ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปจองรถมาเรียบร้อยแล้วครับ หลังจากที่มาปรึกษาทุกท่านในนี้สรุปว่า..  (อ่าน 8642 ครั้ง)

ออฟไลน์ mahouya

• Newbie
  • *
        สวัสดีครับ เนื้องจาก กระทู้นี้  http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33152.0.html
ที่ผมได้มา ปรึกษาทุกท่าน ในนี้ สรุปว่า พลิกโผ ครับ ไม่ได้ไปจอง Camry หรือ Prius แต่ จอง Accord 2.0 EL แทน  :o

หลังจากที่ไปดู  Camry และ Prius ลองนั่งๆเข้าๆออกๆอยู่นาน คุณแม่ กับคุณพ่อก็ตัดสินใจจะ จองcamry แต่ ตัดสินใจไม่ได้ว่า
จะเอาตัว 2.0 G หรือ 2.0 EX ดี ก็เลยยังไม่ได้จองวันนั้น เพราะกลับมาคิดแล้ว คุณแม่ กับคุณพ่อ  ท่านอยากได้ ภายในสีดำ เพราะเล็งเห็นแล้วว่า
สีเบส ใน2.0G นั้น น่าจะเลอะ ง่ายแน่ๆ แต่ต้องเพิ่มเงินอีก 60000 บาทเพื่อที่จะเอาภายในสีดำก็น่าเสียดายอยู่ เพราะ พวกท่านไม่ได้อยากได้ชุดแต่งอยู่แล้ว
ที่ดูว่าจะใช้งานก็คือ จอ DVD แต่ก็ต้องติดกล้องเพิ่มอีก ติด Cruise Control เพิ่ม ส่วน 2.0G แน่นอนว่า ต้องเปลี่ยนเคื่องเสียงเป็น หน้าจอ DVD+ กล้อง
และ Cruise Control  จนในที่สุดก็ตัดสินใจ จะออก Camry 2.0 G วันนี้ก็เลยเตรียมเงินที่จะไปจองแล้ว เหตุผลที่จะเอาCamry คือไปศูนย์ที่แรกนั้นตั้งแต่เข้าไปเจอยามถามเลยว่ามาทำอะไรครับ ติดต่อเซลชื่ออะไรเอาไว้หรือเปล่าถ้ามีก็เค้าจะบอกให้เซลนั้นมารอเลยระหว่างลูกค้าจอดรถแต่ถ้ายังไม่มีตอนเข้าไปก้จะมีเซลเข้ามาประกบแนะนำเลยเซลบริการดีมากติดตามตลอดมีอะไรอัพเดดก็โทรมาบอก แต่ผมก็เคยไปศูนย์โตโยต้าอีก 2แห่งนะ บริการธรรมดามากต้องเข้าไปถามเองถึงจะเข้ามาบอกลายละเอียดนิดๆหน่อยๆเห็นแล้วก็เซงๆเหมือนกัน

ระหว่างที่จะไปศูนย์โตโยต้านั้น ลองเข้าไปดูAccord ก่อนเป็นครังสุดท้ายก่อยไป จองCamry ละกัน (Accord เคยไปดูมาแล้ว3ครัง3ที่มี1พอรู้ว่าเราสนใจในตัว 2.0 elที่ที่ไม่สนใจเลย อีก2ที่ดีหน่อยแต่สู้ โตโยต้าที่ประทับใจไม่ได้) และ 1ใน 2ที่นั้นก็เป็นทางผ่านพอดี ตอนเข้าไปนั้นรู้สึกว่าเซลจะกระตือรือล้นกว่าครังที่แล้วไปตั้งแต่บ่าย2ครึ่งที่ีจริงอยากจะมาลองขับดูแต่ฝนตกหนักมากเซลบอกไม่เป็นไรครับรองได้เดี๋ยวผมไปเอารถมาเตรียมให้เลยเลย ลองขับ เซลบอกว่าขับไปไกลแค่ไหนก็ได้ไม่กำหนดระระทางเลยแล้วแต่เลยจนก่าจะพอใจคุยไปคุยมา ขออะไรให้ได้ก็ให้ก็รู้สึกว่าจะได้เยอะกว่าที่ได้ทั่วไปตามศูยน์อื่นๆหรือที่หาข้อมูลดู ไปๆมาๆก็ตกลงจองแบบ งงเหมือนกันตอนเกือบ 5 โมงศูนย์จะปิดอยู่แล้ว ที่ งง เพราะว่าวันนี้กะไปจอง Camry จริงๆไม่คิดว่าจะ พลิกโผ ขนาดนี้
ด้วยเหตที่ว่า ซื้อไปไม่ต้องไปติดแต่งอะไรเพิ่มแล้ว และมีภายในสีดำในรุ่น 2.0 เลยในสีที่จะซื้ออยู่แล้ว พอกลับมาที่บ้าน น้อง งงเลยไหนบอกจะไปจองCamry แต่จอง Accord มาแทน :D

ปล. ในการจองรถครังนี้ผมได้หาข้อมูลหลายที่มากเข้าๆออกๆศูนย์ Honda กับ Toyotaหลายรอบ รวมทั้ง เวบ headlightmag ด้วยที่ได้เข้ามาหาข้อมูลแต่เวบนี้เป็นที่เดียวที่ผมมาโฟสถาม
ทั้งนี้ขอขอบคุณทุกคนที่ให้คำปรึกษา ด้วยครับ :D

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ดีใจกับรถใหม่ด้วยนะครับ สรุป จอง Accord  แล้วพ่อแม่หละครับท่านว่าไรหรือเปล่า555+

• Newbie
  • *
ดีใจกับรถใหม่ด้วยนะครับ สรุป จอง Accord  แล้วพ่อแม่หละครับท่านว่าไรหรือเปล่า555+

คุณแม่เป็นคนลงมือจองเองเลยครับ คุยกับเซลต่อลองกับเซลเองเลย คุณพ่อก็ชอบ accord อยู่แล้วเลยไม่ขัด สำหรับผม ยังไงก็ได้ เพราะเป็นรถของพวกท่าน ผมก็ขับ Swift ต่อไป ;D

ออฟไลน์ Nyquist

แจ่มเลยครับ ยินดีด้วยนะครับ  ;D

เป็นผมถ้าเล่นตัว 2.0 ก็ขอ Accord เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NeoBlythe

• Newbie
  • *
คิดถูกแล้วครับ accord จัดเต็มกว่า ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ ในที่สุดก็ลงเอยกับ เสน่หา Accord เข้าอีกคนซึ่งรวมผมด้วย ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2013, 22:57:32 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ panerai

ถ้า 2000 cc. D-Segment ตอนนี้ผมเชียร์ Accordที่สุดครับ ดูสปอร์ตลงตัวกว่า Camry extremo เพราะแคมรี่หน้าตาแก่โบราณแต่ดันไปใส่ชุดแต่งทรงเชยๆ เลยดูไม่ลงตัว ขาดๆเกินๆ
 ปล. ช่วงนี้เห็นแอคคอร์ด G9 มีปัญหา QCการประกอบมาก ขอให้รถ จขกท. เป็นล็อตที่ฮอนด้ามีการแก้ไขแล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ tomtiam

• Jr. Member
  • **
ดีใจด้วยครับ ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ลังเลอยู่เหมือนกัน เพราะมีงบแค่2.0ครับ เลยมาดูอ๊อฟชั่นและหน้าของรถ เลยตัดสินใจออกAccordครับ ตอนนี้ขับมา2สัปดาห์ละครับ แฮปปี้มาก ขับไปทำงาน ใครๆก็ชมว่าสวย ขับก็มีความสุขครับ

ออฟไลน์ beerrl

ยินดีด้วยครับ
ท่านได้รถที่คุ้มค่าที่สุดในงบนี้แล้วครับ ตัดสินใจไม่ผิดแล้วครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member

ออฟไลน์ mothsan

อารมณ์เหมือนผมเลย ดู Accord, Bmw320i, X1, VW GTI, Benz CLA ดูข้อมมูลมานานมากหลายเดือน
สุดท้าย เจอ BM 116i ไปลองขับ แล้วจองเลยภายในเวลาแค่ 2 วัน แบบว่ามันโดนจริงๆ แบบรู้สึกว่คันเนี่ยมันเป็นตัวเราที่สุด
คนอื่นจะว่า แคบ ว่าไม่สวย
ผมก็เลยพาพ่อไปด้วย นั่งได้ไหม  ข้างหลังกว้างกว่า CLA  
ช่วงล่าง พวงมาลัย ฟีลลิ่ง มันโดนอ่ะ
ถึงไม่แรงเท่า GTI แต่มันคงได้ความประหยัดมาทดแทน เดี๋ยวนี้น้ำมันแพงมากๆ ด้วยเหอะ

อารมณ์แบบเจอสาว คนนี้ก็สวย คนนี้ก็น่ารัก  แต่จะมีคนเดียวที่เจอแว๊บแรก รู้เลยว่าใช้ แต่งงานด้วยซะเลย อิอิ

ออฟไลน์ balliblue

อ่านเรื่อง จขกท แล้วแบบว่่า เป็นการตัดสินใจที่รวดเร็วแบบสายฟ้าฟาดเลย  แต่ผมสนับสนุนนะ ผมว่า พ่อแม่ คุณคิดถูกละครับ วันนี้ผมเจอ  accord ป้ายแดง 3 คัน รู้สึกว่ามันสวยมาก ผมว่ามันสวยเข้าตาเหมือนรถแพงๆ เพราะ daylight เสน่หา นี่แหละที่ดึงดูดคนไปจอง 555

ปล ผมชอบสีดำมาก ไม่ทราบ จขกท ซื้อสีอะไรครับ เดาว่าสีขาว เพราะอยากได้ข้างในดำ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

I know I'll succeed ....... (นึกภาพเสียงพี่แพนกำลังร้องเพลงโฆษณาแอคคอร์ดใน The clip)  ;D

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

จขกท รบกวน pm มาหน่อยได้ไหมครับ ว่าได้ของแถมอะไรบ้าง

ผมกำลังสนใจเหมือนกัน

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ famekung

• Newbie
  • *
จขกท รบกวน pm มาหน่อยได้ไหมครับ ว่าได้ของแถมอะไรบ้าง

ผมกำลังสนใจเหมือนกัน
ผมเหมือนกานน่ะค้าบ

• Newbie
  • *
อ่านเรื่อง จขกท แล้วแบบว่่า เป็นการตัดสินใจที่รวดเร็วแบบสายฟ้าฟาดเลย  แต่ผมสนับสนุนนะ ผมว่า พ่อแม่ คุณคิดถูกละครับ วันนี้ผมเจอ  accord ป้ายแดง 3 คัน รู้สึกว่ามันสวยมาก ผมว่ามันสวยเข้าตาเหมือนรถแพงๆ เพราะ daylight เสน่หา นี่แหละที่ดึงดูดคนไปจอง 555

ปล ผมชอบสีดำมาก ไม่ทราบ จขกท ซื้อสีอะไรครับ เดาว่าสีขาว เพราะอยากได้ข้างในดำ

สีเงินครับ พอดีคุณแม่เห็นว่ามันดูแลง่ายกว่าสีขาว แต่ว่าaccord เนีย เห็นสีขาวเยอะมากจริงๆ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถึงคุณ GUDJA-MAN และ คุณfamekung ผม PM ไปให้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ยินดีต้อนรับครับ

อย่าลืมไปสมัครที่คลับ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยินดีด้วยครับ

ได้ส่วนลดของแถมเยอะไหมครับ

ส่วนตัวรถ Teana ออก แล้วจะตัดสินใจล่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ

เลือกถูกคันแล้วแหละจ้า มีภายในดำทุกรุ่น แต่จำกัดที่สีภายนอก

ออฟชั่นพอเพียงออกมาขับเดิมๆได้เลย VSA มี กล้องหลัง มี

2.0 vs 2.0 ผมเลือก Accord แบบไม่ลังเลเลยครับ

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่  ผมก็เคยจอง CRV 2.4 ขับ2  จองทั้ง ๆ ไม่เคยขับ แต่กลัวได้รถช้าจองแบบมึน ๆ อารมณ์แบบอยากได้รถใหม่ พอเพื่อนฝูงเห็นว่าจองถามว่าจะมีครอบครัวแล้วหรอเนี่ย !! งงครับ จะออกรถ crv ภาพลักษณ์มันเหมือนพ่อบ้านขนาดนั้นเลย  แต่สรุปจองมา รอรถอีก 4 เดือน   สรุปได้ w211 cdi Avan ปี08 มือสองมาขับซะงั้นครับ  ;D