ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ออโต้ของ Nissan Navara เป็นของบริษัทไหนผลิต ทนทานหรือไม่ครับ  (อ่าน 4372 ครั้ง)

ออฟไลน์ penpen

• Newbie
  • *
สนใจ Nissan Navara เกียร์ออโต้ครับ  แต่มีข้อสงสัยครับ
1.เกียร์ออโต้ของ Nissan Navara เป็นของบริษัทไหนผลิต ครับ
2.เคยใช้งานอยู่ในรถรุ่นไหนมาก่อนครับ
3.การขับขี่เป็นอย่างไรบ้าง 
4.ทนทานหรือไม่ครับ
5.ในแง่การบำรุงรักษา จุกจิกหรือไม่  และค่าซ่อม หรืออะไหล่แพงมากหรือไม่ ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ archian

• Hero Member
กางมุ้งรอด้วยคนครับ  ^^

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
ขอโทษนะครับผมอยากรู้เกียร์ธรรมดา มันเป็นรูปแบบชุดเกียร์เดียวกับ 350 z จริงหรือเปล่าอยากรู้ด้วยคน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
รุ่นนี้ใช้อยู่เกียร์ไม่ทนครับ7หมื่นโลมีปัญหาแล้วอ่ะครับ
มันมีเสียงดังเข้าศูนย์ช่างบอกอะไรพังจำไม่ได้ ซ่อมประมาณ7หมื่นครับ

ออฟไลน์ hutzero

รุ่นนี้ใช้อยู่เกียร์ไม่ทนครับ7หมื่นโลมีปัญหาแล้วอ่ะครับ
มันมีเสียงดังเข้าศูนย์ช่างบอกอะไรพังจำไม่ได้ ซ่อมประมาณ7หมื่นครับ

เย้ย...CVT ตอนนี้แสนกว่าโลยังชิลๆเลย   พังง่ายไปรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ M.4793

• Newbie
  • *
ขอโทษนะครับผมอยากรู้เกียร์ธรรมดา มันเป็นรูปแบบชุดเกียร์เดียวกับ 350 z จริงหรือเปล่าอยากรู้ด้วยคน ขอบคุณครับ

ปูเสื่อรอด้วยคนครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จขกท. ขึ้นกระทู้หลายหัวข้อไปหรือเปล่าครับ?

แนะนำให้ต่อคำถามเหล่านี้ ในกระทู้ที่ตั้งมาตอนแรกๆนะครับ

มันจะได้เชื่อมโยงกัน

แล้วไม่ทำให้กระทู้อื่นๆ ตกไปไว  ;D

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member

รถยังอยู่ในประกันรึเปล่าคับ   แล้วเสียค่าใช้จ่ายไหม

ผมวีโก้ วิ่งมา 300000 ก็ยังดีอยู่ เกีย ไม่มีปัญหา ตอบสนองดี

แต่เปลี่ยนน้ำมันเกียที่ 40000 กิโล แทน 8 หมืนที่แจ้งตามคู้มือ

ผมเปลี่ยนตามนี้

80000** 160000 ** 200000 **240000** 280000

รถวิ่งปกติ ไม่บันทุก

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
จากประสบการณ์ส่วนตัวจากคนใกล้ชิด มันไม่ทนเท่าของวีโก้และดีแม็กครับ..

แต่ถ้าดูแลรักษาดีๆ ไม่เค้นมันมากไป มันก็ทนระดับนึง..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ penpen

• Newbie
  • *
เดี๋ยวจะตกๆไปไกล. กางมุ้งรอครับ