ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครคิดมั้ยครับว่าค่ายรถที่กำลังลดแหลกอยู่นี้ รอmotor show อาจจะหนักกว่านี้ก็เป็นได้  (อ่าน 4278 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
ทั้งToyota honda nissan mazda หรือแม้กระทั่งbenz bmw
และอื่นๆตอนนี้ลดเยอะ เป็นว่าเล่น

มีใครสัฃหรณ์ว่าปลายปี จะลดหนักกว่านี้มั้ยครับ
หรือจะทรงๆประมาณนี้แหละ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
หลายๆรุ่นตอนนี้ลดโคตรโหดแล้วครับ ผมว่าน่าจะอัดอ๊อฟชั่นมาให้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ออฟไลน์ mitjig

• Newbie
  • *
อาจจะเป็นเหมือนผมก็ได้มั้งครับ ที่พลาดรถคันแรก ก็เลยรอดูตอนปลายปีครับว่าจะลดมากกว่านี้มั้ย

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
เท่าที่ลดตอนนี้เซลล์ก็แย่แล้วครับ  ซึ่งต่างจากปีก่อนมาก

ออฟไลน์ localgame

เวลารถออกมาใหม่เค้าตั้งราคามา พอเวลาผ่านไปราคามันก็ลงเรื่อยๆแหละๆครับ จนกว่ารุ่นใหม่จะออกนั่นหละ ราคาถึงจะกลับมาสูงอีกครั้ง

ปลายปีmotor expo มาลดแลกแจกแถมแน่นอน ต้องทำยอดให้ได้ตามเป้าหมาย พอปีหน้า motor show ก็ลดแลกแจกแถมอีก

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
คิดในแง่ดีก็ถือว่าประโยชน์ตกมาที่ผู้บริโภคมากขึ้นนะครับ
ขอส่วนลดเยอะๆเลยยยย
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ทั้งToyota honda nissan mazda หรือแม้กระทั่งbenz bmw
และอื่นๆตอนนี้ลดเยอะ เป็นว่าเล่น

มีใครสัฃหรณ์ว่าปลายปี จะลดหนักกว่านี้มั้ยครับ
หรือจะทรงๆประมาณนี้แหละ

มองดูแล้ว ไม่น่าจะครับ

ตอนนี้หลายยี่้ห้อ โดยเฉพาะหัวตลาด เลิกโปรโมชั่นหลายรุ่นแล้ว เหลือเฉพาะไอ้รุ่นที่จะล้างสต็อกเอารุ่นใหม่แทนแค่นั้นที่ยังพยายามดันให้มันหมด ๆ ไป

NISSAN ยังโปรแรงอยู่ น่าจะถึงปลายปีเพราะหลายรุ่น แทบจะได้รถเลย
MITSU ประกอบรถส่งไม่ทัน คงไม่เดือดร้อนมา
SUZUKI ก็เหมือนกัน ยังส่งมอบรถไม่หมด

MAZDA FORD หืดขึ้นคอกันต่อไป พึ่งแต่โมเดลใหม่ๆ พอหมดกระแสก็หมดแรง
CHEVROLET..... ปีนี้ฝ่ายขายโดนยับ การตลาดโดนสวด

TOYOTA ขายเท่าไหรคนก็ซื้อเหมือนเดิม

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมรอปลายปีครับ รุ้สึกไม้มีโปรโมชั่นดีๆ หรือของแถมอะไรให้เท่าไหร่เลย
ก็คงต้องรอกีะตุ้นยอดขายกันเอาปลายปีในงานละมั้งครับ

ออฟไลน์ simcity

ผมกลับคิดว่า ช่วงปลายปีนี้ จนถึงปีหน้า ตลาดรถยนต์จะเริ่มกลับเข้าสู่สภาวะปกติครับ

ปล . เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ ช่วงนี้น่าจะเป็นช่วงพีคของส่วนลด ยกเว้นรุ่นที่กำลังเปลี่ยนโฉม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มัน2แง่2ง่ามนะครับ

อาจจะลดหนักหรือลดน้อยลง หรือ เท่าเดิม

ออฟไลน์ jung kim

• Newbie
  • *
ของผมไป จอง mazda bt 50 pro อยากได้อะไรบอกเซลจัดให้ เลยขอซะเต็มเหนี่ยวเลย
ทั้งเงินสดและของแถมแบบจัดเต็ม เลยไม่รอ motor showครับ

ออฟไลน์ 6162002

ถึงจะหนักกว่านี้ก็คงไม่มากแล้วล่ะครับผมว่า

ไม่งั้นมันจะเสียราคา

ตอนนี้ที่ลดหนักๆจริงส่วนมากคือรถที่จะเปลี่ยนโฉมแล้ว หรือคู่แข่งโหดๆมากกว่าครับ  นอกนั้นผมว่ามันก็ปกตินะ