โพลล์

ถ้าพูดถึง "กระบะ" คุณนึกถึงยี่ห้ออะไร เพราะเหตุใด

TOYOTA (hilux vigo)
37 (18.6%)
ISUZU (d-max)
108 (54.3%)
Chevrolet (colorado)
4 (2%)
FORD (ranger‎)
33 (16.6%)
Mitsubishi (triton)
2 (1%)
Nissan (navara)
6 (3%)
Mazda (bt50)
8 (4%)
อื่นๆ
1 (0.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 198

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพูดถึง "กระบะ" คุณนึกถึงยี่ห้ออะไรเป็นอันดับแรกครับ  (อ่าน 11429 ครั้ง)

ออฟไลน์ imgogoh

• Newbie
  • *
ถ้าพูดถึง "กระบะ" คุณนึกถึงยี่ห้ออะไร เพราะเหตุใดครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
นึกย้อนกลับไปเป็นเวลาหลายปี กระบะที่บ้านผมเลือกใช้มาตลอดคือ Isuzu ครับ ทั้งในเรื่องของสินค้าและเซอร์วิส โดยรวมแล้วมันน่าคบหามากที่สุด

ออฟไลน์ AgeraS

• Newbie
  • *
ขอตอบนอกโหวตนะับผมตงนึกถึงกระบะ dodge ram หรือ ford rapter

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ผมนึกถึง Ford F-150 Rapter SVT นะ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ archian

Isuzu     ^^

ออฟไลน์ top3245

พอกดโหวดปั๊บ ผลโหวดตรงกับที่ผมเลือกเลย  ขาดลอย

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **
ถ้าพูดถึงรถกระบะในเมืองไทยยังไงความคิดแรกที่เค้ามาในหัวของทุกคนยังไงก็ต้องเป็น>ISUZU<แหละคับ
แต่ถ้าต่างประเทศนี่ไม่รู้นะ ::) ::)

ออฟไลน์ mitjig

• Newbie
  • *
Isuzu ครับ เหตุผลเพราะที่หมู่บ้านผมมีแต่ยี่ห้อนี้ครับ

ออฟไลน์ backingforwords

• Newbie
  • *
Izusu ลอยมาในหัวเลยครับ

ออฟไลน์ tosa

เห็นคำถามแล้วยี่ห้อแรกที่ผุดขึ้นมาก็คือ Toyota แต่ความจริงแล้วคงจะเป็นยี่ห้อท้ายๆที่คิดจะซื้อมั๊ง แถวบ้านเยอะเกินมีทุกสีทุกรุ่น

ออฟไลน์ Buffy

Ford ครับ

พร้อม Slogan ไอ้นี้หล่นลงมาที่พื้น

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Isuzu ครับ ซ่อมง่าย ขายง่าย อะไหล่ถูก เหมาะกับบ้านเราที่สุดครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ISUZU ครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ในบ้านเรานี้ก็ต้อง Isuzu มั้งครับแต่ถ้าอเมริกาผมนึกถึง Foed F150 ล่ะครับ

ออฟไลน์ holahola66

ตอบ Isuzu แต่ตอนกดโหวดกด Colorado ไปคับ  ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Fly to dream

Ford ครับ แต่ไม่ได้นึกถึงกระบะในไทยนะ  F150  นู่นมันฝังหัวมานานแล้วกับคำว่า  built ford tough  คำนี้จริงๆที่เป็นสัญลักษณ์ป้ายหล่นพื้น  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เป็นหนึ่งในสองคนที่นึกคำว่า "วีโก้" ขึ้นมาในหัวเป็นคันแรกที่พูดถึงรถกระบะ *o*"
นึกถึงเพราะว่ามันเยอะมากๆๆๆ เจอวันละ 30คันขึ้นไป
แถมคนรู้จักผมก็ใช้อยู่ 3คน
ซ้ำยังเป็นรถที่ต้องคอยหลบให้เวลามันโผล่เข้ามาในกระจกหลัง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
กระบะเมืองไทยผมยกให้อีสุเค้าคือผู้นำงานบริการ
กระบะเมืองไทยผมยกให้ฟร์อดเรนเจอวายเทค3.2 คือผู้นำความปลอดภัยถุงลมรอบคัน
กระบะเมืองไทยผมยกให้บีที ขับสบายสนุก ไม่เมื่อยล้า นั่งขับสบายตัวคนขับ
กระบะเมืองไทยผมยกให้ไททั่นเรื่องห้องโดยสาร ใหญสุด
กระบะเมืองไทยให้ระบบเซพตี้ราคาแค่9แสนแต่ให้เยอะจนคุ้มผมว่า โคโรราโด้
ทั้งหมดคือ4ประตูนะ สำหรับผมประมาณนี้ครับ พิมพ์ผิดบ้างถูกบ้างนะพิมพ์พ่านมือถือ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เห็น Isuzu ทุกวันวันละ 20 คันเป็นอย่างต่ำที่ที่ผ่านตา แต่ T6 เป็นอันดับแรกมื่อนึกถึง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ superX

• Newbie
  • *
Isuzu แน่นอนเพราะผมก็ใช้อยู่ ทนทานใช้นานๆหายห่วง

ออฟไลน์ diow_1991

Isuzu  ครับ เพราะเป็นยี่ห้อที่เด่นเรื่องรถกระบะ

ออฟไลน์ choomodify

Isuzu ครับ และต้องเป็น TFR เท่านั้น!! ครับ ในยุดเดียวกันมันเป็น Icon ของกะบะ เมื่องไทยเลย ผ่านมา 20 กว่าปีแล้วมันก็ยังดูดีกว่าเพื่อนร่วม สมัยของมันซะอีก

ออฟไลน์ wy

• Newbie
  • *
ตีคู่มากับ TFR เลย ต้อง mighty x (กระบะควันดำน้อย ถูกใจใช้เลยต้องไดเร็กวาล์ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 19:52:22 โดย wy »

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
เอาแบบไม่ลำเอียง ยี่ห้อแรกที่วิ่งมาในหัวคือรูป Toyota Vigo ครับ

แต่ถ้าชอบสุด Mazda BT50 Pro แต่นี่ไม่ใช่กระบะ นี่มันเป็น SUV ติดที่แบกของ // (ขำๆนะ ;D)

ออฟไลน์ The plant

• **
เกียร์ทนผมใช้งานหนัก ขับค่อนข้างโหดครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
isuzu บ้านผมกระบะคันแรกก็ isuzu นี้ละ ;D

ออฟไลน์ AMG GT

อีผุผุ   ;D ถ้ากระบะก็ต้อง ยี่ห้อนี้แหละครับ เพราะเด่นเรื่องนี้จริงๆ

ออฟไลน์ SAMPHOP

• **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง
เมื่อก่อนไม่เคยชอบรถกระบะเลยครับ จนมาเจอ Ford ranger ตัวล่าสุดนี่แหละครับ เปลี่ยมุมมองผมไปเลย คันเบ่อเริ่มเทิ่มหน้าดุดันหล่อมาก อีกตัวก็คงเป็น Mitsubishi triton แต่ต้องใส่แม็กแบบออฟโรดยางโตๆหน่อยครับ หล่อเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่คนซื้อรถกระบะคงเน้นการใช้งานการดูแลรักษามากกว่าเลยชอบ ISUZU ประวัติด้านราคาขายต่อ,ความทนทาน,และบริการที่ยาวนาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 21:42:14 โดย SAMPHOP »
คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)

ออฟไลน์ golf8023

TATAครับ ผมชอบของแปลก  ;D

ออฟไลน์ blackball

• **
ISUZU ครับ  ;)