ผู้เขียน หัวข้อ: Juke ที่จะเข้าเมืองไทย จะมีโอกาสได้เบาะหนัง กับ Navigator มั้ยคะ  (อ่าน 9938 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nongfon

• Jr. Member
  • **
ได้ยินข่าวแว่วมาว่า Juke มาเดือนพย. โดยมี 2 รุ่น

ราคา 929,000-989,000 บาท

เป็นไปได้มั้ยคะที่ juke จะได้เบาะหนังจากโรงงาน กับ Navigator

เพราะถ้าไม่ได้เบาะหนังจากโรงงาน จะไปเอา prius แทนค่ะ

:)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
คหสต. ผมชอบเบาะผ้ามากๆครับ มันเย็นสบาย

เวลานั่ง เหมือนนั่งโซฟา เวลาแอร์เย็นก็มีที่ให้ซบอุ่นๆ

ตากแดดร้อนแค่ไหน อย่างมากก็แค่ อุ่นๆตูด

ลองได้นั่งเบาะหนังกลางแดดทีไร สะดุ้งทุกที

หรือแอร์เย็นๆ อย่างแทกซี่ แตะไปทางไหน ก็เย็นไปหมด

ถึงแม้จะอมฝุ่น(ผมเป็นภูมิแพ้) แต่เบาะหนังก็ใช่ว่าจะไม่มีฝุ่น

ในเมื่อเราล้างรถ ทำความสะอาดตลอด ฝุ่นมันก็น้อย

แล้วอีกอย่าง ไม่มีเด็กเล็ก ไม่มีสุนัขหรือสัตว์เลี้ยง

ถ้ามีเพื่อนมาด้วย ก็ไล่ไปกินไอติมก่อนขึ้นรถ

กะลังจะบอกว่า ถ้ามาจริงแล้วไม่มีเบาะหนัง ผมอยู่ในกลุ่มเป้าหมายคันนี้แน่ๆ

เพราะไม่มีผลต่อการตัดสินใจเลย (อย่างมาก บางคนไม่ซีเรียส ก็เพิ่มเงินเปลี่ยนหุ้มซะใหม่)

• **
ไม่ได้กลัวฝุ่นค่ะ

แต่เลี้ยงโกลเด้นกับเปอร์เซียไว้ ต้องพาไปอาบน้ำที่ร้านเป็นประจำ

เวลาพาขึ้นรถ ขนหมา/แมวร่วงเกาะตามเบาะผ้าตรึมเลย

รถคันปัจจุบันเลยต้องเอาไปทำเบาะหนัง

พอจะดูรถคันใหม่ เลยอยากได้เบาะหนังำเร็จมาเลยค่ะ

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
ผมว่าตัวท็อป อาจจะได้เบาะหนังแหละครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
ถ้ามาราคาเริ่มต้นที่ 900k กว่าผมว่าไปพรีอุสดีกว่าครับ เพราะดูๆแล้วความสะดวกสบายในเบาะหลังไห้เจ้าน้องหมา ไม่คุ้มซักเท่าไหร่  :D

ออฟไลน์ kitakita

ผมว่ารอดูก่อนก็ได้นะครับผมว่าพวกนี้มันเปลี่ยนกันได้ นะเบาะ อะไรพวกนี้่มาใส่ที่หลังได้ครับ

แต่ถ้าราคาเปิดมา 900,000 สำหรับผมๆคิด คนที่ซือต้องชอบจริงๆเท่านั้นกับรถ Sub-Compact Suv 1600 CC  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2013, 10:29:34 โดย kitakita »

• Hi!!!!
พื้นที่ สัมภาระท้ายจะพอหรอคับ สำหรับ JUKE น้องหมาจะอึดอัดนะ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

อยากรู้ว่าพอเปิดขายแล้วยอดจะมากน้อยขนาดไหน สำหรับทรงSUVแต่2ประตู ผมว่าสำหรับคนทั่วๆไปที่ไม่ได้ติดตามเรื่องรถจะเป็นอะไรที่แปลกตา

ส่วนจะซื้อหรือป่าวนี่น่าติดตามจริงๆครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

มาราคานี้คงเงียบเหมือน Freed ช่วงแรก

ออฟไลน์ Xtream@tom

อยากรู้ว่าพอเปิดขายแล้วยอดจะมากน้อยขนาดไหน สำหรับทรงSUVแต่2ประตู ผมว่าสำหรับคนทั่วๆไปที่ไม่ได้ติดตามเรื่องรถจะเป็นอะไรที่แปลกตา

ส่วนจะซื้อหรือป่าวนี่น่าติดตามจริงๆครับ
juke 4 ประตูนะครับ ประตูหลังมันแอบไว้อยู่ คล้ายๆกับของchev sonicอ่ะ

• Hi!!!!

นี่ไง หลงกลเข้าอีก 1 ท่าน

จริงๆ น่าจะมาจาก Alfa 156 นะครับ ดีไซน์ซ่อนมือเปิดแบบนี้

ค้นไปค้นมาเจอเก่ากว่านั้นอี๊กกกกกกก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2013, 01:17:18 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ beeday

++

ตกลงมาใช่มั้ยครับ
ผมหลอนๆ ว่าทำไมข่าวมันเงียบๆ

ลุ้นว่าอยากให้มาอยู่นะ ^^

++

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1. เปิดตัวแน่นอนครับ อีก 3 เดือนเจอกัน

2. ถ้าเปิดราคาแบบนี้จริงๆ เจ๊งแน่ๆ เพราะราคาระดับนี้ ลูกค้าจะโอเค ถ้ามันต่ำกว่า 9 แสนบาท สถานเดียว!

3. จากที่เคยลองนั่งคันจริงมา ยืนยันว่า ถ้าต้องพา หมาตัวโตระดับ Golden ขึ้นรถด้วย....

ขนาดของห้องโดยสารขั้นต่ำที่ผมว่า พอจะรองรับได้ คือ ประมาณ TIIDA หรือ Pulsar คือคำตอบที่ดีกว่าครับ...

พูดในฐานะที่น้องรอบข้างในทีมเว็บเรา มี Golden ตัวเท่าบ้าน จอมพุ่งกระโจนทุกครั้งที่เจอของกินมาล่อ 1 ตัว!
(มันเคยอยู่ในคลิปของ The Coup Channel มาแล้ว เจ้าป๊อกกี้ นั่นเอง วันนี้ ตัวมันโตกว่าตอนถ่ายคลิปเยอะมากจนผมกลัว!!)

ออฟไลน์ keamglad

ถ้ามาสองรุ่นอย่าง จขกท ว่าก็แสดงว่ามีแต่ CVT ตามสไตล์นิสสัน

แอบ(ฝัน) ว่าจะมีเซอร์ไพรส์มีเกีย MT เข้ามาด้วย คงต้องไปนอนต่อ

ออฟไลน์ HME

บ่องตง จะเอาไงก็เอา รีบเปิดตัวเปิดราคาเปิดออปชั่นซักทีเถอะ กำลังตัดสินใจอยู่ รอนานๆมันยิ่งลดความน่าสนใจลงไปเรื่อยๆ

จะแพงก็ให้มันแพงไปแต่ข้าวของที่ได้ก็สมควรจะแพงตามราคาด้วย อันนั้นยังไงก็รับได้

ออฟไลน์ Deu1sch

• Newbie
  • *
ราคาแรงจังแฮะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
1.6 สันดาบ ราคาเกือบ ล้าน

:'( :'( :'(

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าราคานี้จริง เครื่อง 1.6 จริง

จบแบบ Pulsur แน่ครับ

ยอดขายเงียบกริบ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ YZA

ราคาเกือบล้าน...งั้นขอ vsc กับถุงลมรอบคันด้วยนะฮับ

ออฟไลน์ Lertvarit

ราคานี้ขอ 1.6 turbo

ถ้า 1.6 มาราคานี้จริง  ขุดหลุมฝังตัวเอง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ dht_tubes

2. ถ้าเปิดราคาแบบนี้จริงๆ เจ๊งแน่ๆ เพราะราคาระดับนี้ ลูกค้าจะโอเค ถ้ามันต่ำกว่า 9 แสนบาท สถานเดียว!

เห็นด้วยครับ รู้สึกว่าเเพง แบบตอนที่เกิดกับ Freed เลย

ถามคุณจิมมี่ต่อนิดนึงนะครับว่า แล้วเจ้า Ecosport ของ Ford เรียกว่ากลุ่มเดียวกันกับตัว Juke ใช่มั๊ยครับ แล้วถ้าเทียบกันเป็นมวยตรงรุ่น ราคาของใครเดาว่าจะถูกกว่าครับ

ออฟไลน์ roongkul

ถ้าราคา 9 แสนอัพ ซื้อ crv ดีกว่ามั้ยคะ ใหญ่กว่าทั้ง juke & prius
น้องหมานอนที่ด้านหลังสบายๆ

ออฟไลน์ superden

sx4 ราคา 799,900  ผมว่า juke ก็ระดับเดียวกัน ราคาไม่ควรเกิน8.5แสนด้วยซ้ำ  โอเคjuke มันได้ความแปลกเพิ่มให้มันอีก2-3หมื่น ซึ่งสรุปแล้วมันก็ไม่น่าจะไปถึง9แสนเลย  ถ้ามาราคา9แสนกว่า ยอดขายคงเงียบอีกเช่นกัน

ออฟไลน์ beeday

++

อุ่ย~ ถ้ามา 9 แสนปลายจริง แล้ว Option ไม่เร้า
ผมคงเริ่มหันไปมอง CR-V , CX-5 , XV
หรือเลยเถิดไปรอ New X-Trail ปลายปี

ราคานี้ วัดที่ Option แล้วครับ ^^

++

ออฟไลน์ H3T

ด้วยเป็นรถที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ทำให้เกิดได้ไม่ยากเลย สำหรับตลาดในบ้านเรา ส่วนใหญ่มีคำถามแรกเลยว่า ราคาเท่าไหร่ ?
 ต้องทำให้รู้สึกว่าตัวรถดูราคาถูกกว่าความเป็นจริง แต่ต้องยอมรับว่ายากพอสมควรเลย

ดังนั้น ผมมองว่ารุ่นเริ่มต้น ควรกดราคาให้น่าสนใจช่วยให้ดูน่านำมาพิจารณาได้ง่าย
  1.6 5MT
    ล้อกระทะ
    ABS , EBD , BA
    ถุงลมคู่หน้า
    ไม่มีวิทยุ ปล่อยช่องตรงคอนโซลว่างไปเลย

ทำราคามาซัก 7.5 - 7.6 แสน ชนกับพวก B-Segment รุ่น Top

ส่วนรุ่น Top ไม่อยากให้เกิน 8.7 แสน เลยครับ ( คงยาก )

ออฟไลน์ Freekick042

มีใครเคยโดนเปิดไฟส่องจากข้างหลังมั้ย
เมื่อวันก่อนโดนจี้ตูดมาเห็นไปหน้าตากบก่อนเพื่อนเลยแต่เปิดสปอตไลท์นี่ตาบอดทั้งคันแน่

ออฟไลน์ SaiXaiZai

โหมาราคานี้ รอไป XV หรือ CX-5 ดีกว่า หรือถอยกลับไปดู Ecosport เผื่อเหลือเงินไว้เปเที่ยวเติมน้ำมันนานๆ

• **
ได้ข้อมูลมาเพิ่มจากคนที่ไปลองขับมาแล้วว่า

(ข้อมูลจากเวป http://www.jukeclubthailand.com คุณ GT Autocar)

"ขออนุญาตเเจ้งข่าวนะครับ  เมื่อวานนี้ผมได้ไปลอง JUKE มาเเล้วครับ

อยากจะบอกว่า สเปคไทยดีกว่า รถนำเข้ามากๆ เลย

ไม่ว่าจะเป็น เครื่อง 1600cc มีโหมดสปอต หรือวิทยุที่จอ7นิ้ว เเบบต่ออินเตอเน็ทได้ จอมัลติทัช ไฟหน้าซีนอล เบาะหนังดำด้ายเเดง  ผมขอบอกคร่าวๆนะครับ เตรียมตังรอจองได้เลยครับ เรื่องราคาทางผู้บริหารนิสสันกำลังถกเถียงเรื่องราคากันอยู่ เพราะสเปคเครื่อง1600 ส่งเเต่ประเทศไทยเท่านั้น ลงทุนเพิ่มอีกเป็นร้อยล้านครับ"

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมไม่เห็นด้วยกับจิมมี่ ที่ไปว่าเจ๊งแน่ๆ ทั้งที่ยังไม่เห็นรถจริงๆ

ตัวท๊อปที่ราคาอาจจะขึ้นเก้า ออฟชั่นเต็มแน่ๆ เต็มยิ่งกว่ารถนำเข้าซะอีก ไม่เชื่อก็รอดูตอนเปิดตัว
ส่วนตัวต่ำสุด ก็แปดต้นๆ อันนี้ออฟชั่นใกล้เคียงรถนำเข้า

เครื่องเกียร์คือพัลซ่าแหละ เราส่งจากโรงงานประกอบบ้านเราไปประกอบประเทศเพื่อนบ้าน 555 เพื่อประกอบเป็นรถทั้งคันส่งกลับมา
เพื่อให้เข้ากฎอาฟต้า เพราะถ้ายกญี่ปุ่นมาทั้งกระบิ มันไม่ได้ตามกฎครับ บ้านเราเลยได้อานิสงฆ์เป็นเครื่องพันหก เกียร์ CVT
ด้วยประการฉะนี้

ส่วนจะเอาไว้บรรทุกหมาตัวใหญ่ๆ คิดว่าไม่ไหวนะ ภายในค่อนข้างแคบอ่ะ แต่ถ้าเทียบกับพรีอุส ผมว่ามันก็ไม่ได้หนีกันหรอก
เพราะถ้ามีน้องหมาจุคพับเบาะก็เหลือแล้ว ถ้าเอาพรีอุสมาพับเบาะ มันจะได้กว้างกว่ามั๊ย??? คิดไม่ออก

แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกจุค เพราะมันเท่ห์กว่า และผมไม่ใช่คนรักษ์โลกขนาดนั้น

ส่วนบางท่านไปเทียบกับ CRV หรือ XV ผมว่ามันก็มวยคนละรุ่นนะ เพราะ จุคมันคันเล็กๆเองครับ ขับหน้าด้วย
และถ้าเทียบจริงๆ ราคาก็ต่างจาก XV เกือบสี่แสนนะ (สี่แสนได้มาร์ชคันอย่าลืม..)

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมไม่เห็นด้วยกับจิมมี่ ที่ไปว่าเจ๊งแน่ๆ ทั้งที่ยังไม่เห็นรถจริงๆ

ตัวท๊อปที่ราคาอาจจะขึ้นเก้า ออฟชั่นเต็มแน่ๆ เต็มยิ่งกว่ารถนำเข้าซะอีก ไม่เชื่อก็รอดูตอนเปิดตัว
ส่วนตัวต่ำสุด หลักแปด อันนี้ออฟชั่นใกล้เคียงรถนำเข้า (เท่าที่คุยกับพี่คนหนึ่งมา ยังไม่ยืนยันแต่ว่ามีสองราคาแน่ๆ)

เครื่องเกียร์คือพัลซ่าแหละ เราส่งจากโรงงานประกอบบ้านเราไปประกอบประเทศเพื่อนบ้าน 555 เพื่อประกอบเป็นรถทั้งคันส่งกลับมา
เพื่อให้เข้ากฎอาฟต้า เพราะถ้ายกญี่ปุ่นมาทั้งกระบิ มันไม่ได้ตามกฎครับ บ้านเราเลยได้อานิสงฆ์เป็นเครื่องพันหก เกียร์ CVT
ด้วยประการฉะนี้

ส่วนจะเอาไว้บรรทุกหมาตัวใหญ่ๆ คิดว่าไม่ไหวนะ ภายในค่อนข้างแคบอ่ะ แต่ถ้าเทียบกับพรีอุส ผมว่ามันก็ไม่ได้หนีกันหรอก
เพราะถ้ามีน้องหมาจุคพับเบาะก็เหลือแล้ว ถ้าเอาพรีอุสมาพับเบาะ มันจะได้กว้างกว่ามั๊ย??? คิดไม่ออก

แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกจุค เพราะมันเท่ห์กว่า และผมไม่ใช่คนรักษ์โลกขนาดนั้น

ส่วนบางท่านไปเทียบกับ CRV หรือ XV ผมว่ามันก็มวยคนละรุ่นนะ เพราะ จุคมันคันเล็กๆเองครับ ขับหน้าด้วย
และถ้าเทียบจริงๆ ราคาก็ต่างจาก XV เกือบสี่แสนนะ (สี่แสนได้มาร์ชคันอย่าลืม..)

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011