ผู้เขียน หัวข้อ: The coup channel นิดนึงครับ  (อ่าน 38365 ครั้ง)

ออฟไลน์ Marverick

• Full Member
The coup channel นิดนึงครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 16:19:04 »
The coup channel น้ำเยอะเกินไปหน่อยไหมครับ ยิงมุขเยอะมาก บางครั้งขำไม่ออกครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: The coup channel นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 05:44:00 »
โจทย์ของการทำ The Coup Channel ออกมานั้น
บอกได้เลยว่า

"เราไม่ได้เน้นกลุ่มคนดู ที่มีความรู้เรื่องรถยนต์ดีอยุ่แล้ว หรือกลุ่ม Enthusiasm"

แต่...

"เราเน้น ทำรายการรถยนต์ ให้กลุ่มคนที่ "ไม่เคยรู้เรื่องรถยนต์มาก่อน
แต่จำเป็นต้องเรียนรู้ไว้บ้าง หรือเกิดอารมณ์อยากเรียนรู้ไว้บ้าง แต่ไม่ได้ถึงขั้น
จะพัฒนามาเป็นกลุ่ม Enthusiasm แต่อย่างใด"

เรียกง่ายๆคือ กลุ่ม คนทั่วไปในสังคมไทย ไม่ว่าจะเป็นรสนิยมแบบใด เพศใด
อายุเท่าไหร่ก็ตาม

จุดประสงค์แฝง ก็คือ

1. ทำอย่างไร ที่จะทำรายการรถยนต์ ให้คนทั่วไป เข้าใจได้ง่ายๆ เสพง่ายๆ
สาระมีพอประมาณ แน่นพอประมาณ แต่ไม่แน่นมากจน คนที่ไม่รู้เรื่องรถ
เกิดอาการเบื่อ และปิดมันทิ้งซะ

2. ยอมรับครับว่า เราตั้งใจ จงใจ ให้พิธีกรของเรา เป็นอย่างที่คุณเห็น

ผมอยากจะสื่อว่า "เราจงใจจะทำรายการรถยนต์ รายการแรกในเมืองไทย
(และบางที อาจจะในโลก หรือเปล่า?) ที่มีพิธีกร ซึ่ง "มีความหลากหลายทางเพศ"
มาดำเนินรายการ เพื่อจุดประกายให้คนในสังคมเห็นว่า บุคคลกลุ่มนี้
ไม่จำเป็นที่จะต้องพบได้แต่ในวงการบันเทิง วงการแฟชัน หรืออาชีพ
ที่ผู้คนส่วนใหญ่คุ้นชิน เราอยากจะเปิดมุมมองใหม่ ให้คนในสังคม
ได้ยอมรับในความสามารถ และความคิดอ่านของคนกลุ่มนี้ อย่างจริงจัง
มากกว่าที่เคยเป็นมา และเลิกดูถูกดูแคลน จงเกลียดจงชัง กันเสียที

--------------------------------

กลับมาถึงประเด็นที่คุณยิงเข้ามา....

เรายอมรับว่า เวลานี้ อยู่ในช่วงของการทดลองอะไรต่อมิอะไรหลายอย่างกันอยู่
น้องเต้ ก็เพิ่งจะเข้ามาเป็นพิธีกรแทนที่ น้องกล้วย ที่ต้องไปทำงานประจำแล้ว
น้องตอยด์ ในฐานะ Producer ด้วย ก็ยังพยายามทำงานนี้กันอยู่

การปรับปรุงต่างๆ ก็คงเป็นเรื่องที่ผมจะปล่อยให้ ตอยด์ เป็นคนนำไปพิจารณาเพิ่มเติม

แต่เราคงจะไม่ใส่เนื้อให้เยอะไปมากกว่านี้
เพราะถ้าอยากทานเนื้อเยอะ ขอแนะนำว่า ร้าน เล็ก สเต็ก เฮาส์
ช่วงใกล้เขาใหญ่ น่าจะมีเนื้อชั้นดี ที่มีพ่อครัว ฝีมือปรุงชั้นเลิศ
ให้คุณได้ลิ้มรสอย่างถูกอกถูกใจกว่าแน่ๆ

ส่วนเรา ก็เลือกที่จะพยามหาวิธีทำ บะหมี่น้ำที่ใส่เครื่องเยอะในระดับกำลังดี
รสชาติของเกี้ยว และหมูแดง ต้องอร่อย แต่ในขณะเดียวกัน ก็ต้องถูกปากของคนส่วนใหญ่
จะให้ถูกปากใครคนใดคนหนึ่งเป็นพิเศษ ก็คงจะยากนิดนึง

อย่างไรก็ตาม  ขอบคุณมากครับ สำหรับคำวิจารณ์ที่ตรงไปตรงมาแบบนี้

ออฟไลน์ decptt

Re: The coup channel นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 06:02:14 »
สำหรับ ผม โอเคกับรายการแบบนี้ครับ ถ้าเนื้อเยอะๆ รอดูรีวิวคุณจิมมี่ดีกว่า

คุณเต้ ตอนBMซีรีย์ 7 พูดเยอะขึ้น มีพัฒนาการที่ดีขึ้นครับ

สิ่งที่ผมอยากให้พูดเพิ่มเติม แบบง่ายๆ มีไม่กี่เรื่องครับ
1. ถ้าผู้หญิงนั่ง/ขับ  การใส่ของกระจุ๊กกระจิ๊ก เป็นอย่างไร
2. การขับรถในเมือง จอดในห้าง จอดเทียบ สะดวกไหม
3. การนั่งหลัง สำหรับ คนสูงอายุ/คนสูง/เด็กซน เป็นอย่างไร
4. ที่เก็บของ ถุงกอล์ฟ/ ซื้อของห้าง/ LCD40"-60"/เฟอร์นิเจอร์ เช่นเก้าอี้พับ หรืออะไรก็ตามที่สาวๆซื้อ เป็นอย่างไร

ประมาณพวกอะไรที่ใช้ตามชีวิตประจำวันจริงๆ เป็นอย่างไรครับ เพราะเรื่องเทคนิค คุณจิมมี่พูดเยอะแล้ว
สไตล์เดอะคูป บางเนื้อหา ผมก็ให้แฟนผมดูด้วยครับ เพราะมีประโยชน์ แต่ไม่ซีเรียสครับ

มาถูกทางแล้วครับ แต่ถ้าได้ใช้/ทดสอบต่อจากคุณจิมมี่ทุกคัน เอามาเป็นคลิปต่อจากคลิปคุณแพนทุกครั้งทุกคัน ก็คงจะดีครับ  ;D (เข้าใจครับ ว่า คงจะยากมากถึงยากที่สุด อิอิอิ)

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 07:26:39 »
จริงครับเคยตั้งใจชมเเบบเน้นสาระจะรู้สึก น้องๆเค้าทำอะไรกันเหรอ
                              เเต่
 The Coup channel ชุด BMW serie 7 ชมเเล้วรู้สึกสบายดี
                   ขำๆดี ให้กําลังใจครับ
                       สนันสนุนครับ
           ทั้งพิธีกรเเละเเนวคิดของรายการ
        (ความผิดพลาดหลายครั้งอยู่ที่เรานี่เอง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2013, 07:38:52 โดย popo »

ออฟไลน์ chaowalit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 07:36:55 »
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไร
ดูแล้วก้อยังพอเข้าใจได้
ขอบคุณที่ทำรายการดีๆให้ชมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 14:56:05 »
สำหรับ ผม โอเคกับรายการแบบนี้ครับ ถ้าเนื้อเยอะๆ รอดูรีวิวคุณจิมมี่ดีกว่า

คุณเต้ ตอนBMซีรีย์ 7 พูดเยอะขึ้น มีพัฒนาการที่ดีขึ้นครับ

สิ่งที่ผมอยากให้พูดเพิ่มเติม แบบง่ายๆ มีไม่กี่เรื่องครับ
1. ถ้าผู้หญิงนั่ง/ขับ  การใส่ของกระจุ๊กกระจิ๊ก เป็นอย่างไร
2. การขับรถในเมือง จอดในห้าง จอดเทียบ สะดวกไหม
3. การนั่งหลัง สำหรับ คนสูงอายุ/คนสูง/เด็กซน เป็นอย่างไร
4. ที่เก็บของ ถุงกอล์ฟ/ ซื้อของห้าง/ LCD40"-60"/เฟอร์นิเจอร์ เช่นเก้าอี้พับ หรืออะไรก็ตามที่สาวๆซื้อ เป็นอย่างไร

ประมาณพวกอะไรที่ใช้ตามชีวิตประจำวันจริงๆ เป็นอย่างไรครับ เพราะเรื่องเทคนิค คุณจิมมี่พูดเยอะแล้ว
สไตล์เดอะคูป บางเนื้อหา ผมก็ให้แฟนผมดูด้วยครับ เพราะมีประโยชน์ แต่ไม่ซีเรียสครับ

มาถูกทางแล้วครับ แต่ถ้าได้ใช้/ทดสอบต่อจากคุณจิมมี่ทุกคัน เอามาเป็นคลิปต่อจากคลิปคุณแพนทุกครั้งทุกคัน ก็คงจะดีครับ  ;D (เข้าใจครับ ว่า คงจะยากมากถึงยากที่สุด อิอิอิ)

ชอบไอเดียนี้ครับ น่าสนใจเลยละ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:34:25 »
เรียนคุณJ!MMYครับ.
    ขอบคุณมากครับสำหรับเรื่องการชี้แจงวัตถุประสงค์ของการทำรายการให้ทราบ ผมเล็งเห็นถึงความตั้งใจของทีมงานทุกๆท่านจึงได้ติเพื่อก่อ เนื่องจากเดิมไม่ทราบวัตถุประสงค์ของรายการซึ่งพยายามจะทำให้ง่าย สนุก ไม่เบื่อ ดูซ้ำได้
   และสำหรับผม เรื่องความหลากหลายของสิ่งมีชีวิต หรือความหลากหลายทางเพศ หรือรสนิยมทางเพศไม่เหมือนกัน อันนี้ไม่ใช่สาระสำคัญ  ผมยอมรับในความแตกต่างเหล่านั้น
   สำหรับสิ่งต่างๆที่ทางทีมงานได้ทดลองในรายการผมยินดีติดตามเสมอ และพร้อมให้การสนับสนุน HLM ครับ