ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง235/35R19 กับ 265/30R19 ตอนนี้มียี่ห้อ,รุ่นไหนโดนๆบ้างครับ  (อ่าน 7802 ครั้ง)

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
คือตอนนี้บริษัทผู้นำเข้ายางบ้านเรากำลังมีปัญหา เนื่องจากรัฐบาลตอนนี้

เปลี่ยนโปรโตคอล , กฎหมายเกี่ยวกับนำเข้ายาง ว่าจำเป็นที่จะต้องส่ง

ตรงมาจากประเทศOrigin เท่านั้น ห้ามส่งมาที่Hub หรือ พักของที่ประเทศระหว่าง

ทางแล้วเข้าประเทศไทย ทำให้ยางที่ผมอยากได้ตอนนี้อยู่ที่มาเลเซียและจะต้อง

ตีกลับไปเยอรมัน เพื่อส่งตรงจากเยอรมันมาเข้าไทยใหม่ ซึ่งรอเป็นเดือนครับ

ก็เลยไม่รู้เลยว่าจะใส่ยางของอะไรดี ตอนแรกที่ผมแพลนไว้ก็คือGoodyear Asymmetric 2

ซึ่งตอนนี้เบอร์ยอดฮิตพวก 225/40R18 235/40R18 235/35R19 พวกนี้ขาดมาร่วม5เดือน

แล้วนะครับ ผมตอนแรกก็สงสัยว่า ผมแนะนำไปมีแต่คนบอกของไม่มีซักที่ เลยมาถึงบางอ้อ

ด้วยสาเหตุนี้นี่เอง ตอนนี้เลยนึกไม่ออกเลยว่าจะไปใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ งบประมาณ40,000.-

ขอแก้มไม่ร้าว ไม่บวมหละครับ เจอมาแต่ละยี่ห้อ บวม ร้าว โดยเฉพาะFalken กับNitto ผมไม่เอา

แล้วนะครับ เข็ด

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member

PILOT SUPER SPORT ครับ หน้า 15000/เส้น หลัง16000/เส้น กว่าๆจำเศษไม่ครับ
ไทร์พลัสแจ้งวัฒนะผมเช็คไปได้3วันแล้ว พนง. บอกสั่งเช้ากลางวันได้
พอดีผมกำลังจะเปลื่ยนแม็ก F30 อยู่ก็เลยลองหายางดูครับ

ออฟไลน์ Louis

• Jr. Member
  • **
ตอบให้ที่ Audi Club นะครับ มาตอบที่นี่อีกที

Size นี้ลอง Continental Sport Contact 3 ดูไม๊ครับ ผมใช้ขอบ 18 ตัว 235/40R18 กับ 265/35R18 อยู่ made in Germany ตอนแรกมอง Asym2 แต่ของขาดเหมือนกัน ยาง Conti ใช้ได้เลยครับแต่ราคา up มาพอสมควร

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
แอสซิมเมติค ใครหาได้บอกด้วยเน้อ ของขาดอย่างแรง ไพลอต ซุเปอร์สปอต เนี้ยบสุดละครับ ราคาก็แรงตาม ด้วยเหมือนกัน ส่วนยี่ห้ออื่นก็ dunlop sp2 ก็โอเคครับ ฟังเค้ามาอีกที ส่วนใหญ่บอกว่าดี

ออฟไลน์ holahola66

ลองดู Hankook v12 ที่ร้าน NV ดูก้อได้ครับ วันก่อนผมไปเปลี่ยนมาที่นี่ โทรไปเช็คก่อนก้อได้ครับ ต่ำกว่างบแน่นอนครับ

ตอนนี้ผมชอบ Hankook มากครับ คุณภาพเกินราคา  :D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Duke2001

• Jr. Member
  • **
ดูคุณภาพกับราคาแล้วมันต้อง Goodyear Asymmetric 2 จริงๆ ครับแต่ของขาดนี่นะสิ
ถ้าเพิ่มงบได้ก็ลอง ADVAN NEOVA AD08 ดูครับราคาประมาณเส้นละ 13000 ครับ
ซึ่งราคามันก็สูสีกับ Michelin PILOT SUPER SPORT ครับ...

popdemonic

ตอนนีักำหนดการของปีดี มันจะเข้ามาอึก2อาทิตย์แต่ไม่รู้ว่าจะจริงรป่าวครับ มีคนแนะนำห่างคุกV12เยอะพอควร
ถ้ารอไม่ไหวสงสัยต้องไปสู่ขอสาวเกาหลีแทนสาวทรงโตเมืองเบียร์แล้ว

ออฟไลน์ Rang_RX8

• Newbie
  • *
ขอต่อกระทู้หน่อยครับ
ใครพอจะทราบบ้างว่ายาง Toyo  T1R   265/30/19  ร้านไหนใน กทม. มีของเยอะๆไม่ต้องรอนานบ้างไหมครับ  ต่างจังหวัดหายากมาก  ไม่ค่อยอยากสั่งให้ด้วย
กะว่าที่ไหนมีของจะขับรถเข้า กทม.ไปซื้อเลย

ออฟไลน์ bee_seaman

• Newbie
  • *
V12 ไม่เหมาะคับ ดอก Sport จริง แต่แก้มยางผ้าใบชั้นเดียว บวมง่าย
ไม่ดูตัว s1 evo2 ดูละคับ ตัวใหม่สุด ดีที่สุดของ hankook
พัณนามาจากตัว s1 evo ตัวนี้แก้มยางผ้าใบ 2 ชั้น
แล้วก็์  NT 830 อย่าเพิ่งดูถูกนะครับ ตัวใหม่สุดของ Nitto
เกาะ เงียบ รีดน้ำดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2013, 21:24:34 โดย bee_seaman »

ออฟไลน์ bee_seaman

• Newbie
  • *
แต่ถ้าให้จบนะ Bridgestone S001 แน่นอนที่สุด  แต่โคตรแพง
หรือไม่ก็รอจับ RE050 ตามเวปมือสองจากญี่ปุ่น แต่ก็ต้องรอเป็นช่วงๆ ไป

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
แต่ถ้าให้จบนะ Bridgestone S001 แน่นอนที่สุด  แต่โคตรแพง
หรือไม่ก็รอจับ RE050 ตามเวปมือสองจากญี่ปุ่น แต่ก็ต้องรอเป็นช่วงๆ ไป

S001 ผมใช้อยู่ครับ บอกได้เลย สู้ dunlop ไม่ได้ สู้ ไพลอตซุปเปอร์สปอตไม่ได้ ผิดหวังพอสมควรครับ

preme123

S001 ผมใช้อยู่ครับ บอกได้เลย สู้ dunlop ไม่ได้ สู้ ไพลอตซุปเปอร์สปอตไม่ได้ ผิดหวังพอสมควรครับ
[/quote

cheer Michelin Pilot Super Sports ครับ (ไม่ใช่ Pilot sport3 นะ)  ยืนยันครับเกาะหนึบแน่นสุดๆ แต่เสียงดังหน่อย แต่ยังไงก็เบาก่วา yoko AD08 แน่นอนครับ

ออฟไลน์ =TUM=

Yokohama AD08 R มีของครับบ้านอยู่แถวไหนจะได้ชี้เป้าร้านให้ครับ
อีกตัวคือV551 แต่ล้อหลังเท่าที่เช๊คดูมีแต่275/30-19

ออฟไลน์ =TUM=

Yokohama AD08 R มีของครับบ้านอยู่แถวไหนจะได้ชี้เป้าร้านให้ครับ
อีกตัวคือV551 แต่ล้อหลังเท่าที่เช๊คดูมีแต่275/30-19

เพิ่มเติมอีกนิดนึงAD08 R คือตัวใหม่ที่เพิ่งเข้ามาแทน AD08 ธรรมดาครับ ลายเหมือนเดิมแต่ปรับปรุงเนื้อยางใหม่

popdemonic

ขอบพระคุณมากๆนะครับ ผมอ่านดูรีวิว สุดท้ายนาทีนี้ ดีสุด คุ้มสุด ยังไงคงต้องGoodyear Asymmetric 2 จริงๆครับ

Rank เค้ายังให้เบอร์1 ในขณะที่BR S001 หลุดไปrank 6-7เลยครับ รอดูอีกสัก2อาทิตย์ครับ เค้าว่าของจะเข้า

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
Toyo T1 sport ก็โอเคนะครับ พี่ ใช้ มา ชุดนึง ชอบมากครับ เกาะด้วย เงียบด้วยครับ

popdemonic

ขอบคุณมากครับพี่แจน

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
Nankang ns2 ของถูกคุณภาพดี ครับยี้ห้อดังๆดีแต่โฆษณาใหม่ๆก็ดี สุดท้ายแก้มแตกหมด ยิ่งยางดึงยิ่งไม่เหลือลองดูเจ้านี่ดูครับ

ออฟไลน์ pee1818

ผมก็รอม่สามเดือนแล้วครับ โทรไปถามตามที่พี่บอกที่อ้อมน้อย
ต้นเดือนที่แล้วบอกเข้าแล้วรอกระจาย พอเช็คไปอีกทีบอกยังไม่เข้าติดปัญหา
ให้รอกลางเดือนนี้