ผู้เขียน หัวข้อ: PAJERO SPORT ตัว Top ปี 12 ทำไมราคาร่วงแรงจังครับ เหลือ 8-9 แสนเอง  (อ่าน 21809 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ลองเข้าดูเวป วันทูคาร์ เล่นๆ ดูรถยุโรปหรูๆ  ผ่านไปดูรถญี่ปุ่น เจ้า PAJERO SPORT  
เห็น  รุ้น 2.5 GT 178 HP ตัว Top  ถ้าจำไม่ผิด มือหนึ่ง 1,372,000 บาท

พอดูราคามือสอง โอ้แม่เจ้า  ร่วงแรงมาก  ตัวปี 2012 หลายๆ คัน ราคาขายหน้าเต๊นส์ 8 แสนกว่า ถึง 9 แสนกว่าๆ

บางคันในเวปประกาศขาย MITSUBISHI PAJERO SPORT GT 2.5 AT 4WD ปี 2013 ราคา 988,000 บาท   ราคาหายไปเกือบ 400,000 บาท  

รถผ่านไปสองปีมันจะร่วง อะไรขนาดนี้     ปีนี้ตลาดรถมือสอง ทุบหนักมา   อย่าว่าแต่ยี่ห้อนีเลยครับ โตโยต้า  ฮอนด้า ยี่ห้อตลาด ทุกรุ่น ผมลองไล่เช็คราคา ราคาร่วงเยอะมาก

แต่ข้องใจคือ   ฟอร์จูนเนอร์  ตัว BMC  ปี 2012-2013  ราคารถมือสอง  หลายๆ เต๊นส์    TOYOTA - FORTUNER - 3.0 [V] AT 4WD  ตั้งราคามือสอง  1.2 ล้านปลายๆ ถึง 1.3 ล้านกลาง  (ราคามือหนึ่ง 1.494 ล้าน)   ตั้งราคามาแบบนี้  ใครจะซื้อครับ   ต่างจากมือหนึ่ง  นิดเดียวเอง

ปีนี้ตลาดมือสอง กะทุบราคาให้เจ็บหนักๆ เลยจริงๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปาเจโร่ ผมว่าตกเพราะยี่ห้อครับ โดยเฉลี่ยมิตซูราคามือสองไปค่อนข้างเยอะอยู่แล้ว แต่จะเยอะแค่ไหนคงแล้วแต่รุ่นอีกที
และก็ช่วงนี้รถมือ1ถล่มราคาแข่งกันมาก ตลาดมือ2คงขายได้ยากขึ้นด้วย
ส่วนฟอร์จูน คิดว่าเต๊นท์ตั้งราคางี่เง่า ราคามือ1ลดลงมาอีกตั้งเยอะ เผลอๆป้ายแดงถูกกว่ามือ2บางคัน
คนที่เค้าสนใจเห็นราคาตั้งไว้ก็หนีหมดแล้ว ไม่ต้องเสียเวลาต่อรอง เคยเห็นกรณีนี้มาแล้วใน Freed มือ2แพงกว่าป้ายแดง! ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2013, 23:02:53 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าปีนี้มีแต่เต้นท์เจ็บตัวครับ

ถ้าไม่ขายพวกกระบะ ถูกๆ คงขายยาก

ออฟไลน์ simcity

มือ 1. 1.3 ล้าน แต่ส่วนลดอีกแสนกว่า

แถมประกันชั้น1 และ ดอกเบี้ย 0% อีก

มือสอง 9แสน แต่ดอก 3-4 % ถ้าผ่่อนนานๆ 5-6 ปี เฉพาะดอกเบี้ยก็แสนกว่าแล้ว

แบบนี้ใครจะซื้อมือสองล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2013, 01:34:12 โดย simcity »

ออฟไลน์ Volta

เต๊นท์อาจใช้ความเชื่อมั่นในแบรนด์ของโตโยต้ามั้งครับ เลยตั้งให้สูงไว้ก่อน
เวลามีลูกค้ามาต่อ จะได้ลดราคาลงแบบไม่เจ็บตัวมาก
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ล่าสุดนี่เลย ญาติผมหารถมือสองไปใช้ ตจว.

ไปเจอดีแมกเครื่อง 2.5 ธรรมดา ไม่คอมมอนเรล สเปซแคปตัวท๊อป รุ่นแรก

เจ้าของลงขายไว้ 2.85 แสน

โทรไปคุยดูรถกัน พาช่างไปด้วย ดูไปดูมา แกล้งต่อ 2 แสนได้มั๊ย

เรียบร้อยครับ เสียตังค์

บ่นกันว่า ทำไมตกจัง เดี๋ยวคอยดูปีหน้าครับ
เพราะตอนนี้ เต๊นท์รถกว่าครึ่ง กลายเป็นที่ปล่อยเงินดาวน์ ให้คนเอาไปซื้อรถใหม่ โดยที่ตัวเองเสียดอกเบี้ยอ่วมแทนคนเอารถมาขาย เพราะมีแต่จ่ายเงินออกไป เงินเข้ามีน้อย

เราๆท่านๆ บอก ดอกเบี้ยมือสองแพงกว่าป้ายแดง
เต๊นท์บางเจ้า เจอโอดีธนาคาร หนักกว่าหลายเท่าครับ

เพื่อนผม ไปจับรถมาคันนึง จากเต๊นท์นะ รถเปิดราคามา 6.8แสน ต่อ 5.7 แสน ขายเฉย

เอามาขับอยู่ 2-3 สัปดาห์ไม่ถูกใจ ไปเต๊นท์เดิม บอกไม่ชอบแล้ว ขายคืนให้หักเท่าไหร่ ว่ามา.............

เต๊นท์บอก ไม่รับครับ....................จบข่าว

ออฟไลน์ Mighty-X

ดอกเบี้ยมือ 2 บางจ้าวล่อไป 7% บางจ้าว 8%
แถมต้องบวก Vat 7% ตอนจ่ายค่างวดต่างหากอีกทุกงวด

คนเลยไปเอารถใหม่กันหมด :-\

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าเพราะแบรนด์ครับ

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
ผมเดาว่า เพราะมี toyota sure คอยทำราคารถมือสอง ไม่ให้ตกลงมากหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ patrick

• Newbie
  • *
pajero sport 2.5gt 4wd my12 ผ่อน 84 งวด ๆ ละ 19,560 บาท ส่งไปแล้ว 11 งวด เหลืออีก 73 งวด 
ยกให้ฟรี ๆ เอาไปผ่อนต่อยังยากเลยครับ  ;D
PJ 2.5GT 4WD MY12 & March sport version

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เมื่อ2-3ปีก่อน ผมซื้อแคปติว่า ตัวLTรองท๊อปดีเวล ตอนนั้นซื้อมา1ล้าน โดนดอกเบี้ย+ค่าประกันชีวิต
รวมเบ็ดเสร็จ 1.4ล้าน โหยๆๆ พอๆกับมือ1เลยวุ้ย ต่างกันประมาณแสนบาท แล้วมาตอนนี้เหลือ7แสนบวกลบ เอง  :P