ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับท่านที่เล่นทวิตเตอร์แล้วรำคาญเส้นสีฟ้าบนจอ มาดูนี่ครับ  (อ่าน 12738 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากทวิตเตอร์ได้ปรับปรุงหน้าเวปเพจ และ แอปทวิตเตอร์ทั้งแอนดรอยด์และiOS ซึ่งหลายต่อหลายคนบ่นกันไม่หยุด มาดูคนญี่่ปุ่นเขาคิดอย่างไรกับเส้นสีฟ้านี่กันครับ

ที่เหลือดูต่อในนี้
http://matome.naver.jp/odai/2137783214993328501?utm_source=dlvr.it&utm_medium=twitter

ฮาดีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เอ่อ พี่ฮาอยู่คนเดียว พี่ไม่คิดจะแบ่งปันความฮาด้วยเลยเหรอครับเนี่ย
มันญี่ปุ่นล้วนเลยนา google ช่วย ก็มึนอยู่ดีนา

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เอ่อ พี่ฮาอยู่คนเดียว พี่ไม่คิดจะแบ่งปันความฮาด้วยเลยเหรอครับเนี่ย
มันญี่ปุ่นล้วนเลยนา google ช่วย ก็มึนอยู่ดีนา

ประเด็นมันอยู่ที่เส้นสีฟ้าครับ หลายคนบ่นว่ารกหูรกตา บางคนก็ว่าเป็นเส้น"เฉือก"ชาวบ้าน ชาวญี่ปุ่นเลยไปทำ avatar มาเล่นกับเส้นสีฟ้าที่ว่านี่ครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ปกติคือในรูปของจขกทครับมันจะมีเส้นสีฟ้าแบบนั้นแหละ คนญี่ปุ่นเลยสร้างavatarให้เล่นกับไอ้เส้นนั้นครับ ดูรูปอย่างเดียวพอ