ผู้เขียน หัวข้อ: New Teana 2013 มีข่าวว่าจะเปิดตัวเดือนสิงหา แต่ตอนนี้ทำไมเงียบจังครับ  (อ่าน 8019 ครั้ง)

ออฟไลน์ aksrisawat

• Newbie
  • *
ไม่มีข่าวหรือว่ากระแสอะไรเลย เงียบสนิท ไม่แน่ใจว่าทางนิสสันติดปัญหาอะไรถึงยังไม่เปิดตัว รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
เลื่อนไปตุลาครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เดือนสิงหาคมทั้งเดือนเป็นการยกเลิกไลน์ผลิต J32
และเตรียมขึ้นไลน์ผลิต J33 ครับ

เริ่มผลิตจริงเดือน กันยายน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2013, 09:06:52 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ banch

ทำไมผมรู้สึกว่า D segment มันเปลี่ยนรุ่นเร็วกว่า B segment ซะอีก

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เลื่อนไป Motor Expo เลยอ่ะเปล่าครับ

ออฟไลน์ Anvers30

เปิดตัวตุลาครับ :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เลื่อนจากกำหนดเดิม 2 เดือนครับ

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
ปิดข่าวหน่อย เดี๋ยว j32 ปล่อยลำบากครับ  ;D  ปีที่แล้วผมก็ถามเพื่อนว่ามันจะมาหรือยัง ผ่านมาจะครบปีพอดี ตอนนี้ประกอบแล้วรออีกไม่กี่เดือนครับ

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
ทำไมผมรู้สึกว่า D segment มันเปลี่ยนรุ่นเร็วกว่า B segment ซะอีก

นั่นสิครับ โดยเฉพาะเทียน่านี่ ไม่ถึงห้าปีเลย น้อยกว่าอายุเฉลี่ยของ B Seg ซะอีก จริงๆ D Seg นี่ 6-7 ปีกำลังดีเลยนะผมว่า  ปกติซื้อรถก็จะซื้อหลังเปิดตัว 1 - 1 ปีกว่าๆ เพื่อรอดู Defect กลายเป็นถ้าเทียน่าถ้าใช้หลักการนี้จะเหลือแค่ 3 ปีก็เปลี่ยนโฉมซะแล้ว

ออฟไลน์ LaTeX

Teanaจะเปลี่ยนโฉมแล้ว
Mazda2ยังไม่ไมเนอร์เชนจ์(ในไทย)เลย มีแต่พิโค/เฟมโตเชนจ์

ออฟไลน์ OhnMk

• Full Member
Teana ตัวนี้เปลี่ยนโฉมไวครับ เหมือนเคยอ่านเจอว่าที่เปลี่ยนไวมันมีเหตุผลครับ แต่โฉมต่อไปโอกาส 5 ปีขึ้นไปสูงครับ ไม่ใช่ 4 ปี

แต่โฉมนี้ จะมีคั่นด้วย Hybrid ในปี 2014-2015 ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ปิดข่าวหน่อย เดี๋ยว j32 ปล่อยลำบากครับ  ;D  ปีที่แล้วผมก็ถามเพื่อนว่ามันจะมาหรือยัง ผ่านมาจะครบปีพอดี ตอนนี้ประกอบแล้วรออีกไม่กี่เดือนครับ

นั่นเป็นเรื่องของ ทางโรงงาน ที่จะต้องจัดการกับสต็อกตัวเองให้ดี มิใช่หน้าที่ของเรา

ออฟไลน์ Nikle_pk

อยากให้ปล่อยง่าย ก็ทำง่ายๆ
ลด 4 แสน ปล่อยง่ายเลยครับ
ถ้าลดจริงผมจะไปถอยอีกคัน 555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
เห็นราคา ซัพพลายเออร์ ลดเหลือประมาณ ล้านเดียว แล้วครับ

ส่วนไลน์ประกอบน่าจะมีปัญหานะ เห็นว่าจะเอาไปทำข้างนอกโรงงาน

ออฟไลน์ nithiyod

รอ Surprise ทีเดียวเลยหรือเปล่า รอยู่เหมือนกันครับ