ผู้เขียน หัวข้อ: C200 style กับหน้าจอ command ครับ  (อ่าน 5502 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
C200 style กับหน้าจอ command ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 17:10:02 »
 สำหรับรุ่นนี้ c200 style ไม่ทราบว่าสามารถที่จะเปลี่ยนจอแบบที่ติดรถเป็นจอคอมมานด์แบบมีครบทุกอย่างเลยได้ไหมครับแบบมีทั้ง navi , Internet , DVD ได้ด้วยเลยนี่สามารถทำได้ไหมครับและมีร้านข้างนอกรับทำไหมครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2013, 18:13:47 โดย burutrad »

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
Re: C200 style กับหน้าจอ command ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 20:44:47 »
สำหรับรุ่นนี้ c200 style ไม่ทราบว่าสามารถที่จะเปลี่ยนจอแบบที่ติดรถเป็นจอคอมมานด์แบบมีครบทุกอย่างเลยได้ไหมครับแบบมีทั้ง navi , Internet , DVD ได้ด้วยเลยนี่สามารถทำได้ไหมครับและมีร้านข้างนอกรับทำไหมครับ...

ลองเ้ข้าไปดูใน benz mania มีคนรับทำอยู่ครับ น่าจะทำได้ในเบนซ์เกือบทุกรุ่น

แต่น่าจะหารถลองใช้งานดูก่อนนะครับว่าคุ้มค่าหรือเปล่ากับเงินที่จ่ายไปกับ comand online

เพราะ Navi นำทางได้ดีก็จริง เชื่อมเข้าที่ไมล์ได้ด้วย
แต่มันมี poi น้อยมากๆใช้ไม่สะดวกเท่าไหร่นัก
และชื่อสถานที่ต้องป้อนเป็นภาษาอังกฤษเท่าั้นั้น เหมือนเป็นภาษาคาราโอเกะ
แต่สั่งงานด้วยเสียงได้นะครับ สะกดเป็นตัวๆได้เลย

internet รับประกันว่าช้ามากๆ ไม่ได้ใช้งานแน่นอนในทางปฏิบัติ

ก่อนหน้านี้สามารถใช้มือถือค้นพิกัดของจุดที่เราต้องการจะไป ส่งเข้า server
แล้วเอา comand online ต่อเนตเพื่อโหลดจุดหมายปลายทางมาใช้นำทางในรถได้ทันที
(ตอนซื้อรถยอมจ่ายก็เพราะต้องการใช้จุดนี้เป็นหลักเพราะรู้ว่า poi มันน้อย)

แต่ตอนนี้ app ตัว poi/route download มันหายไปจากเมนูแล้วนะครับ
เหลือแต่ facebook กับ weather เอง
ดังนั้นต่อเนตได้นี่แทบไม่ได้ใช้ประโยชน์เลยครับ เล่นในมือถือง่ายกว่า

วิทยุข้างนอกถูกกว่าใช้งานง่ายกว่า ต่อยอดได้ง่ายกว่ามากครับ
อยากต่อทีวี กล้องมองหลัง ก็สะดวกกว่ามากครับ   ;D
a = F/m

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
Re: C200 style กับหน้าจอ command ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 21:46:52 »
เข้าไป mercedesmania ตามหาได้เลยครับ มีพี่ท่านนึงทำได้ทุกอย่าง แต่ไม่รุบอกตรงนี้ได้มั้ย กัวผิดกฎ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 07:17:43 »
ทำได้แต่จะคุ้มกับการลงทุนหรือเปล่าต้องพิจารณาดูตามที่สมาชิกแนะนำไว้ครับ เบอร์โทรของคนที่บอกครับ ชื่อคุณหนุ่ม 081-736-8636
เค้าทำได้หลายรูปแบบทั้งติดตั้งCommandใหม่ ใส่DVD ใส่Naviแบบแปะติดกับจอเดิมครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:33:16 »
ทำแล้วประกันรถหลุดรึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:35:28 »
ทำได้ แต่ผมไม่รู้ว่าจะทำได้เนียนแบบออกจากโรงงานหรือเปล่านะครับ ของโรงงาน 1.7 แสน ของข้างนอก คงต้องมี แสนสองขึ้นแน่นอน เพราะต้องเปลี่ยนหน้าจอ + พวงมาลัยสี่ก้าน หรือสามก้าน แล้วแต่ชอบ แค่ตัวนี้ก็ 4-6 หมื่นแล้วครับ , ตัวเล่น dvd, กล่อง Sam หลัง, gps คร่าวๆประมาณนี้แหละครับ  ไม่รวมกล้องถอยหลังอีก 2 หมื่นนะครับ(ของแท้)
ส่วนตัวผมมีทั้งวิทยุ mb20 รุ่นใหม่ และ  อีกคัน จอ comand  ตัว จอ comand ดีตรงหน้าจอใหญ่ดี มี ฟังชั่น linguatronic ที่ผมใช้บ่อย กับ แผนที่ ช่วยได้ดีเหมือนกันครับ ความละเอียดถือว่าดีครับ

ถ้าคุณรับได้กับราคา ก็โอเคครับ แต่ส่วนตัวผมคิดว่าไม่คุ้ม ถ้าไม่ได้ทำมาจากโรงงาน