ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามร้านซ่อมสีกระจกข้างใน กทม หน่อยครับ  (อ่าน 4370 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
คือวันนี้ผมขับรถบนถนนที่เป็นเลนสวนกันรถผมจอดอยู่แล้วมีสิบล้อขับมาจากอีกฝั่งมาเบียดกระจกมองข้างรถผมซึ่งเป็นสีขาวจนสีหลุดออกไปจนเห็นเนื้อพลาสติกสีดำข้างใน รอยประมาณเท่าเม็ดถั่วเหลือง ส่วนสิบล้อก็ขับไปตามปกติ ซึ่งผมทำอะไรไม่ได้เลยเพราะว่าเลนผมรถติดกลับรถไปไม่ได้เลยแถมผมก็ลืมมองป้ายทะเบียนสิบล้ออีกต่างหาก เลยมีคำถามดังนี้ครับ

1. อยากทราบร้านซ่อมสีกระจกมองข้างรถยนต์แบบซ่อม พ่นสีดีๆ ใน กทม ครับ

2. ไม่ทราบว่าปกติราคาประมาณเท่าไรครับ ขนาดรอยตามรูป คือมันอาจจะไม่ใหญ่มากแต่เห็นแล้วหงุดหงิดครับ

3. ระยะเวลาในการซ่อมประมาณกี่วันครับ หรือว่า ซ่อมเช้าเสร็จเย็นเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: สอบถามร้านซ่อมสีกระจกข้างใน กทม หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 00:16:50 »
แผลแค่นี้แนะนำหาสีแต้มดีกว่าครับลองหาดูแถวแผนกประดับยนต์หรือสอบถามที่ศูนย์ที่ออกรถหรือใช้บริการอยู่ขอสีแต้มครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
Re: สอบถามร้านซ่อมสีกระจกข้างใน กทม หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 04:36:16 »
แผลเท่านี้ หาครีมขัดสีมาขัดๆ ถูๆ เพื่อเกลี่ยสีกลบเนียนๆ เอาก็ได้ครับ แต่ทำมากๆ ไม่ดีนะ :)

หรือไม่ก็ตามคำแนะนำของคุณ TorTy ก็ได้ครับ ขอสีจากศูนย์ และซื้อพู่กันหัวเรียวๆ จิ๋วๆ มาจุ่มสี แล้วปาดสีออกจากพู่กันพอประมาณ จากนั้นค่อยๆ บรรจงแต้มสีลงไปครับ แนะนำให้ใช้ทั้งสองมือในการแต้ม โดยมือที่ถือพู่กันให้เอาสันมือวางแนบกับขอบกระจก แล้วอีกมือหนึ่งจับแถวข้อมือของมือที่ถือพู่กันเพื่อปะคองไม่ให้หลุดตำแหน่งหรือสั่นจนเป๋ครับ หากแต้มสีพลาดก็อย่าตกใจ ให้ใช้ผ้าชุบน้ำบิดหมาดๆ มาเช็ดออกให้หมด (ห้ามใช้ผ้าแห้งเช็ดแต่แรก ไม่งั้นเลอะหมด) แล้วใช้ผ้าแห้งเช็ดให้แห้งอีกที จากนั้นเริ่มขั้นตอนบรรจงลงสีเบาๆ บางๆ ใหม่อีกครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2013, 04:43:47 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:11:03 »
ขอบคุณมากๆ ครับ เดี๋ยวผมจะไปหาสีแต้มดูครับ

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:46:37 »
ยังดีครับที่เจอแค่นี้ ของพี่ผมจอดในซอยแถวๆร้าน มีสิบล้อมาลงของในซอยนั้นมาเบียดเอา

ด้านหน้าซ้ายเละทั้งแถบเลยครับ แล้วสิบล้อก็หายไป มาเห็นรถก็ตอนที่พังแล้ว

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 15:33:43 »
ยังดีครับที่เจอแค่นี้ ของพี่ผมจอดในซอยแถวๆร้าน มีสิบล้อมาลงของในซอยนั้นมาเบียดเอา

ด้านหน้าซ้ายเละทั้งแถบเลยครับ แล้วสิบล้อก็หายไป มาเห็นรถก็ตอนที่พังแล้ว

ฟังแล้วไม่อยากคิดต่อเลยครับ ขนาดของผมเจอแค่นี้ผมยังเซ็งเลยครับ รถเราอยู่ดีๆ ดันทำให้มีแผลได้

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 01:30:17 »
เอาเข้าอู่ซ่อมสีของศูนย์บริการได้เลยครับ

ของผมทำ civic มา ข้างละ 600 ครับ

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport