ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องเช่ารถหรูครับ(ไม่ล่อเป้านะคับ)  (อ่าน 9772 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAKOYAKI9987

• Newbie
  • *
  • TAKOYAKI
:)คือผมสมัครเข้ามาในเว็บเพื่อจะถามเรื่องนี้โดยเฉพาะเลยนะครับ
ขอประทานโทษด้วยหากมีข้อความหรือประโยคๆใดที่ทำให้ผิดกฏนะครับ
เริ่มเลยดีกว่า ยาวละ :)

ผมสนใจจะเช่ารถ(แบบบุคคลธรรมดา)
คือรถBENZ E200 หรือ BMW 523i เป็นระยะเวลา 1 เดือนครับ
กับบริษัทดังนี้ Mastercar,thaiprestige,kcarrental,bizcar,qualitycar
พี่ๆว่าคุ้มไหม๊ครับ ผมไม่เคยเช่า แต่อยากเช่ามาขับ
และในเรื่องของการใช้งานและการดูแลรักษา
ต้องซื้อประกันตัวไหนเพิ่มไหม๊ครับ คือผมค้นหาข้อมูลในหลายๆเว็บแล้ว
ทุกบริษัทจะมีการหักในเรื่องของการเสื่อมสภาพ
ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้ที่จะทำให้รถ เป็นเหมือนกับที่เอามาจากที่เช่า

จึงใคร่ขอความกรุณา พี่ๆช่วยชี้แจงและช่วยบอกวิธีแก้ไข
เพื่อไม่ให้เสียค่าใช้จ่ายแบบเยอะเกินขอบเขต ขอบพระคุณนะครับ

ออฟไลน์ panjap

• Hero Member
Re: ขอสอบถามเรื่องเช่ารถหรูครับ(ไม่ล่อเป้านะคับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:23:43 »
ปกติการเช่ารถแบบนี้จะต้องรวม ประกันภัยแบบ full cover ครับ  เรื่องคุ้มของคุณขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋าของแต่ละคนครับ มีเงินก็เช่าได้หมดครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

Re: ขอสอบถามเรื่องเช่ารถหรูครับ(ไม่ล่อเป้านะคับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:31:51 »
คุ้มไม่คุ้ม อยู่ที่เช่าเพื่ออะไรครับ

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:59:55 »
เช่าเพี่ออะไรครับ

ถ้าวัตถุประสงค์ไม่มีก็แพงแน่ๆ ครับ

โดยส่วนตัวเคยเห็นเพื่่อนที่รู้จัก ไม่อยากซื้อรถ แต่ต้องใช้รถ เลยใช้วิธีเช่ารถใหม่กับศูนย์รถ

เป็นรถแคมรี่รุ่นท๊อป สัญญา 5 ปี ค่าเช่าเดือนละ เกือบๆ สี่หมื่นบาท ครับ

ออฟไลน์ TAKOYAKI9987

• Newbie
  • *
  • TAKOYAKI
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:33:28 »

ถ้าวัตถุประสงค์ไม่มีก็แพงแน่ๆ ครับ

โดยส่วนตัวเคยเห็นเพื่่อนที่รู้จัก ไม่อยากซื้อรถ แต่ต้องใช้รถ เลยใช้วิธีเช่ารถใหม่กับศูนย์รถ

เป็นรถแคมรี่รุ่นท๊อป สัญญา 5 ปี ค่าเช่าเดือนละ เกือบๆ สี่หมื่นบาท ครับ
เหตุผลเดียวกันกับเพื่อนพี่ครับ แฮะๆอยากลองใช้ดูก่อน ผมมองไว้ไม่เบนส์ก็คัมรี่คับ
ขอบคุณมากนะคร้าฟ

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 15:16:45 »
ถ้าเช่าหนึ่งเดือนก็น่าจะมีค่าเช่ารายเดือน กับซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 15:23:10 »
แอบสงสัยครับ ถ้าจะเช่าเดือนละ 4 หมื่นทำไมไม่ซื้อไปเลยละครับ 5 ปีตั้ง 2 ล้าน 4 - -"
H.

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 17:27:24 »
bmw series 5 เช่าตกวันละ 6 พันกว่าบาท 1 เดือน 6000x30 = 1800,000 อาจจะได้ส่วนลดนิดๆ หน่อย
ยังไงก็ 150,000 + แน่ๆครับ แต่ถ้ามันจำเป็นและสามารถสร้างรายได้ได้มากกว่า 200,000 อันนี้คุ้มนะครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 19:36:07 »
รถหรูมันแอบมีกฎ ว่าคนเช่าต้องอายุมากกว่า 30 มีรายได้รับรองนะครับ

สงสัยเค้ากันเด็กเช่าไปขับเล่นมั้ง ...

ถ้าเช่าเพื่อลองใช้ดู ผมว่า ไปลองขับที่ศูนย์ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 22:49:37 »

เหตุผลเดียวกันกับเพื่อนพี่ครับ แฮะๆอยากลองใช้ดูก่อน ผมมองไว้ไม่เบนส์ก็คัมรี่คับ
ขอบคุณมากนะคร้าฟ

ถ้าอยากได้ feeling การขับขี่ เช่ามา 3-4 วันก็รู้เรื่องแล้วครับ เต็มที่ก็อาทิตย์นึง ไม่น่าต้องถึงเดือนหรอกครับ
แต่รถพวก BMW, MB ที่เอามาให้เช่า ส่วนมากเขาจะเอา ตัวล่างสุดมาน่ะ ความรู้สึกอาจจะต่างจากคันที่คุณอยากได้ก็ได้ครับ