ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากเวปไซด์ headlighmag แล้วเพื่อนๆชอบเข้าเวปไหนอีก ที่เกี่ยวกับรถยนต์บ้าง  (อ่าน 14845 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
ถามความเห็นอ่ะครับ 
 นอกจากเวปไซด์ headlighmag แล้วเพื่อนๆชอบเข้าเวปไหนอีก ที่เกี่ยวกับรถยนต์บ้าง พร้อมขอเหตุผลสั้นๆ
ส่วนตัวผม นอกจาก headlightmag (เข้ามาทุกวัน)  แล้วก้อมี

1. pantip ห้อง ratchada  (แนวชาวบ้านๆ แต่มีอิทธิพลกับตลาดภาพรวม ,แนว mass)
 2. manager .com   (ข่าวสารรถยนต์ที่มาไว  พริตตี้  คอมเมนต์ แรงๆ กวนๆ)
 3.  thaimarchclub   (ป้ายแดงคันแรก)
 4.  newviosclub.net (จะถอยอีกคันช่วงปลายปี)
 5. taradlod.com ( ความเคลื่อนไหวรถมือสอง, รถดีราคาถูก )

นี่แหละครับ ขาดไม่ได้ต้องเข้าทุกๆวัน แต่ละเวปได้ อรรถรสที่แตกต่างกันไป  แค่อยากรู้ lifestyle เพื่อนๆครับ  ::)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ของผมนอกจากเวปไฟหน้านี้แล้วก็มี

1. พันดริฟห้องรัชดา ไว้ดูคนมาโวยวายเรื่องรถมีปัญหา 108 อย่าง

2. one2car.com เช็คราคารถมือ2ทั่วไป

นอกนั้นเวปอื่นนานๆจะเข้าซักที

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
นอกจาก Headlighmag แล้วผมก็มีตามนี้ครับ

1.Motortrivia

2.Pantip ห้อง Ratchada

3.Siamspeed

4.RacingWeb.NET

5.Mercedesmania

ออฟไลน์ AMG GT

ผมผมก็ headlightmag  และก็  Motortrivia  ส่วนเว็บ...... ดูเฉยๆครับห้องรัชดา  ชอบพูดจากหยาบคายใส่กัน ถ้าใครพูดไม่เข้าหูนี้ ถึง บิดามารดาเลยที่เดียว

ออฟไลน์ JAI16868945

• **
หลายเว็ปนะครับ ;)
1.Motortrend
2.Autospinn
3.Topspeed
4.Evo
5.Autoexpress
6.Carbuyer
7.Car and Driver
8.Road and Track
9.Celebritycarsblog
S!R K!DW4R4UY

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เว็บนี้และข่าวในเฟสบุคครับ ไปไลท์ไว้200-300เพจแล้ว เดี๋ยวก็มีข่าวให้กดเข้าไปอ่านตามเว็บเรื่อยๆไม่ต้องหา

ออฟไลน์ sanya

• **
1.ห้องรัชดา ก่อนรู้จักเวบนี้ เดี๋ยวนี้ต้องเข้าเวบนี้ก่อนค่อยไปห้องนู้น
2.เวบที่ตัวเองใช้รถอยู่ thaimazda3.com,miata-thai.net
3. เวบขายรถต่างๆsiamspeed,taladrod,one2car
4.เวบคลับรถต่างๆที่ตัวเองสนใจต้องการซื้อในอนาคต newminisociety

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
เว็บอื่นเอาไว้อ่านคนด่ากันหรือพวกมาโชว์โง่ฮาดี
แล้วก็ดูพวกแฟนเพจแต่งรถ
แชนแนลรถต่างประเทศบนyoutube
คลับcivic fb 2-3ที่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นอกเหนือจากที่นี่ก็มี
One2car ดูรถสวยๆที่มาขายในบ้านเรา แต่การจัดลำดับรุ่นรถในนี้ยังสับสนมึนงงอยู่พอสมควร
TWCC เข้าไปเพื่อหาเรื่องเสียเงินแท้ๆ (ความรู้ก็เยอะนะ)
พันทิป รัชดา ที่นั่นเค้ามี User's review ดีๆเยอะเหมือนกัน แต่เกรียนเยอะกว่า ทะเลาะกัน เหน็บกันบ่อยๆ เข้าไปอ่านอย่างเดียวครับ
Youtube สมัคร channel รีวิวรถไว้หลายอัน ก็เข้าไปดู
Streetfire เน้นเข้าไปโหลดคลิป BBC Top Gear แต่ไม่ค่อยเข้า Topgear.co.uk
Taladrod เข้าไปเทียบราคาตอนจะขายรถ
Caronline เข้าไปอ่านรีวิวเก่าๆ คุณ J!MMY นั่นล่ะ
Paultan เว็บมาเลย์ที่นี่เนื้อหาก็ค่อนข้างแน่น ชอบตรงที่โหลดรูปใหญ่ๆชัดๆจากรีวิว/ข่าวได้
team-bhp เว็บอินเดีย ที่นี่รีวิวเค้าก็ดีมากๆเช่นกัน
Neo-club คลับรถคันเก่า ช่วงนี้เข้าไปดูบ่อยๆแต่ไม่ค่อยโพส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2013, 19:54:17 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
HLM
mercedesmania
siamspeed
one2car
taladrod
Panti..
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ beeday

++

แต่ก่อนเข้าอยู่ 3 ที่

แต่ตอนนี้ เข้าแต่ที่ HLM เป้นหลักที่เดียวครับ

อ้อ แล้วก็ Fanpage BMW ซีรีส์ 3 ครับ :P

++

ออฟไลน์ Parinceo

เว็บนี้ผมยึดเป็นหลักเลย ไม่ค่ยเสพเว็บบอร์ดเท่าไหร่ครับ
อย่างอื่นก็พวกในยูทูป ส่วนใหญ่เป็นแมกกาซีนดังๆ

CarBuyer อันนี้สั้นๆ ได้ใจความสำหรับคนใช้จริง มีเปรียบเทียบ Legroom Headroom ท้ายรถ ฟังชั่นอะไรด้วย
ไม่เหมือนที่อื่นที่จะเอาตัวท็อปๆมาแล้วอัดในสนาม จับอัตราเร่ง ข้อมูลใช้จริงไม่ค่อยได้

Motortrend อันนี้ก็หลากหลายดีครับ มีทั้งรีวิวเดี่ยวๆ head2head

Saabkyle04 อันนี้พาทัวร์รถทุกแบบครับ มีตั้งแต่รถเก่าๆจนถึง exotic  ถึงจะไม่ได้ขับ แต่ก็เล่นฟังก์ชั่นทั้งหมดที่มีบนรถให้ดูครับ

EngineeringExplained อันนี้เหมือนเป็นห้องเรียนเลยครับ อธิบายระบบต่างๆในรถ เข้าใจไม่ยากครับ

ที่เหลือก็ช่องของแต่ละยี่ห้อล่ะครับ

ปล. ลืม one2car ไว้ดูราคามือ 2 เล่นๆครับ

ออฟไลน์ H.

3 อันดับแรก

1. hlm
2. hlm
3. hlm

ครับ ไม่รู้จะไปหาอ่านเรื่องรถแน่นๆแบบนี้ที่ไหนแล้ว
H.

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ของผมมีเวปนี้กับ Autospin
ที่เหลือก็อ่านตามหน้าเฟสเอา ง่ายๆดี ;D

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

ดูพันทิป เพื่ออ่านดราม่า(ใช่ไหมเนี่ย?) ใครมีปัญหาอะไร รีวิวรถแปลกๆ
ดู one 2 car เพื่อดูราคารถ
แค่นี้ละครับ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ jumpon77

ของผม ครับ
1.one 2 car
2.weekendhobby
ทีดูกันประจำครับแต่headlighmag เปนหลักครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ cellox

• Newbie
  • *
ส่วนใหญ่ก็ที่นี่แล้วก็
japanesenostalgiccar
Bangkokclassiccar

คอรถเก่าน่ะครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
Motortrivia
Autospinn
Motor Authority
Bimmer post
Pantip Ratchada
Racingweb
Mercedesmania
Altisclub
Thaisylphyclub
Accordclubthailand
One2car
Taladrod
Manager/motoring

หมดละครับ 555
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Headman

Topgear.co.uk ครับผม

แล้วก็ Citroen.org ครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ peak14405

1.HLM ทุกวัน วันละหลายเวลา ไม่รู้เข้ามาดูอะไรท้งวี่ทั้งวัล  ;D
2.Facebook Group https://www.facebook.com/groups/VolvoGenerationThailand/ ตัวเองครับ เด้งกันตลอดเวลา (แอบ Tie in เนียนๆ)  8)
3.AutoSpinn อันนี้จะตามข่าวนั้นนี่ ตามประสา  ::)

ออฟไลน์ cloud

ไม่มีใครเข้า bmwsociety เหรอ555เวบไรก็ไม่รู้สมัครก็ไม่ได้  เล่นก็ยาก ต่างกับmercedesmaniaเยอะ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ที่เล่นทุกวันตอนนี้นะครับ

1. HLM ---> เข้ามาดูกระทู้ใหม่ๆ ดูรีวิว ตอบกระทู้บางเรื่องที่ตอบได้

2. Motortrivia ---> ไว้อ่านข่าวรถยนต์ใหม่ๆครับ

3. BMW Society ---> หลักๆคือเข้าไปอ่านอย่างเดียว ไม่ตั้งกระทู้ ไม่ตอบ อยู่อย่างเงียบๆครับ

4. ช่องรีวิวรถต่างๆใน youtube ---> Carbuyer, Winding Road, Saabkyle04

ออฟไลน์ JIRATH

ft86club อยากได้รุ่นนี้มากครับ มีแปลนจะออกเร็วๆนี้
vwvortex  ใช้ Passat CC เลยเข้าไปอ่านนู่นอ่านนี่เกียวกับปัญหารุ่นนี้บ้าง
xoutpost เหมือนกับข้างบนครับ ใช้ X5 E70 เลยเข้าไปอ่านเหมือนกัน
The Fast Lane Car ใน Youtube ชอบช่องนี้มาก รีวิวกระชับดี ให้ความเห็นตรงไปตรงมาดีครับ เทสรถเยอะมาก
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ YenChar

ใช้รถรุ่นไหน ก็เข้าคลับรุ่นนั้น

หลักๆคือ ชอบอ่านรีวิวของแต่ง รีวิวยาง ผ้าเบรค ครับ

ออฟไลน์ decptt

เข้า HLM
Teana club
2ที่ครับ แค่นี้ก็ไม่มีเวลาอ่านแล้ว 555+

FB กับ Line กินเวลาไปเยอะ แถม เวปข่าวทั่วไป ข่าวกีฬา ก็หมดแล้วในแต่ละวัน

ส่วนดูคลิปรถ ก็มี konnaimairoo กับ Headlightmag ครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

ผมเข้าแต่ HLM ที่เดียวเลยครับ โอกาสที่จะเข้าเวปอื่น มี 2 กรณี ดังนี้
1. เพื่อนๆเอา link เวปอื่นมาแปะในบอร์ดแห่งนี้
2. ดูจาก Facebook ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ zeb80

เข้า BMW society บ้างไปเก็บข้อมูล แต่ไม่ได้สมัครเพราะค่าสมัครแพงอ่ะคับ แหะๆ
แล้วก้อมี bimmerpost บ้าง

ออฟไลน์ No.94

• **
ที่นี่เป็นหลัก อ่านตลอด พูดคุยออกความเห็นบ้างตามสมควร

ที่อื่นอ่านเฉยๆ

Saabkyle04 ผมก็ชอบดูครับ ละเอียดดี

ออฟไลน์ mewzabahl

HLM ที่นี่เป้นหลักเลยครับ ถ้าไม่ติดธุระอะไรเข้าทุกวัน ;D
motortrivia บ้าง เอาไว้ดูรูป เว้ปนี้ตากล้องเทพพ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ที่นี่เป็นหลัก อ่านตลอด พูดคุยออกความเห็นบ้างตามสมควร

ที่อื่นอ่านเฉยๆ

Saabkyle04 ผมก็ชอบดูครับ ละเอียดดี

เหมือนผมเลยครับ เค้าบรรยายเหมือนเราไปเดินดูเองเลย