ผู้เขียน หัวข้อ: + จะซื้อ SUV สักคันงบ 1 ล้าน- 1 ล้านกลางๆ มีในใจอยู่ 4-5 รุ่น ขอคำแนะนำครับ+  (อ่าน 10069 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถุงครบ ESP มี Safety สุดๆ ต้อง CX-5 ครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
ผู้หญิงขับ แถมเคยขับ 318i แล้ว ไม่ลองดู 116i เหรอครับ มันจ๊าบมาก

ถ้าเอาตามตัวเลือก XV ครับ งามมมมมมาก
CX5 ก็ชอบใหญ่กว่า 116i

แต่ถ้าให้พี่ขับ 116i กรี๊ดมากครับ เห็นตัวจริงสีส้มแล้ว แม่เจ้าาา

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
คนขับเป็นผญ อาจสนใจ CRV มากกว่าเพราะขับง่ายเบามือ ศูนย์บริการแพร่หลายกว่า แต่มองอีกทีรถคันเก่าใช้ E46  อาจชอบสมรรถะ ช่วงล่างที่ดีไว้ใจได้ คงต้องไปทดลองขับก่อนว่าชอบแบบไหน เพราะสุดท้ายอาจจบที่ตัวอื่นก็ได้ cx-5 ,XV ,captiva ดีเซล, BWM X1 เกินงบไปหน่อยก็เลยแนะนำเป็นทางเลือกไว้ ลองไปขับดูก่อนตัดสินใจอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
ถ้าออกปลายปีหรือต้นปี ลองดู Juke เป็นตัวเลือกก็น่าจะเหมาะครับ (ถ้ามาจริงๆนะ) เดินทางสัก 3 คน ขนสัมภาระนิดหน่อย เครื่อง 1.6 น่าจะไม่กินมาก

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
คิดจะซื้อ crv เหมือนกันครับ แต่สุดท้าย จบที่ cap ดีเซลครับ

ทั้งที่ 0 เซฟมันห่วยมาก  แต่ลองขับแล้ว crv ไม่โดนครับ 

ถ้าตอนนี้รอได้ ผมว่ารอดู x tail ก็น่าจะดีนะครับ คิดว่ารถนิสันน่าจะนั่งสบาย

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
CX-5 ถูกใจแน่นอนครับ อิๆ