ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเล่นๆครับ ทำไมรถยี่ห้อ สามง่าม ถึงไม่ค่อยนิยมกันในไทยอะครับ  (อ่าน 22653 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
มันไม่โก้เท่าที่วิ่งๆอยู่ครับ

ออฟไลน์ Parinceo

ก็ไม่เข้าใจทำไมคนไท๊ยคนไทย เห็นตราเมอเซเดสมาล่ะก็ ตีค่าของคนจากรถก่อนเสมอ  >:( >:(

แต่ก็ยอมรับนะ ตลาดเมอเซเดส เมืองไทย ผมว่าเขาทำการตลาดได้ดีอ่ะ รถแต่ละคนสวยเชียว ไปดูเมอเซเดส เมืองแม่ที่เยอรมันสิ ล้อกะทะ เบาะนั่งกำมะหยี่เบย

ผมชอบมาเซอราตินะ ชอบมากด้วย แต่ถ้าเลือกได้ มีเงินจริง ผมคงออก ปอเช่ ก่อนล่ะครับ มันเป็น everyday car ได้จริงๆ

Maserati ผมว่าหลายๆคนดูแล้วมันเฉยๆนะ ผมเองก็หนึ่งในนั้น  :P
คือมันไม่เฉี่ยวไปเลย แล้วมันก็ไม่เป็นที่รู้จักเท่า Porsche
แต่ Aston Martin สวยเด่นมากครับ อันนี้ที่ 1 ในดวงใจเลย  :D

Alfa Romeo ที่ มธ. ผมเห็นคันเดียว ของพี่เพื่อนครับ คือ 156 คันนี้ ถ่ายหลังคณะอะไรเอ่ย ใครรู้บ้าง  ;D

ขอเดาว่าวิศวะ.... ไม่เด็ก TEP ก็ TEPE

;D ;D

แหะๆ เป๊ะมากครับ ผมอยู่ TEPE ครับ พี่เพื่อนก็เป็นรุ่นพี่ผมเนี่ยแหละ จบละ  :D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แสดงว่ามันต้องสุดๆ จริงๆ คนถึงทิ้งกันเลย ;)

ออนไลน์ imvile

• Sr. Member
เคยเจอแถวสามย่านครับ ไอเราเห็นก็กดถ่ายรัวๆ แฟนเห็นก็งงว่าถ่ายทำไม ไม่เห็นจะดูแปลกกว่ารถทั่วไปเท่าไหร่เลย  ::) ;D

J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คนไทยไม่อินดี้พอครับ  ;D
แบบว่าเงินเท่าๆกัน ไปออก Merc รุ่นแพงๆ, Porsche คนรู้จักมากกส่า ดูโก้กว่า
แต่ Top Gear  Presenter เมื่อได้ลองขับ Quarttroporte, Panamera, Rapide
หลงรัก Quarttroporte มันทั้ง 3 คน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^