ผู้เขียน หัวข้อ: +++พาชมมอเตอร์เอ๊กโปด้วยคน เน้นรถใหม่ล้วนๆนะจ๊ะ+++  (อ่าน 12559 ครั้ง)

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
ไปมาเหมือนกันครับวันแรก
เพิ่งรู้ว่าวันสื่อมวลชนกับVIPคนมันน้อยเหมาะกับการถ่ายรูปมากมาย
เด๋วว่าจะไปอีกสักรอบ เก็บตกอีกสักหน่อย
งานนี้เอารถใหม่ๆมาให้ชมละกันครับ พริตตี้ขอผ่าน รูปเยอะเกินทำไม่ไหว อีกอย่างดูตามเวปถ่ายภาพน่าจะสวยงามกว่านะครับ

เข้างานมาก้อต้องแวะบูธหาเพื่อนเก่ากันก่อน
งานนี้บูธเรียบๆ แต่เด่นด้วยไอจินนี่ขนาดยักษ์บิ๊กบึ้ม

มีรถแต่งพิเศษ Mu-7 Zeed โชว์ตรงกลาง
แต่เพื่อนๆที่ทำงานเรียกกันว่า มิวแพนด้า  ;D

บูธติดๆกัน ไม่มีอะไรใหม่แต่มีเจ้านี่มาโชว์

Nano นี่เอง

ลืมเอาแคตตาล๊อคให้จิมมี่เลย ตอนเย็นคลาดกันซะแล้ว วันหลังละกัน
แวะมาอีกฝั่ง โอว ตัวเบ้อเร่อเลย มีตั้ง2ตัว แถมใหญ่กว่าไอจินนี่อีก แถมบูธดันติดกันอีก กรรมจริงๆ

แต่ที่แหล่มน่าจะเป็นเจ้าบัมเบิ้ลบีคันนี้มากกว่านะ  ;D
สวยงามจริงๆ

ถัดมาบูธข้างๆต่อ
อ๊ะ มีรถอีกยี่ห้ออยู่ในบูธด้วย ยังไง ยังไง
แหม กลัวคนไม่เชื่อว่าให้Lotus ออกแบบรึไงเนี่ยยยยย

Exora อยู่ข้างหลังโลตัสรูปเมื่อกี้นะ รถจริงๆลืมถ่าย - -" แต่คนดูเยอะเหมือนกันนะ

แวะมาGrey Market กันสักนิด

งานนี้ TSL กับ BRG ใจตรงกัน ขนPanamera มาโชว์ทั้งคู่เลย
คันใหญ่น่าดู ซื้อคันนี้จะขับไปกินเหล้าในซอยอารีย์ได้ป่าวหว่า

Golf GTI

ตัวรถไม่สูงมาก แต่ไม่รู้ทำไม "เอื้อมไม่ถึง"แฮะ!!!

Honda Freed กับราคาที่น่าตกใจสำหรับคนในเวป

แต่จะบอกว่าเท่าที่ฟังFeedback ลูกค้าที่ดูรถ
ไม่ค่อยมีคนรู้เท่าไหร่ว่ามันพื้นฐานเดียวกับJazz แฮะ
บางคนถึงกับทำหน้าไม่เชื่อเวลามีคนข้างๆบอกด้วยซ้ำ

ด้วยยี่ห้อ ก้อน่าจะขายได้ละนะ

Suzuki Swift เปิดตัวกันวันนี้เลย
มี2รุ่น 2 ราคาให้เลือกสรร
ราคาโอเคเลยล่ะ รถก้อโอเคมากๆ เพราะผมนั่งเบาะหลังแล้วหัวไม่ติดหลังคา พอนั่งหน้า ทัศนวิสัยนี่แหล่มมากเลย

ไฮไลท์ของงานนี้คงหนีไม่พ้นเจ้ามดเขียวคันนี้
งานนี้ประกาศจะทำลายสถิติยอดจองในงานกันเลยทีเดียว

ผมชอบการออกแบบบูธมาสด้าปีนี้แฮะ
ใช้กำแพงเรียบๆ แล้วใช้โปรเจคเตอร์ยิงภาพแบคกราวน์แทน เปลี่ยนได้หลายแบบ ไอเดียเข้าท่ามาก

ไว้ว่างๆจะชำแหละเจ้ามดเขียวให้ดูกันนะครับ
พอดีวันก่อนไปเห็นเค้ารื้อที่อู่สีมา ตับไตไส้พุงเห็นโมะเลย

แต่งานนี้ลอยตัวแน่นอน ไม่เชื่อดูดิ

โอ๊ะ เกือบลืม ว่านอกจากมดเขียวแล้ว ยังมีพี่ใหญ่อย่างCX-9 ด้วยนะ

ตอนแรกหาบูธนี้ไม่เจอ เพราะมองไกลๆไม่เห็น
แต่พอมาดูในบูธ โอ้ว ทำได้สวยงาม โดดเด่นมากมาย
เป็นการออกแบบบูธในดวงใจผมปีนี้เลย
แนวมากๆ

มีรุ่นพิเศษฉลอง50ปีมา 2 รุ่น

Mayfair ตกแต่งแบบRetro สะท้อนเส้นทาง 50 ปีที่ผ่านมา

และ Camden สะท้อนแนวทางต่อไปในอนาคต

แนวคิดแหล่มมากมาย
แต่ผมชอบ MAyfair มากกว่า มันClassicดี  ;D

ปิดท้ายด้วยเจ้านี่ละกัน
ความหวังอันยิ่งใหญ่ของฟอร์ด

ตัวจริงสวยกว่าในรูปเยอะมากกกกกกกก

ภายในก้อดูดีกว่าที่คิดมากกกกก

หลายคนที่จะออกรถเล็กตอนนี้คงคิดหนัก

ตัวเลือกมีเยอะเหลือเกิน ดีด้อยแตกต่างกันไปเลยทีเดียว

ขอให้เอาดีเซล+ดูอัลคลัทมาทีเถิดจะไม่ลืมพระคุณ  ;D

จบแล้วล่ะ ถ่ายรถมาน้อยไปหน่อย เด๋วไปเก็บตกอีกสักที
นอนแล้วดีกว่า บ๊ายบาย
 :D

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
ไม่ได้ไปมาหลายปีละหรือว่าปีนี้จะไปดี

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมเวลา ไปดีกว่า

แว้บบบบ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Backseat Driver

• Full Member
Fiestaนี่น่าสนใจจริงๆเลย ถ้ารถขายจริงสเปคมาแบบคันที่โชว์ราคาไม่เกิน7แสนถ้วนก็มีโอกาสเกิดได้สบายเลยครับ...
แต่ลองเข้าไปนั่งข้างหลังกันนิดนึงนะครับ ค่อนข้างแคบทีเดียว

ออฟไลน์ JIRATH

น่าไปเดินจริงๆครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ mye

• Newbie
  • *
สุดยอดเลยบูชMini ได้ใจผมเช่นกาน คิดแบบไม่มีกรอบที่ย่อมเหนือกว่าแค่คิดนอกกรอบ ห้าห้าห้า เดี๋ยววันศุกร์นี้จะไปดูให้เห็นกับตาละครับ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
เดี๋ยวหาเวลาไปเดินครับ ^____^

Fiesta น่าสนดีนะครับ แต่ผมไม่ไว้ใจศูนย์ Ford เท่าไหร่เลย รถดี แต่ศูนย์ตอนนี้การบริการและคุณภาพ ยังด้อยกว่าคู่แฝดอย่าง Mazda

ออฟไลน์ sirisak_ac118

รูปงามๆแบบนี้อย่าลืมส่งประกวดนะครับ อาจได้ Canon 7D มาครอบครอง  :D

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **
ขอคัน(+คน)สุดท้าย ;D

ออฟไลน์ Lookkaew

อยากรู้จริงๆ ว่าเฟียสต้าตัวท้อปราคาเท่าไหร่ ให้อะไรบ้าง ถ้าไม่เกินเจ็ดแสน โอกาสเกิดมีแน่

ออฟไลน์ Satanic za'

วัสดุภายในของเจ้าเฟียสต้าในไทยดีกว่าคันนี้แน่นอนครับ คันนี้เป็นคันที่นำเข้ามาโชว์เท่านั้น
และออปชัน ยังมีมาให้อีกเพียบ (เจ้าหน้าที่ฟอร์ดเค้าว่ามาอย่างนั้น)

ที่เหลือก็ เรื่องราคา กับศุนย์ล่ะครับ (เจอคำว่าศุนย์เข้าไปล่ะ คิดหนัก เหอๆ)

แต่เค้าก็บอกมาเหมือนกัน ว่าปีหน้า จะมีการปรับปรุงครั้งใหญ่ แล้วมาดูกัน ว่าจะทำได้จริงอย่างที่พูดไหม

ออฟไลน์ ae_fer

• Jr. Member
  • **
ถ่ายรูปสวยดีครับ

โดยเฉพาะรูปสุดท้าย555