ผู้เขียน หัวข้อ: มันจะเปิดทำไม  (อ่าน 11790 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: มันจะเปิดทำไม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 22:39:46 »
ไฟใหญ่ กดแสงลงพื้น และส่วนใหญ่มีที่ครอบจะเป็นอะไรได้ไงครับ นอกจากพวกวีโก้ที่มไมครอบหลอดและตัวรถสูงเท่านั้นแหละ แต่ไฟตัดหมอกแสงมันกระจายทั่วเลยไง

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 23:07:20 »
วีออส ทุกสี ทุกรุ่น ตัวใหม่

ที่ใส่ไฟตัดหมอกอยู่ข้างหลัง สองอันตรงกันชนมุมซ้ายและขวา

นั้นหละครับ... เห็นขยันเปิดกันทั้งเมือง ไม่ได้ช่วยอะไรเค้าแถบรบกวนผมอีก

ถ้ามันไม่แยงตาพี่เลยหละก็...แล้วไปครับ

แต่ผมขอเป็นหนึ่งเสียงที่ค้านสุดตัว เพราะตอนนั้นขับไปเจอน้องออสห่างกันไม่ถึง 1 คันรถ เปิดซะแดงโล่ห์!!

ขับแล้วเครียดสุดๆ

:-\

นั่นละครับที่ผมสงสัย  ว่าเราพูดถึงไฟตัดหมอกหลัง ที่ติดมาจากโรงงาน หรือปล่าว  เพราะข้อนี้ผมก้อยืนยันอีกคนว่ามันแยงตา เสียประสาท

ส่วนไฟตัดหมอกหน้าเดิมๆ ผมดูไง ก้อไม่แยงตา ที่พูดก้อเพราะขับสวนมาเยอะนี่ละครับ เลยสงสัยว่า เราเข้าใจตรงกับที่เค้าด่ากันป่าววะเนี่ย

เห็นด้วย  ไม่ชอบเอาเสียเลย และร้อยทั้งร้อยที่ผมเจอปัญหานี้   ส่วนใหญ่ วิออส ตลอดเลย

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 23:10:11 »
พวกเปิดไฟสูง ผมเข้าใจความรำคาญนะ

แต่ พวกเปิดไฟตัดหมอก  ไม่ได้จะสวนกระแสอะไรหรอกนะที่เห็นเค้าด่าๆกัน  ถ้าคุณหมายถึงไฟตัดหมอกคู่หน้าที่อยู่ข้างล่างที่ติดมาจากโรงงานละก้อ
ผมไม่เคยเห็นว่ามันน่ารำคาญตรงไหน  เพราะไฟมันก้อต่ำ แสงก้อไม่ได้แยงตาอะไร ถ้าแสงไฟตัดหมอกแยงตา แล้วไฟหน้าไม่ไปกันใหญ่หรอ
คือเวลาผมฟังเค้าด่าตามเวป ผมก้องงนะ  เคยลองเปิดไฟตัดหมอก แล้วนั่งในรถอีกคัน มันก้อไม่แยงตาอะไร

ก้อเลยสงสัยว่า ผมเข้าใจผิดอะไร เรื่องไฟตัดหมอกที่เค้าด่ากันโครมๆ หรือป่าว เพราะเท่าที่เห็นเวลาเค้ารุมกันด่า นี่มันใช่เลย มันต้องรำคาญตา แยงตาแบบสุดๆ ถึงทนกันไม่ค่อยได้
แล้วเวลาเรามาดู มันก้อไม่ใช่นี่นา  ก้อเลยสงสัย ว่ามันอันเดียวกันมั้ยเนี่ย  แต่ถ้า ตัดหมอกท้าย  กับไฟซีน่อนฟุ้งๆ  อันนี้ แยงตาสุดๆ

คิดเหมือนกัน
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 23:21:38 »
จะมาจากโรงงานรึเปล่าไม่รู้
จะสว่างมากมั๊ยไม่รู้
จะแยงตารึเปล่าไม่ทราบ

รู้แค่ว่า เปิดผิดที่ผิดเวลา มันก้อแย่ทั้งนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ GivesZa

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 00:11:07 »
วันนี้ คืนนี้ เมื่อไม่กี่ ชั่วโมงที่ผ่านมา

อีกแล้วครับท่าน !!!

วีออสสีขาว GT STREET แต่งเสร็จสรรพ

เปิดไฟตัดหมอกหลัง แดงโลห์!!!! โอ้โห ท่านพี่!!

ผมกะจะละไว้ในฐานที่เข้าใจว่าพี่เปิดโดยไม่รู้ที่ปิด...แต่!!!

เล่นโหลดซะเตี้ย มีไฟสีฟ้าที่ใต้ท้องรถ ท่อเท่าบ้าน LED สิ้นคิดกับกันชนหลัง และสปอยเลอร์อันเท่าตึกเอ็มไพล์!!

แม่เจ้า!!....พี่เค้าจะไปแข่ง อคาดิมี่ แฟนมีเมีย ที่ไหนเนี้ย!!!

แต่งสวยผมชอบ แต่แต่งแล้วเปิดไอ้โล่ห์ๆ แดงๆ ข้างหลังเนี้ย ผมเคืองนะพี่

บ้านผมอยู่ดอนจั่น เจอกันตั้งแต่สี่แยกศาลเด็ก พี่แกจะไปแอร์พอร์ด ผมเลยเปิดไฟสูง ส่งตั้งแต่ศาลเด็กยันแอร์พอร์ต

ตอนแรกพี่แกก็คิดว่า ผมอยากลองดี ...แข่งผีมือกับแก ปาดกันไปก็ปาดกันมา ผมไม่ได้ปาดครับ แต่ขับไปเรื่อยๆ เจอตูดพี่แกก็เปิดไฟสูงใส่ต่อ 555

สุดท้าย ถึงแยกแอร์พอร์ต แกคงนึกได้  ปิดไฟตัดหมอกหลัง ไอ้ดวงไฟแดงๆก็หายวั๊บ!!ไปกับตา ผมก็ยูเทรินรถกลับ แล้วขับซันนี่กลับบ้านต่อไป

โดยที่ในใจแอบมีความสุข วันนี้ เราปิดไฟตัดหมอกหลังวีออสได้อีก 1 คัน (แอบโรคจิต 555)

ปล.รถผมใช้ NGV คร๊าบบบ ปล่อยน้องออส เบรินน้ำมันหนีผมต่อไป ห๊าๆๆๆ 555

;D

นิทานเรื่องจริง เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า .... ใครอยู่เชียงใหม่ใช้วีออส ถ้าคุณเปิดไฟตัดหมอกหลังทิ้งไว้ คุณอาจจะเจอ ซันนี่สีขาววาง SR20 เปิดไฟสูงไล่ก็ได้นะครับ

:o อิอิ :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 00:15:37 โดย GivesZa »

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:35:49 »
สำหรับผมไฟตัดหมอกหน้าของโรงงานไม่มีปัญหาครับ
ไฟตัดหมอกหลัง มีปัญหากับคันเดียวครับ คือ New Vios อยู่ต่ำขนาดนั้นแต่ส่องขึ้นซะสูงเลย  :P

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:12:58 »
ผมเปิดกรณีเดียวครับ เวลามีปิ้กอัพขับสูงเปิดซีนอนจี้ตูด มาเดะเจอหมอกหลังวีออสหน่อยถึงรู้สึก ;D สูสีกัน
คือไม่รู้มันจะเอาสว่างไปถึงพระจันทรน์หรือยังไง ในระยะสิบเมตรนี่รำคาญตามากๆบางทีต้องดันกระจกมองหลังออกเลยครับ

ถ้าไม่เปิดมาผมก็ไม่เปิดไป แบบนี่ยุติธรรมดีครับ  กัวเจอซันนี่ ngv ที่เชียงใหม่จังอิอิ
ปล  อย่าเปิดสูงมานะครับ ผมรู้ที่เปิดหมอกหลังคับ
       ของ(น้อง)ผมวิ่งในเชียงใหม่ ตัวเทอร์โบ แต่งหอยเพิ่มนิดเดียวค้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2009, 10:17:36 โดย siamesecat »

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 11:01:32 »
ตัดหมอกหน้าสำหรับผมแล้ว เฉยๆ นะครับ

แต่ตัดหมอกหลัง ที่อยู่ในโคมเดียวกับไฟท้ายเนี่ยแหละ แสบสุด

อย่าง Vios ปัจจุบัน อยู่ด้านล่างแล้ว แต่มันก็ยังแยงอยู่ดีแหะ = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 11:20:11 »
วันนี้ คืนนี้ เมื่อไม่กี่ ชั่วโมงที่ผ่านมา

อีกแล้วครับท่าน !!!

วีออสสีขาว GT STREET แต่งเสร็จสรรพ

เปิดไฟตัดหมอกหลัง แดงโลห์!!!! โอ้โห ท่านพี่!!

ผมกะจะละไว้ในฐานที่เข้าใจว่าพี่เปิดโดยไม่รู้ที่ปิด...แต่!!!

เล่นโหลดซะเตี้ย มีไฟสีฟ้าที่ใต้ท้องรถ ท่อเท่าบ้าน LED สิ้นคิดกับกันชนหลัง และสปอยเลอร์อันเท่าตึกเอ็มไพล์!!

แม่เจ้า!!....พี่เค้าจะไปแข่ง อคาดิมี่ แฟนมีเมีย ที่ไหนเนี้ย!!!

แต่งสวยผมชอบ แต่แต่งแล้วเปิดไอ้โล่ห์ๆ แดงๆ ข้างหลังเนี้ย ผมเคืองนะพี่

บ้านผมอยู่ดอนจั่น เจอกันตั้งแต่สี่แยกศาลเด็ก พี่แกจะไปแอร์พอร์ด ผมเลยเปิดไฟสูง ส่งตั้งแต่ศาลเด็กยันแอร์พอร์ต

ตอนแรกพี่แกก็คิดว่า ผมอยากลองดี ...แข่งผีมือกับแก ปาดกันไปก็ปาดกันมา ผมไม่ได้ปาดครับ แต่ขับไปเรื่อยๆ เจอตูดพี่แกก็เปิดไฟสูงใส่ต่อ 555

สุดท้าย ถึงแยกแอร์พอร์ต แกคงนึกได้  ปิดไฟตัดหมอกหลัง ไอ้ดวงไฟแดงๆก็หายวั๊บ!!ไปกับตา ผมก็ยูเทรินรถกลับ แล้วขับซันนี่กลับบ้านต่อไป

โดยที่ในใจแอบมีความสุข วันนี้ เราปิดไฟตัดหมอกหลังวีออสได้อีก 1 คัน (แอบโรคจิต 555)

ปล.รถผมใช้ NGV คร๊าบบบ ปล่อยน้องออส เบรินน้ำมันหนีผมต่อไป ห๊าๆๆๆ 555

;D

นิทานเรื่องจริง เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า .... ใครอยู่เชียงใหม่ใช้วีออส ถ้าคุณเปิดไฟตัดหมอกหลังทิ้งไว้ คุณอาจจะเจอ ซันนี่สีขาววาง SR20 เปิดไฟสูงไล่ก็ได้นะครับ

:o อิอิ :o

ขอให้มันคิดได้ไปนานๆครับ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 23:15:45 »
ผมว่า ไฟตัดหมอกหน้ามันไม่แยงตาเลยนะครับ ดูอย่างเบนซ์ที่ทำ corner light ด้วยไฟตัดหมอก แต่ถ้ามาเปลี่ยนเองผมไม่รู้ แต่คงต้องแล้วแต่คันด้วย แต่ไฟตัดหมอกหลังนี่ถ้าไม่ฝนตกหนักๆหรือหมอกลงนี่มีเฮแน่ถ้ามาเปิด

ออฟไลน์ VenusF

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 23:51:15 »
ตัดหมอกส่วนตัวผมว่าไม่เท่าไหร่นะ
แต่ซีนอนนี่สิไม่ไหวเลย