ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลืกอหน่อยครับ Swif GLX ,Yaris 1.2G new Jazz อาจจะรอนานหน่อย  (อ่าน 6010 ครั้ง)

ออฟไลน์ poona

• Full Member
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
รถที่ต้องการใช้งานนั้น ใช้อยู่แต่ใน กทม อาจมีรอบนอก กทม บ้างเป็นบางครั้ง และใช้รับส่งลูกๆไปโรงเรียนเท่านั้นครับ. ปรกตินั่ง สามคนแต่มีบางวันนั่งห้าคน เพื่อนๆว่าตัวไหนรุ่นไหนดีครับ

:รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ.
:ขอบคุณล่วงหน้าครับ
(ใจรักสวิฟนะเมื่อก่อน แต่พอเห็น Jazz ตัวใหม่ยลังเลเป็นอย่างมาก)
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
Re: ช่วยเลืกอหน่อยครับ Swif GLX ,Yaris 1.2G new Jazz อาจจะรอนานหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 21:19:22 »
ผมว่า Swift นั้งไม่สบายเท่า Jazz เก่าครับ ถ้านั้งตั้ง 5 คนผมว่ารอดู Jazz ดูจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าในด้านการโดยสาร

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยเลืกอหน่อยครับ Swif GLX ,Yaris 1.2G new Jazz อาจจะรอนานหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 21:26:10 »
Yaris น่าลอง ;)

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 22:21:52 »
ผมจะรอดูราคา Yaris ส่วน Jazz ไม่ค่อยสนเพราะราคามันกระโดด แสนกว่าๆ แน่ๆ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 22:43:28 »
Jazz ใหม่ครับ อิอิ  แต่ราคารุ่นท๊อป  ก็โดดไปไกลเลยนะรับ

ออฟไลน์ rute

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 22:53:13 »
Yaris ครับ...

เพราะน่าจะเป็นอีโคคาร์ 5 ประตูที่มีมิติใหญ่ที่สุด...

ราคาตั้งสูงมากก็ไม่ได้ ไม่งั้นขายไม่ออก...  ;D

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 23:56:29 »
ไม่รีบรอดูยาริสคับ ส่วนแจ้ซน่าจะนาน สวิฟลองไปขับ+พาลูกไปนั่งแล้วรึยัง โจทนี้ยาริสน่าจะจบสุด เห็นเค้าเคลมว่ากว้าง

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 01:28:15 »
ถ้า toyota ยัด e85 ให้ yaris ได้นี่คงเจ๋ง

ออฟไลน์ Whatman

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:19:44 »
จากสายตาYaris ใหญ่สุดในบรรดา ภายในคล้ายวีออสใหม่ เบาะดำกราฟฟิกส้ม ผ้าบุเพดานดำ มีปุ่มกดstart on/off  พวงมาลัยผมว่าเบาครับ แต่ช่วงล่างไม่โยนตัวขึ้นเทิกใหญ่ที่ความเร็ว 40 ไปแอบดูมาครับ

• ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:40:44 »
ขอขอบคุณทุกๆคำตอบครับผม
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ bam v60

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 12:49:40 »
eco car นั่งหลายคนจะอืดไปนะครับ

ออฟไลน์ JYZZ

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 14:22:32 »
รอดู YARIS ECO ก่อนก็ดีนะครับ

จากตัวเลข มิติรถที่รู้มา
4155 x 1700 x 1475

ภายในน่าจะนั่งสบาย เป็นแบบเดียวกับ New VIOS นี้เลย
ผมได้มีโอกาสลองนั่งมา ใช้ได้เลยครับ

:D

ออฟไลน์ maddogMD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 18:16:08 »
รอดู YARIS ECO ก่อนก็ดีนะครับ

จากตัวเลข มิติรถที่รู้มา
4155 x 1700 x 1475

ภายในน่าจะนั่งสบาย เป็นแบบเดียวกับ New VIOS นี้เลย
ผมได้มีโอกาสลองนั่งมา ใช้ได้เลยครับ

:D
เบาะแถวหลังพับแล้วเป็นพื้นราบแบบ Jazz ได้มั้ยครับ

ผมกำลังจะซื้อรถใหม่อยู่ตอนนี้เล็งๆ Jazz อยู่

แต่ถ้า Yaris ใหม่พับเบาะราบได้ก็น่าสนนะครับ

เผื่อราคาจะถูกกว่า...อิอิๆ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 20:33:28 »
ถ้ารีบใช้ผมแนะนำ toyota ครับ กว้างๆ สบายหายห่วงเรื่องซ่อมแถมขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่
แต่ถ้าเน้นอเนกประสงค์และไม่รีบใช้รถ สามารถรอนานได้เกือบ 6 เดือน ก็รอแจ๊สเถอะผมว่าคุ้ม
ค่าครับ ส่วน swift ผมว่าเล็กไปนะ แถมศูนย์บริการน้อบ เรื่องอะไหล่อะไรผมยังไม่ค่อยไว้ใจเพราะ
ไม่มีข้อมูลครับ

ออฟไลน์ ffhead

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 22:58:35 »
สามตัวนี้ผมเลือกยาริสครับ เพราะองค์ประกอบโดยรวมยาริสจะพร้อมมากกว่า เรื่องเวลา สวิฟรอนาน ยาริสกำลังจะเปิดตัว(ไม่เกินสองเดือนได้รถ) ส่วนแจ๊ซ ยังไม่เปิดตัว มีแต่ข่าว ศูนย์บริการนี่ เลิกพูดถึงคับ โตต้ามีเยอะมาก ส่วนซูซูกิมีไม่มาก ราคาอะไหล่หล่ะ โตต้าถูกสุดเมื่อเทียบชิ้นต่อชิ้นกับรถสามรุ่นนี้ ส่วนมิติและความกว้าง ไม่หนีกันมากคับ ยาริสได้เปรียบตรงที่เป็นของใหม่และน่าทดลองครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 14:36:42 »
All new Jazz ครับ ได้ข่าวว่าเครื่องใหม่ด้วย

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 15:19:07 »
 :)ขอบคุณทุกๆท่า ทุกๆคำตอบเลยครับ. Jazz ดูรูปแล้วสวยจังเลย.  แต่น่าจะรอนานมากๆ. แต่จากความสวยน่ารอมากๆครับ.  ดูภายในจาเว็บในญี่ปุ่น ก็สวยดีครับ

ออฟไลน์ JYZZ

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 22:07:23 »
ขอมาเชียร์ YARIS ECO CAR นะครับ
ว่ากันตั้งแต่ หน้าตากันเลย ตัวใหม่นี่ดูเท่ขึ้น ละตัวรถยังดูใหญ๋กว่าเดิมอีก ผมว่ามันดูสปอร์ตด้วย
อันนี้ความชอบส่วนตัวนะครับ ^^

ผมเองใช้ยาริสตัวปัจจุบันอยู่ ก็ขับง่าย ดูแลง่ายครับ โตโยต้า เรื่องอะไรพวกนี้หายห่วงจริงๆ

ออฟไลน์ nodano

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 09:06:36 »
yaris body ใหญ่มาก รอเปิดตัวแล้วค่อยเลือกดีกว่าค่ะ ส่วน jazz น่าจะนานอยู่