ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัสหรือเปล่า ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 16852 ครั้ง)

ออฟไลน์ wooot

• Full Member
ไวรัสหรือเปล่า ช่วยหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 09:19:41 »
เช้านี้ตอนกำลังท่องเวป hlm มันจะตัดเข้าเวปฝรั่ง p a r k i n g. p s ตลอดเลยครับ  ผมพิมพ์แบบเว้นวรรครับ เผืีอมันเป็นไวรัสหรือพวกโทรจาน
ผมเล่นในแทปเลต

เพื่อนๆ พอมีความรู้ ช่วยหน่อยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ไวรัสหรือเปล่า ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 10:41:59 »
ลบ Cookies และ Cache แล้ว Log Out google  (ถ้าใช้อยู่) แล้ว Disable Java script ดูครับ ถ้าหายก็แสดงว่าติดพวก script นี้มาจากเว็บไหนซักอัน

Enable Java แล้ว ลองอีกที

ถ้าจะให้มั่นใจว่าไม่ได้มาจากตัวเครื่องเอง ก็ต้องลองดูscript ที่ส่งออกจากเครื่องเราไปครับว่ามันถูกสั่งจากเรา หรือจาก เว็บที่เรากำลังจะเข้า

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
Re: ไวรัสหรือเปล่า ช่วยหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 11:44:09 »
นึกว่าเป็นอยู่คนเดียว ผมก็เป็นครับ
เซ็งมากเลย แถมเป็นเว็บนี้เว็บเดียวด้วย
เวลาเข้ามาอ่านข้อมูล เพื่อนๆสมาชิค โดดตลอด เด้งไปที่จอดรถนั่นแะ 555

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 17:49:48 »
ผมลองเอาชื่อไวรัสไป google ดู เจอกระทู้รู้ว่าโดนกันหลายที่ครับ
แต่ที่สนใจคือกระทู้นี้

http://www.thaivisa.com/forum/topic/665817-anyone-know-about-parkingps-virus/

มันเป็นภาษาอังกฤษ แต่ผมจับความได้ว่า
1. พันทิบก็โดน
2. คนที่โดนมักใช้ TRUE
3. อาการเพิ่งมาหนักช่วง 2-3 วันที่ผ่านมานี้เอง
4. คนที่โดนใช้ iPad แต่บางทีก็ไม่ใช่

ดังนั้นถ้าเราจะช่วยกันสังเกต ก็ลองดูว่ามีใครที่ไม่ได้ใช้ net TRUE แล้วเป็นมั้ย
เล่นผ่าน Device อื่นๆเป็นกันหรือเปล่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 20:21:04 »
ผมใช้เน็ตบ้าน 3BB ไม่เป็นครับ   :D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 20:24:55 »
ผมลองเอาชื่อไวรัสไป google ดู เจอกระทู้รู้ว่าโดนกันหลายที่ครับ

http://www.thaivisa.com/forum/topic/665817-anyone-know-about-parkingps-virus/

มันเป็นภาษาอังกฤษ แต่ผมจับความได้ว่า
3. อาการเพิ่งมาหนักช่วง 2-3 วันที่ผ่านมานี้เอง
4. คนที่โดนใช้ iPad แต่บางทีก็ไม่ใช่

ดังนั้นถ้าเราจะช่วยกันสังเกต ก็ลองดูว่ามีใครที่ไม่ได้ใช้ net TRUE แล้วเป็นมั้ย
เล่นผ่าน Device อื่นๆเป็นกันหรือเปล่า

ใช้ไอแพดครับ เป็นบ่อย ส่วนเน็ตที่ใช้เชื่อมส่วนมากเป็นไวไฟ
วันนี้ยังไม่เจออาการ แต่ช่วง 2-3วันที่แล้ว เด้งเป็นลูกชิ้นปลาชั้น1เลย

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 20:34:30 »

samsung galaxy tab 2 7.0 เวลาเข้าเว็บoverclockzoneแล้วเป็นครับ(เน็ตโรงเรียน) ส่วน ipad ต่อไวไฟtrue แล้วโดนที่เว็บดูหนังเกาหลีครับ แม่บ่นยาวเลย >:( >:(

ออฟไลน์ bmwmania

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 01:44:48 »
ใช้ True เมื่อคืนเป็นครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 16:44:24 »
ลบ Cookies และ Cache แล้ว Log Out google  (ถ้าใช้อยู่) แล้ว Disable Java script ดูครับ ถ้าหายก็แสดงว่าติดพวก script นี้มาจากเว็บไหนซักอัน

Enable Java แล้ว ลองอีกที

ถ้าจะให้มั่นใจว่าไม่ได้มาจากตัวเครื่องเอง ก็ต้องลองดูscript ที่ส่งออกจากเครื่องเราไปครับว่ามันถูกสั่งจากเรา หรือจาก เว็บที่เรากำลังจะเข้า
ขอบคุณครับ ผมจะลองดู ของผมใช้ wifi ผ่าน samsung note10.1 ครับ

ออฟไลน์ anubiz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 16:57:26 »
ผมใช้ iphone เข้า HLM  ก็เป็น แต่แปลกตรงที่ เข้าเวปอื่นไม่เป็นนะครับ ก็เลยงงว่าเป็นที่อะไร :'( :'( :'(

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 00:52:49 »
ผมใช้ iphone เข้า HLM  ก็เป็น แต่แปลกตรงที่ เข้าเวปอื่นไม่เป็นนะครับ ก็เลยงงว่าเป็นที่อะไร :'( :'( :'(
เหมือนกันเลยครับ  เป็นเวปเดียวเท่านั้นเลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 00:54:49 »
ตอนนี้ผมใช้ Windows XP เน็ต ADSL True ยังไม่เจอครับ ส่วน device อื่นๆ ถ้าเจอ จะมารายงานให้ทราบอีกทีครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!