ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพัลซ่าถึงให้โปรแบบนี้  (อ่าน 17010 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: ทำไมพัลซ่าถึงให้โปรแบบนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 22:50:34 »
Honda แถวรามอินทรา
 ผมไปเมื่อวาน accord 2.4  ขึ้นไป ดอก1.2 เท่านั้น 72งวด
สงสัยขายไม่ออก
ผมว่า เค้าลดแข่ง Camry มากกว่านะ  แต่จะว่า  รถช่วงนี้ก็ลดโปรแรง เหมือนกันทุกยี่ห้อแหละครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 23:33:28 »
โดนคู่แข่งออกโปรแรงๆมาแข่งด้วยล่ะครับ

เมื่อกี้นั่งดูโฆษณา
- Mazda3 โปร 0% 60 เดือน,  Mazda2 0% 72 เดือน !!!!
- Ford focus โปร 0% 48 เดือน
- Honda City โปร 0% 48 เดือน
- Toyota มีดอกเบี้ยต่ำ

คือถ้าผู้ซื้อไม่ฝักใฝ่ยี่ห้อนี่ ดูโฆษณาแล้ว มีเขวครับ  :D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 00:06:36 »
รถขายไม่ได้น่ะสิครับ  ไม่เฉพาะแต่รุ่นนี้ แต่มันทุกๆรุ่นทุกๆยี่ห้อเลย

เศรษฐกิจ ตอนนี้มันซบเซามากๆ ผมสังเกตจากรอบๆตัว ผู้คนไม่ยอมใช้เงิน(หรือไม่มีเงินใช้?) คนไม่ค่อยซื้ออะไรกันเลย

ขนาดยี่ห้อเบอร์1อย่างโตต้า ตอนนี้ก้อัดโปรกระหน่ำ ไม่ต้องดาวน์ ส่งรายปีก็ได้ แถมอะไรให้หมด

งานโตต้าที่แถวบ้านผม แกล้งๆถามๆ ขอเบอร์ผมไป เซลโทรง้อ7วันติดๆ

เซลล์ BMW ชอบตื๊อครับ ผมก็เคยถามว่าทำไมตื๊อจัง
ปรากฏน้องเค้าบอกว่าบริษัทบังคับให้ต้องโทรหาลูกค้าทุกวัน วันละ 40 คน
ก็เลยต้องโทรครับ คือตื๊อนะ แต่พอขอส่วนลดของแถมไม่ให้
คือไม่ให้อะไรเลย จนผมต้องไปจอง Benz นั่นแหละครับ
เพราะอย่างน้อยถึงเค้าจะหยิ่งๆไม่ค่อยอยากคุย แต่ก็ยังยอมให้ประกัน
เพราะเป็นรุ่นน้องเพื่อน แต่เซลล์คนอื่นพอบอกมาจอง CLA แทบไม่อยากคุย
เพราะเค้าบอกรถไม่มีจะส่งแล้ว ส่วนเซลล์ BMW พอโทรมา
ผมบอกว่าจอง Benz ไปแล้วพูดจาเสียงแข็งๆแล้ววางไปเลย

ผมว่ามันขายไม่ได้เฉพาะตลาดล่างล่ะครับ
Benz / Bmw ยังต้องรอรถกันข้ามปี แถมเซลล์ไม่ง้ออีกตะหาก
ทุกวันนี้ผมว่าเดินไปซื้อ Nissan / Toyota
เซลล์ยังบริการดีกว่าเดินไปซื้อ Benz CLA อีกมั้งครับ

benz กับ bmw ผมว่าแล้วแต่เซลล์ด้วยนะ bmw ผมเล็ง 525d มานานล่ะยังไม่ได้จัดซักทีแต่มีเซลล์ bmw คนนึงตื้อมากครับ เดี๋ยวก็โทรมาเสนอโปรฯเป็นระยะๆ ผมได้บอกปัดไปว่าตอนนี้ยังไม่พร้อม แต่คุณเธอตื้อผมมาจะครบปีแล้ว จนที่บ้านผมบอกว่าถ้ามึงจะซื้อเมื่อไหร่จบกับเซลล์คนนี้เถอะ เค้าพยายามน่าดู  :D  :D  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 03:32:09 »
พี่ Raygun ครับ

เรื่องเศรษฐกิจ...หนะ ฟังไว้ไม่เสียหลายหรอก
อย่าเพิ่งไปดูแต่กลุ่มตลาดคนมีเงินเน่อ

ลองเดินดูตลาดทั่วไปก่อน สำเพ็งยังเงียบ คิดดูแล้วกัน....
ผมมีดัชนีชี้วัดส่วนตัว คุณแม่ผมนั่นเอง ที่ต้องเดินตลาด
อย่างน้อยวันละ 2 แห่ง ทุกวัน สลับกันไป ความเปลี่ยนแปลง
ในช่วงนี้ ถือว่า ผิดปกติมากครับ รายย่อย SME อยู่กันยากมากๆ
กิจการที่บ้านผมเอง ก็ยังเหนื่อยเลยตอนนี้

ส่วน Pulsar ทำใจครับ มาผิดจังหวะ ผิดเวลา โดยไม่คาดฝัน

ตอนนี้ รุ่น Turbo ผมว่า ถ้าไม่มา จะเจ็บตัวน้อยกว่านี้....
ยอมฝันสลาย ดีกว่า เห็นยอดขายเดือนละ 2-3 คัน จากที่ผมเคยตีเอาไว้ 200-300 คัน/เดือน รวมทุกรุ่นย่อย

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 08:10:52 »
เป็นบางรุ่น บางยี่ห้อ

TOYOTA VIOS ผมก็เห็นยังต้องจองกัน 3 เดือน
HONDA ACCORD ก็ 2+เดือน
SUZUKI SWIFT ก็ 4 เดือน
BENZ BMW แทบทุกรุ่นก็จองข้ามเดือน บางรุ่นรับรถปีหน้า

มาออกที่พิษณุโลกเลยครับ ที่บอกมาบ้างรุ่นมีเลยโดยเฉพาะน้องออส
รุ่นอื่นรอไม่เกินเดือนครับ
คนพิดโลก ออกป้ายแดง เบนซ์ บีเอ็ม เป็นว่าเล่นเลยครับ 555+ CLS ML E S X1 X3 X5 ซีรีย์3 5 อีก

ที่เห็นเด็ดสุด Audi R8 สีเขียวLemon งามคั่กๆ น้ำลายไหลเลยครับ หลังสระน้ำโรงเรียนโรจน์ใหญ่ เส้นหลังปทุมทอง

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 08:24:25 »

ตลาด รถ ไทย มัน น๊อคแล้วครับ

ยอดการผลิต ลดลง ฮวบๆ

จะมีแต่ ยอด ผลิตส่งออกรถที่ คงที่หรือมากขึ้นครับ
ส่วนตลาด A B นี่ หนักเลย
C นี่ ปกติก็น้อยอยู่แล้ว ถ้าไม่ใช่ T กับ H

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:02:03 »
ผมเคยเห็นวิ่งบนถนนแค่คันเดียว ครั้งเดียวเอง
มาสด้า 3 สวยกว่าเยอะเลย

ขอถามหน่อยครับ ที่ว่า พัลซา ไม่สปอท
แล้ว นิยามของคำว่า รถ 5 ประตูแบบสปอท ต้องเป็นแบบไหนเหรอครับ
อันนี้สงสัยจริงๆ

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:35:17 »
กำลังการซื้อมันหมดไปกับรถคันแรกเสียมากครับ

โดนกันทุกยี่ห้อล่ะ

ส่วนพัลซ่าเนี่ย

ผมว่าเพราะการออกแบบที่ครึ่งๆกลางๆ ของมันเอง นั่นแหล่ะ

คนขับรถ 5 ประตูน่าจะชอบอะไรที่ดู sport มากกว่านี้

ออฟไลน์ 1212312121

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 09:50:34 »
คหสต นะคับ เอาผมเป็นตัววัด ซึ่ง มีฐานะปานกลาง ไม่ได้รวย การจะซื้อรถสักคัน ผมมองที่เจ้าตลาดก่อน ส่วนมากจะมองอยู่ 2-3 เจ้า และผมไม่ค่อยมอง spec มากนัก เอาอารมณ์ตอนนั้นล้วนๆ ราคา ตัวรถ ของแถม อยากได้อะไรก้อซื้อ และผมเชื่อว่า หลายๆคนคิดแบบผม โดยเฉพาะคุณผู้หญิง 55  ดังนั้น การที่รถแบบนี้ออกมาจะ fail ก้อไม่แปลก เพราะ ไม่สวยเลย ออกแพงอีก ออฟชั่นผมไม่ค่อยรู้หรอก ยิ่งถ้าเอาเครื่อง turbo มาลงเหมือนที่ทุกคนวาดฝันไว้ ผมว่ายิ่งแป๊กมาก อาจขายไม่ออกหรือ ปีละคันสองคัน เพราะคนเด็วนี้เค้าไม่ชอบความแรง เค้าชอบหน้าตา+ประหยัด โปรเยอะๆ ของแถมเยอะๆแค่นี้ก้อขายได้(ประเทศไทย)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 10:11:48 »
ยอดขายเดือนละ 2-3คัน คุณพระ.... :'(
ไม่คิดว่าจะแย่ขนาดนี้
แต่คนที่ซื้อก็คิดว่าเป็น rare item ไปแล้วกัน
หาเจอบนถนนยากเสียกว่า Porsche Cayenne
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2013, 13:33:29 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ PacMan

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 10:54:40 »
ผมยังไม่เคยเห็นป้ายแดงวิ่งเลย

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 11:22:29 »
ยอดขายเดือนละ 2-3 คัน :o

อย่างที่พี่จิมบอก ถ้าเอาตัวโบเข้ามา ยิ่งไปกันใหญ่ มันแรงจริง แต่ไม่ได้ประหยัดเท่าไหร่

ดีไม่ดีจะขายได้ไตรมาสละคัน ???

ปอลิง แต่ผมเจอพัลซาร์วิ่งเรื่อยๆเลยนะ ตามลานจอดรถเป็นบางครั้ง เป็นสิบคันเลยแหละ
 ยิ่งซิลฟี่นี่เจอบ่อยกว่าซีวิคอีกให้ตาย ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 12:23:09 »
อารมณ์คล้ายๆ ทีด้า ผมมองว่า คนที่จะเล่นรถห้าประตู ไปตัวอื่นนะ เพราะ ถ้าเอาราคามายัน ยังไง ซิลฟี่ก็โอเคกว่า (สำหรับคนรักนิสสัน)
ส่วน เรื่องอสังหา มุมมองมันต่างจากรถนะ

ตอนนี้เศรษฐกิจไม่ดีจริง ฝากแบงค์ได้ดอกมั๊ย??? คนที่มีเงินเย็น เขาเลยไม่ซื้อรถไง เพราะราคามันก็ตกตามชื่อ
เขาเลยผันเงินจากแบงค์ มาซื้ออสังหา เพราะยิ่งเศรษฐกิจไม่ดี  ยิ่งสามารถต่อรองราคาได้เยอะกว่าตอนเศรษฐกิจร้อนๆ
จุดนี้คือเหมือนการเก็งกำไรนั่นแหละ แต่มันก็มีหลายมุมมอง เช่นต้องการทรัพย์สินไว้ปล่อยเช่า

มีน้องความเห็นข้างบนบอกว่า คนมีตังค์ 50 ล้าน เลยกันเงิน 5 ล้านมาซื้อรถ....ผมกลับมองว่าคนมีตังค์น้อยคนจริงๆที่จะทำแบบนั้น
ส่วนมากคือ คนมีตังค์ 50 ล้าน เขาแทบจะไม่อยากควักเงินสดซื้อรถเลยแม้แต่ล้านเดียว

แต่ใช้วิธี เอารถเข้าบริษัทที่ตัวเองเป็นเจ้าของ แล้วใช้ค่างวดทำเป็นรายจ่ายของบริษัท เพื่อให้หักภาษีได้
ส่วนเงิน อาจจะสัก 4 ล้าน (ล้านนึงเอาไปดาวน์ 20% พอดี...) ก็เอาไปซื้ออสังหาสักทีเพื่อปล่อยเช่าทำกำไร 8-10% ต่อปี
หรือไม่ก็ลงทุนเพิ่มบริษัทตัวเอง อาจจะได้กำไรถึง 20% ต่อปี นั่นแปลว่า กำไรจากบริษัท มันสูงกว่า ดอกเบี้ยรถยนต์คันนี้
แถมหักค่าใช้จ่ายบริษัทได้อีกตะหาก.... แปลว่าตลอดระยะเวลา 4-5-6 ปี ที่ใช้รถคันนี้ เป็นดอก 0% แถมเหลือตังค์ค่าน้ำมัน
หรือค่าบำรุงรักษาอีกตะหาก แต่ถ้าบริษัทรถ ทำโปรโมชั่น 0% 5 ปี มันก็ยิ่งกว่าได้รถใช้ฟรีๆซะอีก

คนที่มั่งคั่งร่ำรวยจริงๆ วิธีคิดหลายชั้นนะ เขาถึงมีคำพูดว่า "อ่านสามก๊ก จบสามรอบ คบไม่ได้"  555

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 12:52:30 »
ตามพี่อาร์ทครับ

ผมได้ยินมาคนรวยจริงๆ เขาไม่ซื้อรถหรอก ส่วนใหญ่ใช้ชื่อบริษัททั้งนั้น

แต่คนที่กึ่งๆ รวย ซื้อรถล้านนึง ถึง สามล้าน อันนี้รถตนเองจริงๆ นะครับ ดูจากที่ทำงานแล้ว ผ่อนกันหมด รถตัวเองด้วย

ออฟไลน์ moonblock

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 12:58:50 »
ถ้าตัว 1.8 จัดเพิ่ม VSC + ถุงลม 4 ใบ  ราคาเท่าเดิม ผมเริ่มสนใจนะ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ CaVaRellO

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:15:25 »
ชอบนะครับ อยากได้ แต่เข้าไปนั่งนิสสันทุกคันแล้วหัวแทบชนเพดาน รู้สึกอึดอัด ทั้งๆที่ผมสูงแค่172
ผมก็งงว่าทำไม สงสัยเค้าปรับเบาะสูงทุกคันตอนเอามาโชว์

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:27:41 »
 ผมขับบ่อยนะพัลซาร์ส่วนตัวผมว่าโอเคนะขับสนุกมี moonroof. ด้วยถ้าเทียบกับมาสด้าสาม 1.6 นะผมเอาพัลซาร์แน่นอน

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:42:41 »
อารมณ์คล้ายๆ ทีด้า ผมมองว่า คนที่จะเล่นรถห้าประตู ไปตัวอื่นนะ เพราะ ถ้าเอาราคามายัน ยังไง ซิลฟี่ก็โอเคกว่า (สำหรับคนรักนิสสัน)
ส่วน เรื่องอสังหา มุมมองมันต่างจากรถนะ

ตอนนี้เศรษฐกิจไม่ดีจริง ฝากแบงค์ได้ดอกมั๊ย??? คนที่มีเงินเย็น เขาเลยไม่ซื้อรถไง เพราะราคามันก็ตกตามชื่อ
เขาเลยผันเงินจากแบงค์ มาซื้ออสังหา เพราะยิ่งเศรษฐกิจไม่ดี  ยิ่งสามารถต่อรองราคาได้เยอะกว่าตอนเศรษฐกิจร้อนๆ
จุดนี้คือเหมือนการเก็งกำไรนั่นแหละ แต่มันก็มีหลายมุมมอง เช่นต้องการทรัพย์สินไว้ปล่อยเช่า

มีน้องความเห็นข้างบนบอกว่า คนมีตังค์ 50 ล้าน เลยกันเงิน 5 ล้านมาซื้อรถ....ผมกลับมองว่าคนมีตังค์น้อยคนจริงๆที่จะทำแบบนั้น
ส่วนมากคือ คนมีตังค์ 50 ล้าน เขาแทบจะไม่อยากควักเงินสดซื้อรถเลยแม้แต่ล้านเดียว

แต่ใช้วิธี เอารถเข้าบริษัทที่ตัวเองเป็นเจ้าของ แล้วใช้ค่างวดทำเป็นรายจ่ายของบริษัท เพื่อให้หักภาษีได้
ส่วนเงิน อาจจะสัก 4 ล้าน (ล้านนึงเอาไปดาวน์ 20% พอดี...) ก็เอาไปซื้ออสังหาสักทีเพื่อปล่อยเช่าทำกำไร 8-10% ต่อปี
หรือไม่ก็ลงทุนเพิ่มบริษัทตัวเอง อาจจะได้กำไรถึง 20% ต่อปี นั่นแปลว่า กำไรจากบริษัท มันสูงกว่า ดอกเบี้ยรถยนต์คันนี้
แถมหักค่าใช้จ่ายบริษัทได้อีกตะหาก.... แปลว่าตลอดระยะเวลา 4-5-6 ปี ที่ใช้รถคันนี้ เป็นดอก 0% แถมเหลือตังค์ค่าน้ำมัน
หรือค่าบำรุงรักษาอีกตะหาก แต่ถ้าบริษัทรถ ทำโปรโมชั่น 0% 5 ปี มันก็ยิ่งกว่าได้รถใช้ฟรีๆซะอีก

คนที่มั่งคั่งร่ำรวยจริงๆ วิธีคิดหลายชั้นนะ เขาถึงมีคำพูดว่า "อ่านสามก๊ก จบสามรอบ คบไม่ได้"  555

ผมก็เห็นแบบนี้บ่อยเลยอะครับ
ทำleasing 5 ปี ถ้าจะยังไม่ขายก็เอารถออกมาหักค่าเสื่อมต่ออีก5 ปี

ออฟไลน์ jsk17

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:53:36 »
ที่ศูนย์นิสสันแถวบ้านเห็นอยู่คันนึง แต่ไม่เคยเห็นวิ่งสักคัน นึกว่าเอามาโชว์ไว้เฉยๆ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 14:03:44 »

- ถ้ารถราคาแพงๆของผมใช้วิธีซื้อสดแต่เอามาหักค่าเสืี่อมเอาเองครับ ไม่ผ่อนเพราะเวลาฉุกเฉินผมปล่อยรถพวกนี้ออกก่อน เพราะมันเอามาใช้สร้างเงินไม่ได้ครับ แต่รถทำงานอย่างพวกรถกระบะซื้อผ่อนเอา เพราะตัวรถมันสร้างเงินมาผ่อนตัวเองได้

- อสังหาฯก็ความเสี่ยงเยอะครับ ก่อนซื้อผมต้องคำนวณเผื่อไว้เลยว่าโอกาสติดมือนานแค่ไหน ปกติผมเก็บไว้อย่างน้อย5ปีขาย เพราะจะเลี่ยงภาษีธุระกิจจำเพาะได้ และราคามักจะเพิ่มขึ้นพอสมควร แต่บางอันคำนวณพลาดติดมือมา 20 ปีแล้วยังขายไม่ได้ก็มีเหมือนกัน เหมือนสโลแกนว่า"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน" คนลงมาเล่นอสังหาฯแล้วเจ๊งก็มีเยอะครับ พอๆกับพวกแมงเม่าเล่นหุ้นเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 14:40:29 »
ผมว่ารถเค้าสวยนะครับ แต่คนไม่ค่อยชอบกันเท่าไหร่

นี่ยับไม่นับ Mazda3 ใหม่ที่กำลังจะมา

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:44:35 »
ผมชอบนะโปรนี้   ถูกหวยซักหน่อยเถอะะะะะะะ  ......

ออฟไลน์ toonnazaone

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 19:39:46 »
เป็นบางรุ่น บางยี่ห้อ

TOYOTA VIOS ผมก็เห็นยังต้องจองกัน 3 เดือน
HONDA ACCORD ก็ 2+เดือน
SUZUKI SWIFT ก็ 4 เดือน
BENZ BMW แทบทุกรุ่นก็จองข้ามเดือน บางรุ่นรับรถปีหน้า

มาออกที่พิษณุโลกเลยครับ ที่บอกมาบ้างรุ่นมีเลยโดยเฉพาะน้องออส
รุ่นอื่นรอไม่เกินเดือนครับ
คนพิดโลก ออกป้ายแดง เบนซ์ บีเอ็ม เป็นว่าเล่นเลยครับ 555+ CLS ML E S X1 X3 X5 ซีรีย์3 5 อีก

ที่เห็นเด็ดสุด Audi R8 สีเขียวLemon งามคั่กๆ น้ำลายไหลเลยครับ หลังสระน้ำโรงเรียนโรจน์ใหญ่ เส้นหลังปทุมทอง
ผมลองไปถามF30 320d "s" สีดำเบาะแดงมีรถเลยอะแถมป1 พรบ ทะเบียน ฟิลม์ จัดมาเต็มเลย แต่ r8 ต้องไปแอบดูแล้ว
วัดดีคับคนพิดโล

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 23:21:47 »
เห็นเพื่อนไปจองไว้ 3 เดือนพึ่งจะได้รถเหมือนเซลไม่ค่อยอยากจะขายถามทีไรรถก็ไม่มีสักที นึกว่าเขาไม่ผลิตซะอีกที่แท้ขายไม่ค่อยได้นี่เอง

ออฟไลน์ tOntrAnETY

• tontranety
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 18:03:14 »
ผมว่าถ้าพัลซ่าลดราคา มาแข่งกับ jazz ไปเลย ผมว่า ขายได้ยอดเยอะแน่ๆ

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 20:26:50 »
เข้าทางเลย อีก5ปี รอช้อนซื้อมือสอง ได้ราคาต่ำสุดๆแน่ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Hopefully-LIFE

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 13:19:18 »
โปรตามเศรษฐกิจ เจ็บตัวจากรถคันแรกไปตามๆกัน