ผู้เขียน หัวข้อ: คอนโซล city เป็นรอย ทำไงดีครับ  (อ่าน 14031 ครั้ง)

ออฟไลน์ pixie145

• Newbie
  • *
คอนโซล city เป็นรอย ทำไงดีครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:40:46 »
คอนโซล city เป็นรอย ทำไงดีครับ

รอยอาจะนิดเดียว แต่ขับกลางแจ้งมีแดดมันเห็นชัดมากเลยครับ

และทุกครั้งที่เห็นรู้สึกเศร้าจัง  ไม่รู้ไปโดนมาตอนไหนครับ คงไขควงของช่าง หรือคาร์แคร์ไม่รู้คับ

เปลี่ยนคอนโซลใหม่เลยจะสิ้นเปลืองเกินไปหรือเปล่าครับ หรือหุ้มพวกฟิล์มต่างๆ หรืเคฟล่าได้มั้ยครับ

หรือเปลี่ยนทั้งคอนโซล-ภายในเป็นสีดำเหมือนตัวทอปดีครับ ให้ร้านพ่นสีดำใส่จะเนียนสวยมั้ยครับ

ถามอีกนิดครับ พวกรอยยางมะตอยตามประตูด้านนอก เอาออกยังไงดีครับ อยู่หอครับ ไม่มีพวกสายยางฉีดนะคับ

ขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
Re: คอนโซล city เป็นรอย ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:42:50 »
อยากได้แผงประตูสีดำแบบนี้ด้วยอะครับ

ถ้าเบิก0ไปถามมา อันละ2พันอะคับ สีดำแบบตัวทอป หรือให้ร้านพ่นดีครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
Re: คอนโซล city เป็นรอย ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:46:28 »
จริงๆผมว่าของแบบนี้ใช้ๆไปเดี๋ยวมันก็เป็นรอยอยู่ดีน่ะคับ

ของผมมาตอนแรกๆไม่มีรอยอะไร

เดี๋ยวนี้ รอยเล็บ รอยรองเท้าเพียบเลย รอยบุหรี่ไปโดน รอย ฯลฯ หลังๆเลยไม่สนใจอะไรแล้ว

ถ้าจะเอาเพื่อความสบายใจก็เปลี่ยนเป็นสีดำก็ได้คับ  ;D ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 13:49:14 »
ไปถามราคาแผงประตู-เก๊ะ 0 สีดำแบบตัวทอปมาครับ แต่ยังไม่ได้ถามคอนโซล

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• Sr. Member
  • ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 15:18:34 »
แผงประตู ราคาไม่แพงอย่างที่คิดแฮะ

แต่ผมว่านะครับ ไอ่ส่วนสีดำที่เป็นรอยอะครับ ก็หาปากกาสีดำ ๆ มาแต้มให้เนียน ๆ ซะถ้าไม่สบายใจอะครับ

ส่วนสีเบจ ก็ ปล่อยมันเถอะครับ ใช้ ๆ ไปก็เป็นรอยได้อีกเรื่อย ๆ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ ball8850

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 15:37:55 »
ซื้อมาใช้งานยังไงก็มีร่องรอยต่าง ๆ อยู่แล้วครับ
ไม่เกิดจากเราเองก็เกิดจากคนอื่น

รอให้มันเป็นเยอะ ๆ แล้วค่อยเอาไปซ่อมหรือเปลี่ยนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:16:08 »
ของผมเสากลางก็เป็น โดนคนนั่งหลังเกาเล่นแน่เลยอย่างเซ็ง

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 16:17:06 »
ทำใจ  ;D โชคดีผมไม่เคยใช่รถส่วนตัวป้ายแดง คันเก่าผมโดนชนแล้วหนีพอให้ตัวถังบุบมา 2 รอบแล้วอย่างเซง ถือว่าทำบุญทำทานไปขออย่าให้เจอกันอีกเลย รถมีไว้ใช้ไม่ได้ไว้ตั้งโชวเรารักษาเขาเท่าที่ทำได้หล่ะครับ สิ่งของหรือสิ่งมีชีวิตมันก็เสื่อมตามเวลาเหมือนกันทั้งนั้น ถ้าไม่สบายใจก็เปลี่ยนครับ แต่นั้นหมายความว่าถ้ามันมีรอยอีกคุณก็จะเปลี่ยนอีก ?

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 19:48:47 »
เมื่อใจมาถึงขั้นนี้แล้วก็เปลี่ยนเลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 21:16:16 »
รถผมรอยเต็มเลยครับ ตรงแผงสวิตซ์ปรับกระจกน่ะ
ทำใจไปก่อน ถ้าไม่ขายก็กะจะทำลายไม้อยู่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 22:05:44 »
ใช้ไปเดียวก็เป็นรอยอีกนะครับ ทำใจดีกว่าครับ  ลงแว็กให้แววก็พอ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 13:38:30 »
ลองสอบถามราคาเทียบกับเปลี่ยนดูจริงๆถ้าซ่อมหรือเปลี่ยนแพงหาปากกาเคมีลองเทียบดูครับสีดำน่าจะทำไม่ยาก
http://www.repairexpressbkk.com/
http://www.tcwcarrecon.com/?cat=1

ออฟไลน์ itimkati

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 17:43:18 »
เจ้าตูบตัวแสบของผมชอบยืนแล้วเอาขาไปเหยียบอยู่ตรงนั้นครับ เล็บข่วนเป็นรอยอยู่ 

แต่ผมไม่ซีเรียส เพราะอยากให้มันยืนชมวิว แบบว่ารักเจ้าตูบมากกว่ารถครับ ^ ^