ผู้เขียน หัวข้อ: BENZ C200 KOMPRESSOR โฉม W203 (ตาถั่ว) ปี 2004 ราคานี้น่าคบหรือปล่าวครับ  (อ่าน 20033 ครั้ง)

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
มือสองเปิดราคาที่ 975000 บาท ราคาน่าคบไหม

แล้วรุ่นนี้มีปัญหาอะไรที่น่ากังวลหรือไม่ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยเห็นถึง 6 แสนเลยนะครับ ราคาถูกมากๆ :D

http://www.clubcclass.com/webboard/viewtopic.php?p=152731&sid=77ec9062d619f3917b2747d817bc7100
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2013, 20:40:57 โดย GreenG »

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
ราคานี้ ผมว่าเผลอๆ หา E200 w211 ปีใกล้ๆกันได้เลยนะนั่น
เห็นบางคนปล่อยไป 9แสนต้นๆเอง

แต่ราคาจะยืนอยู่ล้านต้นๆนะครับสำหรับตัวนี้

w203 เกือบล้าน ผมว่าแพงไปนะ

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
ไม่ควรเกิน7นะครับ เตรียมงบซ่อมไว้อีกซัก5หมื่น

ออฟไลน์ localgame

รุ่นนี้เห็นหลายคนบ่น แนวจุกจิก ไม่น่าเล่น

ผมว่าไปเล่นE-Class W211 ดีกว่า

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
รุ่นนี้เห็นหลายคนบ่น แนวจุกจิก ไม่น่าเล่น

ผมว่าไปเล่นE-Class W211 ดีกว่า

ใช่ครับ เขาว่าช่างในอู่ซ่อมกันจนชำนาญแล้วออกไปเปิดอู่เองกันได้เลย ขนาดนั้น :o (ฟังเขามาอีกที)

ออฟไลน์ burutrad

เพื่อนผมใช้อยู่สิบปีแล้วนะก็ทนทานดีนะรุ่นนี้

ออฟไลน์ Zephyrs

ตัว Supercharger เนี่ยแหละที่ทำให้เสียบ่อย - -"

ในตปท ซ่อมๆเปลี่ยนๆกันเป็นว่าเล่น .______________.

ออฟไลน์ FlyMe

• Full Member
ผมเพิ่งขายไปเมื่อเดือน May ราคา 8 แสนถ้วน  C180 Kompressor w203 ปี 04 มือเดียว วิ่งเกือบ 2 แสนกิโล ไม่มีปัญหา ไม่จุกจิก 5 ปีแรกเช็คศูนย์ธนบุรี 5 ปีหลัง เช็คอู่นอก ประจำทุก 10000 โล (service A/B)   รถดี ยังเสียดาย  ขายเพราะแฟนอยากเปลี่ยนรถใหม่ ก็ต้องตามใจ

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
ราคานี้ผมว่าแพงไปเยอะครับ ไปw211 ได้ปีใหม่กว่านี้นิดๆด้วยผมว่า

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เตนท์ตีไม่เกิน 7 แสน ได้ 7 แสนก็เรียกว่าเยอะแล้ว เพราะเอาไปขายต่อเท่าไหร่ล่ะงานนี้ ?

เก่าขนาดนี้ ยางแท่นเครื่อง แทนเกียร์ บุชเฟืองท้าย กากบาทเพลากลาง ที่เป็นลูกยางทั้งหมด เสื่อมแล้วครับ หรือเอามาใช้แบบกุก ๆ กัก ๆ ก็แล้วไป

ซีล ประเก็นยาง เซนเซอร์ ถ้าเจ้าของไม่เคยทำ ก็เตรียมตัวเลยครับ  ลูกปืนล้อ เฟืองท้ายหอน แก้กันตามอาการอีกเท่าไหร่ ?

จะซื้อมมือสองดูรถเป็นแค่ไหนอีก จมน้ำ ชนหนัก ตัดหัว ต่อท้าย คว่ำมา ดูออกรึเปล่าครับ ?

W204 ป้ายแดง ออกศูนย์ 2ล้านนิด ๆ ได้รถใหม่ๆ ไม่ต้องซ่อม

ถ้า W203 อายุ 10 ปี ราคาแค่ครึ่งเดียว เครื่องจะแรงกว่าผมก็คิดว่ามันแพงเกินไปแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เห็นด้วยครับ ไป E W211 ดีกว่า ยังดูดีอีกนานเลยด้วย