ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ต้าเรา จะMinor Change Fortuner อีกซักกี่รอบดี ล่าสุดมาอีกแล้ว ยัดออฟชั่้น  (อ่าน 9954 ครั้ง)

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
เพิ่ม G Book + พวงมาลัยมัลติ ทุกรุ่น

2.5V 5AT เพิ่ม   เครื่องปรับอากาศ อัตโนมัติ
                        กล้องมองหลัง
                        จอแสดง MID

TRD        ภายใน ดำล้วน ทั้งเบาะ และ Console

สรุปเหมือนจะ ยัดออฟชั่นแต่ไม่ได้ Minor

มะไหร่พี่ต้าเราจะเลิกดูถูกผู้บริโภคซักที ไม่ไหวไม่ไหว รุ่นนี้กะจะลากไป 10ปีเลยนะนั่น   เพราะมีข่าวว่า ตัวใหม่มา 2017

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2013, 09:50:07 โดย keangac »

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

เปิดตัวใหม่ปลายปีหน้าหรือ ต้นปี 58 พร้อม vigo

ออฟไลน์ O_o"

มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ เป็นแบบนี้กันหมดทุกค่าย อยากได้ออฟชั่นแบบนี้ก็ต้องซื้อตอนนี้

พอรุ่นใหม่ออกมาก็ตัดนั้นตัดนี้ออก แล้วค่อยๆเพิ่มอุปกรณ์ต่างๆให้ทุกปีจนถึงปลายอายุตลาด

ออฟไลน์ dht_tubes

สรุปว่าวีโก้ใหม่ + ฟอร์จะมาปลายปีหน้า หรือต้นปี 57 ค่อนข้างชัวร์แล้วใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมว่าเค้าก็ไม่ได้ดูถูกอะไรครับ ถ้าดูถูกจริงๆต้องขายแบบ option เดิมตั้งแต่เปิดตัวแล้วไม่ยอมปรับอะไรเลยมากกว่า fortuner BMC ไปแล้ว2รอบ ไม่นับรุ่นปรับเล็กน้อยเฉลี่ยปีละครั้ง พวก SUV ตระกูลรถกระบะเนี่ยลากยาวกันเป็นปกติทั่วโลกครับ

ออฟไลน์ Nyquist

จะปรับหรือไม่ปรับก็ขายดีเหมือนเดิม อิอิ ;D

ออฟไลน์ keng

• Sr. Member
ผมคิดว่า เพราะเค้ายังขายได้อยู่ และคงพยายามขายโมเดลนี้ให้ได้มากที่สุด
ก็เลยมีรุ่นตกแต่งพิเศษออกมาหลายครั้ง อย่างเมื่อก่อน อีซูสุ ยังขายมังกรทองอยู่ตั้งนาน
กว่าจะเปลี่ยนโฉมใหม่

ออฟไลน์ ball8850

• Newbie
  • *
ของยังขายได้ขายดี
เป็นผม ผมก็ยังลากขายไปต่ออีกสักหน่อย
เพราะอนาคตโมเดลใหม่มาก็ไม่รู้จะเป็นยังไง

ออฟไลน์ peterpat

เห็นราคาตัว TRD ยังครับ จำได้ว่าที่บ้านผมซื้อยังป้วนเปี้ยนแถวๆ 1.4 ล้านเอง
ตอนนี้กระโดนไปเกิน 1.5 ล้านแล้ว ขึ้นเอาๆเลยครับ

ออฟไลน์ Volta

ในโบรชัวร์มีบอกนิครับ

"บริษัท ขอสงวนสิทธิ์การเปลี่ยนแปลงรายละเอียด(และราคา)โดยไม่แจ้งล่วงหน้า"  :D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ซื้อรถตอนปลายอายุ คุ้มสุดแล้ว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ซื้อรถตอนปลายอายุ คุ้มสุดแล้ว
จริงครับBMนี่ลดกัน5แสน

ออฟไลน์ LaTeX

แบบDmaxโฉมที่แล้วแหละครับ ต้องปรับกันบ่อยหน่อยจนได้รุ่น
new dmax super titanium x-series ขับแล้วซุปเปอร์รวย presented by ก็อต จักรพันธ์
เห็นราคาตัว TRD ยังครับ จำได้ว่าที่บ้านผมซื้อยังป้วนเปี้ยนแถวๆ 1.4 ล้านเอง
ตอนนี้กระโดนไปเกิน 1.5 ล้านแล้ว ขึ้นเอาๆเลยครับ
ถ้าผมซื้อตอนTRD21ราคาจะถึงสามล้านมั้ยครับ

ออฟไลน์ rut191

ตอนนี้ยังไม่มีคู่แข่งที่สมน้ำสมเนื้อครับรอดูmu7
ปล.สงสารmu7นะโฉมนั้นออกมาก่อนเป็นแนบพอฟอจูนจะออกกลับเปลื่ยนเป็นppvไม่ต้องเป็นแนบก็ได้ซะงั้น

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมว่าเขาก็ไม่ได้ดูถูกอะไรนิครับ ของใหม่ยังไม่มาจะปล่อยตัวเก่าเดิมๆไปเรื่อยๆก็ใช่ที่
เพิ่มนิด เพิ่มหน่อย พอกระตุ้นตลาด และเขาก็ไม่ได้เสนอว่าเป็น new FTN ไม่ได้หลอดใคร
ไม่เหมือนอีกค่ายที่ปรับภายใน แค่นั้น แต่โฆษณาเป็น New ... ต้องการอะไร :-\ :-\
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมจะจำไว้ครับ ซื้อ Toyota ต้องซื้อตอนใกล้เปลี่ยนโฉม :D

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมจะจำไว้ครับ ซื้อ Toyota ต้องซื้อตอนใกล้เปลี่ยนโฉม :D

ทุกยี่ห้อแหละครับเต้ ก่อนเปลี่ยนโฉมใหม่อัดอุปกรณ์กันเพียบ แถมด้วยส่วนลดมหาโหด

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ทุกยี่ห้อแหละครับเต้ ก่อนเปลี่ยนโฉมใหม่อัดอุปกรณ์กันเพียบ แถมด้วยส่วนลดมหาโหด

ครับ

แต่ผมชอบ Vigo ตัวนี้นะครับ

ตอนนี้ option ครบมาก ตัว 2.5E AT Cab ยกสูง ราคา 7 แสนปลายๆ จัดเต็มมากๆ คุ้มค่า ราคาดี ;)

ออฟไลน์ Amaranthe

มันเป็นหลักการของ Product Life Cycle นะ ผมเดา

ออฟไลน์ MUK

เพราะว่ายังมีป้ายแดง และยังไม่มีป้าย เยอะ มากๆ ครับ
ผมว่าต่อให้พรุ่งนี้รุ่นใหม่จะออกมา แต่ถ้ายังมี รุ่นนี้ขายอยู่ คนก็ซื้อครับ
ปัจจัยหลายอย่างมันส่งผลให้ขายได้ครับ
ผมว่า for พิสูจน์ตัวเองได้ดีพอสมควรครับ แม้ว่าตัวใหม่ของค่ายใหม่ จะใหม่จะสดกว่า ก็ยังโค่นไม่ลง
 ;D

ออฟไลน์ aoddy1

ไม่มีใครโค่นพี่โตได้หรอกครับ คนไทยติดที่แบรนด์ แถมบริการยังดีศูนย์เพียบ ผมลุ้นMU7ตัวใหม่มากกว่าว่าจะสวยไหม

ออฟไลน์ RUNDOG

• Jr. Member
  • **
ผมก็เห็นมันเป็นเหมือนกันทุกยี่ห้อ แต่ขนาดยัดออฟชั่นเพิ่มมาก็ไม่ค่อยเห็นคนใช้พอใจ ต้องไปแต่งเพิ่มตลอด ไม่มีอะไรพอดีสำหรับคนเล่นรถเลยครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต

ครับ

แต่ผมชอบ Vigo ตัวนี้นะครับ

ตอนนี้ option ครบมาก ตัว 2.5E AT Cab ยกสูง ราคา 7 แสนปลายๆ จัดเต็มมากๆ คุ้มค่า ราคาดี ;)
งง ครับ ตอนนั้นผมจำได้นะว่า พี่บอกว่ามันแพงมาก ทำไมตอนนี้มาบอกว่า คุ้มค่าละครับ
 http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33426.msg545397.html#msg545397
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2013, 15:35:42 โดย Kittitouch Tan »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ fameta

• **
เมื่อก่อนผมก็ว่ามันแพงจังตอนนี้ผมก็ชอบตัวนี้แต่ราคาแพงเพราะผมไม่มีเงินซื้อก็เลยบอกว่าแพงสำหรับผม

ออฟไลน์ bojung

มันก็ออกไมเนอร์เซ๊นท์พร้อมกับวีโก้นั่นแหละครับ น่าจะออกตัวใหม่ปลายปีหน้าพร้อมวีโก้นะครับ ผมก็ยังเห็นมันขายได้อยู่เรื่อยๆ โตโยต้าก็ยังคงปรับปรุงไปเรื่อยๆ และก้ยังขายได้อยู่ วีโก้ก็เหมือนกัน เห็นไมเนอร์ทีไร มันก็ยังขายได้อยู่ดีทุกครั้ง ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ออฟไลน์ lovehome

• **
ผมว่าคุ้มนะสำหรับคนที่ไม่มายด์เรื่องตกรุ่น เห็นโปรตอนนี้ลดกันเยอะๆผ่อนถูก ดอกถูก เป็นทางเลือกดีครับ
ซึ่งหลายๆค่ายก็เป็นนะ แต่วีโก้มันอยู่มานานแล้วจริงๆ คนรอเริ่มบ่น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
การตลาดครับ ธรรมดาๆเลย