ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้รถมีเสียงตอนเสียบกุญแจจะสตาท  (อ่าน 4973 ครั้ง)

ออฟไลน์ yahooza00

• Jr. Member
  • **
แบบในคลิปนี้ตอนต้นคลิป ครับ

ทำได้หรือไม่ครับ

พอดีรถผม โฉม ออส เครื่องแบบเดียวกัน แต่ไม่มีเสียงแบบนี้

อยากทำเพื่มครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: อยากให้รถมีเสียงตอนเสียบกุญแจจะสตาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:36:55 »
ลองเปิดประตูเสียบกุญแจดูครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: อยากให้รถมีเสียงตอนเสียบกุญแจจะสตาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:06:47 »

ใช่เลย อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 11:44:15 »

ใช่เลย อิอิ

โปรดฟังอีกครั้ง!  ;D

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 12:13:04 »
คันในรูปเป็นโฉม ไม้บรรทัดครับ US spec ซึ่งในคลิปนั้นมีเสียงดัง2แบบครับคือ 1. เสียงเสียบกุญแจแล้วเปิดประตูทิ้งไว้ 2. พอสตาร์ทแล้วจะมีเสียงเตือนให้รัดเข็มขัด ซึ่งเดาว่าโฉมออส US spec ก็จะเป็นแบบนี้เช่นกัน ทางออกคือต้องสั่งโมดูลกล่องตรงรุ่นจากebay มาติดตั้งเองคาดว่าไม่กี่ตังค์แต่จะหาได้รึป่าวนั้นอีกเรื่อง ไม่ก็เบิกศูนย์เอาของโฉม ACV30-40 มาติดก็ได้เพราะเสียงคล้ายกันเลย แต่ สเป็กไทยก็ยังไม่มีเสียงเตือนรัดเข็มขัดหลังสตาร์ทอยู่ดี (ใครใช้ฮอนด้าคงนึกออก)  ;D
 เข้าใจว่า โฉมออส(ท้ายหงส์) สเป็กไทย ยุคนั้นน่าจะตัด function นี้ออกไป คือ ไม่มีเสียงเตือนเสียบกุญแจคาขณะเปิดประตูทิ้งไว้ครับ

ออฟไลน์ ole7

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 19:06:13 »
แปลกดีเหมือนกัน คันที่ไม่มีเสียงอยากได้แบบมีเสียง แต่คันที่เค้ามีเสียงนี้กลับหาคำตอบว่าทำอย่างไรให้ไม่มีเสียง 5555 เช่นเสียงไม่รัดเข็มขัดกับเปิดประตูค้าง

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 22:16:06 »
มาสด้าโครโนส ผมสองคันเสียงดัง ติ๊งๆๆๆๆ ยังกับรอรถไฟน่ะ....
รำคาญครับ ต้องคอยยิดกุญแจปิดตลอด  จะฟังเพลงตอนปิดกุญแจ on มันก็ดังตลอด  อยากเอาออก อิอิ

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 23:36:27 »
มาสด้าโครโนส ผมสองคันเสียงดัง ติ๊งๆๆๆๆ ยังกับรอรถไฟน่ะ....
รำคาญครับ ต้องคอยยิดกุญแจปิดตลอด  จะฟังเพลงตอนปิดกุญแจ on มันก็ดังตลอด  อยากเอาออก อิอิ

ผมชอบโครโนสครับ แทบทุกอย่างเลย
เสียงเตือนผมว่ามันยังทำออกมาดีกว่ารถใหม่ๆเลยครับ
มันจะดังเป็นจังหวะ ติ๊ง...ติ๊ง....ติ๊ง.... ดูมีระดับ ใส่ใจทำมาก
ไม่ใช่เสียง ติ๊ดๆๆๆๆ เป็นนาฬิกาปลุกแบบรถสมัยนี้ รำคาญมากกว่า

ปล. แต่ถ้าบิดไปที่ on แล้วมันยังดัง เพราะแค่ไหนก็คงไม่เอาล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ yahooza00

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 01:21:12 »

ขอบคุณครับเด๋วพรุ่งนี้เช้าจะไปลองดูครับ