ผู้เขียน หัวข้อ: +18 เวลามีอุบัติเหตุข้างทางชะลอๆหน่อยก็ดีเหมือนกันนะ ไม่งั้นรถท่านอาจจะกลายเป็นรถเปิดประ  (อ่าน 10026 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
จากข่าวนี้ครับ

สุดสะเพร่า! รถยก 6 ล้อ ผูกสลิงลากพ่วง 18 ล้อตกข้างทาง ขวางถนนโดยไม่ติดป้ายเตือน กระบะไม่เห็นพุ่งชน ดับคาที่ 3 ศพ ทั้งหัวขาดร่างแหลกเหลวสยอง...

วันที่ 9 ก.ย.56 เวลา 14.00 น. ร.ต.ท.มานพ ประชากุล พงส. สภ.ท่าเรือ อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี ได้รับแจ้งจากศูนย์วิทยุมูลนิธิมิราเคิลออฟไลฟ์ ประจำจังหวัดกาญจนบุรี ว่า เกิดอุบัติเหตุรถกระบะชนลวดสลิงขณะรถยกบรรทุก 6 ล้อ กำลังลากรถยนต์พ่วง 18 ล้อ ที่ตกลงไปข้างทาง เป็นเหตุทำให้รถยนต์กระบะช่วงหลังคาขาดกระจุยไปทั้งแถบ ลวดสลิงได้ตัดคอคนขับดับ ผู้โดยสารอีก 2 ดับสยองคาที่ เหตุเกิดบริเวณถนนสาย พระแท่น-ดอนรักษ์ หมู่ 6 ต.พระแท่น อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี

ที่เกิดเหตุ พบรถบรรทุก 6 ล้อ สีส้ม หมายเลขทะเบียน 80-5431 กาญจนบุรี ที่ให้บริการรถยก จอดขวางถนน 1 เลน มีลวดสลิงขนาดใหญ่ ผูกติดกับรถพ่วง 18 ล้อตัวลูก ยี่ห้อ อีซูซุ หมายเลขทะเบียน 88-0068 นครปฐม ที่ตกลงไปข้างถนน ทำให้ลวดสลิงดังกล่าว ขึงตึงอยู่กลางถนนเลนซ้าย ในระดับสูงเท่าอกคนขับรถยนต์กระบะพอดี นอกจากนั้น พบบรรทุกตัวแม่ของรถพ่วง 18 ล้อที่หลุดออกจากกันตกอยู่ใกล้กัน ลักษณะล้อชี้ฟ้า หมายเลขทะเบียน 88-0067 นครปฐม บนถนนพบเศษเหล็กรถยนต์กระบะแตกกระจาย และมีกองเลือดกระจายอยู่เต็มพื้นถนน

ห่างไปประมาณ 200 เมตร พบรถยนต์กระบะ ยี่ห้อ โตโยต้า ไฮลักซ์ 4 ประตู สีขาว หมายเลขทะเบียน กต 932 กาญจนบุรี อยู่ในสภาพตั้งแต่บริเวณกระจกหน้าและหลังคา จนสุดประตูหลังขาดหายไป คล้ายกับรถยนต์หรูเปิดประทุน ภายในพบกองเลือดอยู่เป็นจำนวนมาก ส่วนบริเวณด้านหน้าชนติดกับท้ายรถยนต์กระบะยี่ห้อ อีซูซุ ดีแม็กซ์ สีน้ำเงิน หมายเลขทะเบียน ตจ 2760 กทม. ที่ดัดแปลงเป็นรถบรรทุกสิ่งของแบบมีหลังคา โดยภายในรถกระบะโตโยต้า พบศพ 3 ราย คือ 1.นายวิโรจน์ แพงทอง อายุ 44 ปี อยู่บ้านเลขที่ 60 หมู่ 14 ต.บ่อสุพรรณ อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี คนขับรถยนต์กระบะสภาพศพไร้ศีรษะ เนื่องจากศีรษะถูกลวดสลิงตัดคอขาดกระเด็นตกลงไปกลางถนน ห่างจากตัวรถประมาณ 1 เกือบ 200 เมตร ศพที่สอง คือ นางแอปเปิ้ล แพงทอง อายุ 29 ปี อยู่บ้านเลขที่ 268/1 หมู่ 14 ต.พังตรุ อ.พนมทวน จ.กาญจนบุรี เสียชีวิตอยู่ในที่นั่งคู่คนขับ ส่วนศพที่สาม นายสมบัติ พนมวัน ณ อยุธยา อายุ 40 ปี 268/2 หมู่ 14 ต.พังตรุ อ.พนมทวน จ.กาญจนบุรี เสียชีวิตอยู่ที่บริเวณเบาะนั่งด้านหลัง โดยสภาพศพทั้งสาม อยู่ในสภาพแหลกเหลว  ซึ่งเจ้าหน้าที่ได้นำศพไปไว้ที่โรงพยาบาลมะการักษ์ ต่อมามีญาติของผู้เสียชีวิตทั้งหญิงและชายเดินทางมาที่เกิดเหตุ หลังทราบข่าวว่าบุคคลทั้ง 3 เสียชีวิตต่างร้องไห้ออกมาด้วยความโศกเศร้า สร้างความสลดใจให้แก่ผู้พบเห็นเป็นอย่างมาก

จากการสอบสวนเบื้องต้นทราบว่า ก่อนเกิดเหตุตั้งแต่ช่วงสายวันนี้ มีคนขับรถยนต์พ่วง 18 ล้อมาจากทางสี่แยกท่าเรือ มาตามถนนเมื่อถึงจุดเกิดเหตุรถคันดังกล่าวเกิดเสียหลักพลิกคว่ำหลักตกลงไปข้างทาง จากนั้นจึงได้ว่าจ้างให้รถบรรทุก 6 ล้อที่บริการรถยก มายกรถบรรทุก 18 ล้อขึ้นมา โดยคนขับรถยก ได้ใช้ลวดสลิงขนาดใหญ่ผูกติดกับกระบะรถพ่วงตัวลูก จากนั้นได้พยายามลากรถพ่วงตัวลูกขึ้นมา ส่วนรถยกได้เคลื่อนตัวไปอยู่เลนขวา ปล่อยให้เลนซ้ายว่างอยู่เลนเดียว โดยลวดสลิงได้ขึงตึงขวางถนนเลนซ้ายเอาไว้ โดยไม่มีการทำป้ายเตือน หรือให้คนงานส่งสัญญาณให้ผู้ใช้รถใช้ถนนทราบแต่อย่างใด

ขณะเดียวกันนายวิโรจน์ แพงทอง คนขับรถยนต์กระบะได้ขับรถยนต์มาตามเส้นทางดังกล่าว เมื่อเห็นรถยกจอดอยู่เลนขวา จึงได้ขับเข้ามาเลนซ้าย โดยไม่เห็นว่ามีลวดสลิงขนาดใหญ่ขวางถนนอยู่ และชนเข้ากับลวดสลิงเส้นดังกล่าวอย่างแรง เป็นเหตุทำให้ลวดสลิงตัดเฉือนเข้าด้านหน้ารถกระบะจนเป็นเหตุทำให้มีผู้เสียชีวิตดังกล่าว หลังเกิดเหตุคนขับรถยก 6 ล้อได้อาศัยช่วงชุลมุนหลบหนีไปอย่างรวดเร็ว โดยพนักงานสอบสวนได้ทำการตรวจสอบที่เกิดเหตุ และเร่งสืบสวนเพื่อติดตามคนขับรถบรรทุก 6 ล้อที่มายกรถพ่วง 18 ล้อที่ตกลงไปข้างทาง มาดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป โดยคาดว่าคงจับกุมตัวได้ในเร็วๆ นี้

http://www.thairath.co.th/content/region/368783

/OMG วีโก้เปิดประทุน ยังกะหนัง Final Destination  :o  :o  :o  ดูแล้วๆวีโก้ซัดมาเต็มที่ไม่มีเบรคเลยตัดได้ซะสวยขนาดนี้ ส่วนรถลากก็สะเพร่ามากไม่มีคนมายืนให้สัญญาณบนถนนเลย ส่วนตัวผมเวลาเห็นอุบัติเหตุอะไรไม่ว่าจะบนถนนหรือข้างทางก็ชะลอไว้ก่อน เพราะกลัวเจอแจ็คพ๊อตเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตัดซะเหมือนมีดร้อนๆผ่านเนยเลย....

นอกจากนึกถึงหนังสยองอย่าง FD แล้ว ก็นึกถึงบางฉากใน Piranha 3D ด้วยครับ แต่นี่มันชีวิตจริง เสียใจกับญาติผู้ตาย และขอให้คนชุ่ยมารับโทษด้วย

ออฟไลน์ AMG GT

สงสาร คนที่มาในรถกระบะอ่ะครับ  ไม่อยากนึกถึงสภาพคนเลย  ถ้าสมมุติกับรถเก๋งที่เตี้ยหน่อย คงอาจจะไม่ถึงตาย  เสียใจกับญาติผู้ประสบเหตุด้วยครับ

ออฟไลน์ Parinceo

น่ากลัวมากๆเลยครับ

อ่านแล้วขนลุก  :o

ออฟไลน์ Pathompong

• Newbie
  • *
ทำให้อด นึกไม่ได้ว่าขับๆอยู่แล้ว หัวตัวเองหลุดไปตกที่พื้น
แต่ยังมองเห็นอยู่จะเป็นยังไงอ่านแล้ว เสียวไปด้วย

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
ตัดซะเหมือนมีดร้อนๆผ่านเนยเลย....

นอกจากนึกถึงหนังสยองอย่าง FD แล้ว ก็นึกถึงบางฉากใน Piranha 3D ด้วยครับ แต่นี่มันชีวิตจริง เสียใจกับญาติผู้ตาย และขอให้คนชุ่ยมารับโทษด้วย

Piranha 3D ฉากในสระว่ายน้ำใช่มั้ยครับ  อิอิอิ

ออฟไลน์ recycleman

มักง่ายเกิ๊น ต้องเล่นให้หนักๆเลยครับ พวกชอบมักง่ายพอมีเหตุแล้ววิ่งหนีหางจุกตูดแบบนี้ อย่างน้อยผูกผ้าแดงไว้ที่สลิงก็ยังดีอาจจะพอช่วยได้บ้างเพราะตอนกลางวันแดดจ้าขนาดนั้นยากเลยหละครับที่จะเห็นสลิงมาแต่ไกลๆซึ่งกว่าจะเห็นมันก็สายซะแล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
คนไทยขาดจิตสำนึกด้านความปลอดภัยจริงๆ แย่มากๆ ;)

เรื่องแบบนี้ใน ตปท ไม่เกิดขึ้น ผมเคยดู Dis Turbo เขาทำงานเป็นทีมเลยครับ ไม่มั่วๆ บ้านๆ แบบบ้านเรา

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

ถามจริงๆเลยนะครับ
ผมเห็นเหตุแบบนี้ เช่น รถบรรทุกชน รถเมล์ชน เท่าที่อ่านคือคนขับหนีไปทุกราย
ตำรวจสามารถจับมาได้บ้างมั้ยครับ??
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Noomza

• Jr. Member
  • **
แสดงความเสียใจด้วยครับ ผมไม่รุ้จะพูดอะไรมันเเย่มากๆ คนอื่นที่ไม่เกี่ยวต้องมารับเคราะห์กรรมจากความโง่เง่าของคนบางคน

ออฟไลน์ Ruksadindan

Piranha 3D ฉากในสระว่ายน้ำใช่มั้ยครับ  อิอิอิ
(ภาคแรกนะ) ไม่แน่ใจว่าเป็นสระว่ายน้ำ หรือริมทะเลสาบครับ ที่สลิงหรือสายไฟจากเวทีลอยน้ำนี่แหละ ฟาดมาหาสองสาวบนเรือ มองเอวตัวเองแล้วค่อยตัวขาด บรึ๋ย แต่หนังยังไงก็คือหนังอ่ะ

ออฟไลน์ peak14405

รถเก๋งโหลดมา อาจจะโดนบาดสมองกระเด็นแทนครับ

ชุ่ยมาก

RIP

ออฟไลน์ supercat

• Sr. Member
พูดไม่ออกเลยครับ ต้องมาเสียชีวิตเพราะความมักง่ายของคนอื่นแบบนี้

ออฟไลน์ hutzero

ไม่ต้องห่วงเรื่องชะลอครับ   เวลามีอุบัติเหตุมักจะชะลอดูกันจนรถติดยาวเป็นหางว่าวเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว
แม้แต่มีอุบัติเหตุอยู่ฝั่งตรงข้ามก็ทำรถอีกฝั่งติดได้เช่นกัน

ออฟไลน์ Marverick

ไม่น่าคลิกเข้าไปอ่านข่าวแล้วเกิดจินตนาการตามเลย

ออฟไลน์ nithiyod

RIP ขอให้ตำรวจรีบจับคนสะเพร่ามาดำเนินคดี

ออฟไลน์ Mighty-X

พูดถึงสลิงแล้วนึกถึง
หนัง Ghost Ship เรือผี ฉากตัดคนบนเรือเลยครับ :o

ออฟไลน์ bojung

น่ากลัวมากครับ ตายแบบไม่ทันตั้งตัว ความประมาทของคนขับรถยก และไม่มีเจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวกด้วย

ออฟไลน์ fhasociety

แปลกใจอ่ะ แถวบ้านนะเท่าที่เคยเห็น
ปกติถ้าเขาจะดึกรถขึ้น หรือลากรถเนี้ย
อย่างน้อยต้องมีเจ้าหน้าที่ตำรวจคอยอำนวยความสะดวก
จะไม่ปล่อยให้ทำกันแบบดื้อ ๆ เช่นนี้
แบบนี้ดูมันมักง่ายเกินไปยังไงไม่รู้อ่ะ

RIP กับผู้เสียชีวิตค่ะ

ปล.รูปสยองมาก ไม่ไหวจริง ๆ
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ RUNDOG

• **
สยดสยองจริงๆครับ เราๆดูแล้วยังรับไม่ได้เลย ผมว่างานนี้ญาติคนเสียชีวิต ต้องเล่นงานเจ้าของรถลากให้ถึงที่สุด มันมักง่ายจริงๆ

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
อึ้งเลยครับ..เหตุการณ์แบบนี้ผมเองก็ยังไม่รู้ว่าจะมองเห็นสลิงหรือไม่..แต่สำหรับผมเมื่อเห็นรถเกิดอุบัติเหตุจะต้องชลอความเร็วใว้ก่อน..คาดว่าคนขับวีโก้อาจรีบเร่งจึงไม่ทันมองเห็นสลิง...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
ประเด็น อยู่ที่แซงซ้ายด้วยสินะ -..-

เฮ้อ ขนลุก
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ shanon

• **
มักง่าย ชุ่ย สะเพร่า  มากๆๆๆๆ ทำให้คนอื่นตาย ได้ยินข่าวแล้วหดหู่มาก  ??? ??? ???

ออฟไลน์ MingZaa

• **
อ่านแล้ว สงสารคนที่มาชนสลิงจริงๆๆครับ  กับความประมาทของรถลาก