ผู้เขียน หัวข้อ: วันก่อนไปลอง116iมาครับ......  (อ่าน 16531 ครั้ง)

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
Re: วันก่อนไปลอง116iมาครับ......
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 16:01:21 »
ได้กลิ่นดราม่าแหม่งๆ

เอาเป็นว่าจะรอดูคันที่เข้าวินนะครับ ท่าทางจะมายุโรปแน่นอน
กระทู้ผมไม่ดราม่าหรอกครับ
เฮฮาไปเรื่อยหละผมอ้ะ5555 ;D

ปล.น่าจะยุโรปแหละครับ(น่าจะ)
Great Handling = Great Car

Re: วันก่อนไปลอง116iมาครับ......
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 16:05:50 »
อยากได้ก็ซื้อเอาครับ เงินตัวเอง

ซื้อแล้วไม่มีใครเดือดร้อนกับเราด้วย มีแค่ตัวเราเองครับ

วางแผนดีๆ ตัดสินใจดีๆ ขอให้มีความสุขครับ
ขอบคุณครับ ;D
ผมก็กะว่างั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 16:07:44 »
น้องเขาตั้งกระทู้เยอะจริง

แต่เวลาอ่านกระทู้น้องเขากี่กระทู้ ก็มีคนแก่ๆมาเหน็บแนมตลอด แต่น้องเขาก็ไม่เคยแสดงความโกรธออกมาเลยนะ

เด็กอายุ 17 ยังมีวุฒิภาวะทางอารมณ์มากกว่าผู้ใหญ่ๆหลายๆคนในนี้ซะอีก

ออฟไลน์ SuperLeggera

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 16:25:19 »
ไม่สน CT200 บ้างเหรอครับ  :)

ออฟไลน์ dht_tubes

• Hero Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 17:01:58 »
รบกวนถามน้องเจ้าของกระทู้หน่อยครับ

ช่วยเปรียบเทียบฟีลลิ่งการขับเกี่ยวกับอัตราเร่ง กับ ความหนึบ แฮนเดิลลิ่ง

ระหว่างเจ้า 116i  กับ  เจ้าโฟกัส 2.0 ให้อ่านพอสังเขปหน่อยได้มั๊ยครับ เครื่อง บีเอ็มคงดีกว่าแหละ แต่ส่วนตัวผมรู้สึกว่า 2 ตัวนี้มันใกล้เคียงกันในภาพรวม

รออ่านนะครับ

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 17:51:25 »
จขกท ใจเย็นดีมาก

ทั้งการเลือกซื้อรถ และการตอบกระทู้  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 18:02:06 »
.
.
.
ผมว่าไม่ต้องซื้อเลยดีกว่าครับ
เพราะดูความจำเป็นแล้วน่าจะน้อยมาก
เพราะถ้าคนจำเป็นต้องซื้อรถจริงๆคงไม่
เลือกกันข้ามปีขนาดนี้  ;)
มันตามแผนแต่แรกแล้วครับ :P
เพราะผมกะว่าสักช่วงปลายปีค่อยจอง ;D

แล้วเป็นแผนด้วยรึเปล่าครับ ที่เลือกจาก BMW 320 มา CLA มา Golf มา Focus มา Fiesta แล้วก็คอยมาถามเพื่อนๆ เหมือนกำลังจะออกแล้ว ถามซ้ำแล้วซ้ำอีก แบบนี้แถวบ้านผมไม่เรียกว่าแผนครับ เหมือนไม้หลักปักขี้เลนมากกว่าครับ
ใจเย็นๆครับแหม่ ;D
ก่อนหน้านี้ผมอาจจะรีบถามหรือถามมากไปนิดครับตามประสาเด็ก
ผมก็ควรจะศึกษาดีๆก่อนแหละครับ :D

คิดว่าเป็นเด็ก ก็เป็นเด็กวันยังค่ำหล่ะครับ ผมก็ห่างจากคุณไม่มากหรอก แล้วก็เชื่อว่าหลายคนที่นี่ อายุน้อยกว่าคุณเยอะ แต่เค้าก็เด็กนะครับ เด็กไม่เด็กผมว่าไม่เกี่ยวกับอายุ เกี่ยวกับพฤติกรรมและความคิดมากกว่านะครับ

ยังไงก็ขอให้ได้รถตามที่ต้องการแล้วกันครับ อย่างที่ว่าครับ รถเราขับ มาถามคนอื่นก็เท่านั้น ไปลองขับชอบใจก็ตัดสินใจเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 18:04:31 โดย AuNaraKa »

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 18:06:33 »
จะเหน็บแนมกันทำไมเนี่ย บางท่านก็สอน น้องก็น้อมรับไว้แต่โดยดี แต่บางท่านนี่มาเหน็บเห็นๆเลย

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 18:16:21 »
ไม่เคยอ่่านกระทู้ก่อนๆของคุณนะครับแต่ผมพอจะเข้าใจเหมือนกันนะบางทีคนใช้คนขับกับคนซื้อมันคนละคนกันความรู้สึกความเข้าใจบางทีก็พูดกันยาก อันนี้พูดถึงในแง่ที่ว่าไม่ได้มามั่วๆตั้งกระทู้หาเรื่องเล่นๆนะครับ

ผมเองตอนแรกๆก็320D E90ปักใจอยู่คันเดียวเลยกับงบที่ให้มาได้มากสุดแค่1.2ล้านบาทก็มีแว่บๆเข้ามาบ้างระหว่างมาสด้า3 ฮอนด้าซิีตี้(ที่ราคาสบายใจคนซื้อแต่ได้รถไม่สบายใจคนขับแถมค่าดูแลยังต้องออกเองอีก) :'( แต่ด้วยความที่ปักใจเหลือเกินกับE90+กับไม่ได้มีความจำเป็นต้องใช้รถขนาดนั้นผ่านมากเกือบๆ2ปีผมยังไม่ซื้อเลยครับ555555

ยังไงเอาใจช่วยครับรถอะไรถ้าจำเป็นต้องใช้ก็ใช้ครับเลือกให้ดีๆคิดให้ดีๆบ้านแต่ละบ้านไม่เหมือนกันพ่อแม่ไม่จำเป็นต้องใช้รถราคาแพงหรือถูกกว่าคนเป็นลูกซะหน่อย ถูกมะ ขี้เกียจพูดมาก ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 18:59:18 »
อย่าเหน็บอะไรกันเลยครับ ผมอายุ สามสิบกว่า ก็ใช้เวลาเลือกเกือบ 2 ปีครับ
ต้องบอกก่อนว่าเป็นคนบ้ารถ เลือกคันนึงใช้นานครับ ก็เลยมีตัวเลือกเยอะ

ตั้งแต่
X1 18i, X1 20d, Golf GTI, 320i, 320d, Accord G9, Benz C Base, Ford Focus ลองมาทุกตัว แต่รู้สึกว่ามันไม่ใช้ตัวเรา

ล่าสุดได้ดู 116i ไว้ หน้าตาก็พอได้(โชคดี ได้ชุดแต่ง) วันถัดไปได้ลองขับตั้งแต่ไมล์ไม่เกินสิบโล
 เฮ้ย!!!นี่แหละรถที่เป็นตัวเราที่สุด จองเลย  ไม่สนใครจะว่ามันไม่สวย ขับมัน ประหยัดก็พอ
(ชีวิตนี้ทำงานก็น่าเบื่อ พอแล้ว ขอมีความสุขของการขับ มาเติมสีสัน ในชีวิตแต่ละวันก็พอ)

ถ้าคนที่คิดว่ารถคือส่วนนึงของชีวิต มันก็ต้องเลือก คนอื่นบอกใช้ แต่เราว่าไม่ใช้มันก็จบ
บางคัน คนอื่นบอกว่าไม่ใช้ ตัวเรารู้ดีที่สุด ถ้าใช้ก็จัดเลยครับ

แต่ที่แน่ๆ 116i มันขับดีมาก รองลงมาจาก Golf GTI เท่านั้นนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 19:05:31 โดย mothsan »

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 19:00:01 »
โกรธจขกท.ไม่ลงตรงที่เหน็บเท่าไรก็ไม่เคยโกรธ พูดจาดีกลับมาตลอดเนี่ยแหละ

ยังไงก็ไปตกลงอะไรให้แน่นอนก่อนใกล้ๆจะออกจริงๆค่อยมาถามดีกว่าครับ
หลายท่านเขาให้คำปรึกษาอย่างตั้งใจ แต่ตัวเลือกก็เปลี่ยนไปเรื่อย เพิ่มไปเรื่อย
และสำคัญติดตรงที่รถคันนี้น้องไม่ได้ออกเงิน แต่มาเลือกๆอยากได้ เหมือนมาหาเพื่อนคุยมากกว่าซึ่งตรงนี้มันเกินห้าหกกระทู้ไปแล้วมันมากเกินไป
คนเขาก็เลยเอือมระอา ถ้าน้องต้องการคำปรึกษาตอนเกิดปัญหาใบจอง ศูนย์ น้องอาจไม่ได้รับความปราณีอีก
เหมือนเด็กเลี้ยงแกะน่ะครับ มาบอกจะดูคันนู้น จะดูคันนี้ ไม่เอาจริงๆสักคัน สุดท้ายพอจะเอาจริงๆไม่มีใครเชื่อแล้วครับ เอือมระอากันหมด

คำแนะนำสุดท้ายคือ ไปตกลงกับผู้ออกทุนให้เรียบร้อย ไปดูรถให้เรียบร้อย เห็นบอกจะจองในงาน motor expo2013นี่นะ
แล้วมีอะไรค่อยตั้งกระทู้ถาม กระทู้สุดท้ายจริงๆก่อนจะจองรถ แล้วไปจองซะ นั่นแหละครับทีเดียวไปเลย แล้วจองแล้วก็ไม่ต้องมาตั้งกระทู้เวิ่นเว้อ จะเปลี่ยนเป็นคันนั้น จะมานับถอยหลัง ไม่ต้องครับ ทำuser reviewไปเลย
ประเภทคันนู้นเป็นยังไงแต่ไม่ได้ดู ไม่ถามเซล ไม่ได้ขอเทส ไม่ต้องมาตั้งแล้วครับ ใครคนอื่นตั้งค่อยเข้าไปคุยในนั้น ไม่ต้องตั้งล่อเป้าแล้ว

ด้วยความปรารถนาดี

ปล.ถึงสมาชิกท่านอื่นเรื่องรถถูกรถแพงไม่เกี่ยวครับ ถ้าผู้ปกครองเขาอยากให้ขับรถดีๆแพงๆสุดแล้วแต่เงินเขาครับ และเชื่อว่าน้องเขามีวุฒิภาวะในการควบคุมตัวเองอยู่พอสมควรด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 19:03:08 โดย LaTeX »

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 19:23:24 »
โกรธจขกท.ไม่ลงตรงที่เหน็บเท่าไรก็ไม่เคยโกรธ พูดจาดีกลับมาตลอดเนี่ยแหละ

ยังไงก็ไปตกลงอะไรให้แน่นอนก่อนใกล้ๆจะออกจริงๆค่อยมาถามดีกว่าครับ
หลายท่านเขาให้คำปรึกษาอย่างตั้งใจ แต่ตัวเลือกก็เปลี่ยนไปเรื่อย เพิ่มไปเรื่อย
และสำคัญติดตรงที่รถคันนี้น้องไม่ได้ออกเงิน แต่มาเลือกๆอยากได้ เหมือนมาหาเพื่อนคุยมากกว่าซึ่งตรงนี้มันเกินห้าหกกระทู้ไปแล้วมันมากเกินไป
คนเขาก็เลยเอือมระอา ถ้าน้องต้องการคำปรึกษาตอนเกิดปัญหาใบจอง ศูนย์ น้องอาจไม่ได้รับความปราณีอีก
เหมือนเด็กเลี้ยงแกะน่ะครับ มาบอกจะดูคันนู้น จะดูคันนี้ ไม่เอาจริงๆสักคัน สุดท้ายพอจะเอาจริงๆไม่มีใครเชื่อแล้วครับ เอือมระอากันหมด

คำแนะนำสุดท้ายคือ ไปตกลงกับผู้ออกทุนให้เรียบร้อย ไปดูรถให้เรียบร้อย เห็นบอกจะจองในงาน motor expo2013นี่นะ
แล้วมีอะไรค่อยตั้งกระทู้ถาม กระทู้สุดท้ายจริงๆก่อนจะจองรถ แล้วไปจองซะ นั่นแหละครับทีเดียวไปเลย แล้วจองแล้วก็ไม่ต้องมาตั้งกระทู้เวิ่นเว้อ จะเปลี่ยนเป็นคันนั้น จะมานับถอยหลัง ไม่ต้องครับ ทำuser reviewไปเลย
ประเภทคันนู้นเป็นยังไงแต่ไม่ได้ดู ไม่ถามเซล ไม่ได้ขอเทส ไม่ต้องมาตั้งแล้วครับ ใครคนอื่นตั้งค่อยเข้าไปคุยในนั้น ไม่ต้องตั้งล่อเป้าแล้ว

ด้วยความปรารถนาดี

ปล.ถึงสมาชิกท่านอื่นเรื่องรถถูกรถแพงไม่เกี่ยวครับ ถ้าผู้ปกครองเขาอยากให้ขับรถดีๆแพงๆสุดแล้วแต่เงินเขาครับ และเชื่อว่าน้องเขามีวุฒิภาวะในการควบคุมตัวเองอยู่พอสมควรด้วยครับ
+1  ครับเพราะเห็นกระทู้ ของเค้าเยอะเกินไปอ่ะรู้สึกจะ 10 กระทู้แล้วมั้งครับ  เรื่องการเหน็บแนม จขกท. เค้าก็คงทำใจแล้วแหละครับว่าตั้งบ่อยขนาดนี้ ยังไงก็ต้องมีคนเหน็บแนมอยู่แล้ว

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 19:28:30 »
ลองดูskoda fabia rs อีกตัวนึงด้วยสิครับ ราคาน่าจับ สมรรถนะน้องๆgolf gti  ไม่ก็ซื้อgolf gti mk6ตอนนี้ส่วนลดราคาทั้งหมดคงเท่าๆ116iแต่ได้รถที่ดีกว่า(ต้องไปลอง)

ออฟไลน์ dwnd

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 20:01:05 »
ลองดูskoda fabia rs อีกตัวนึงด้วยสิครับ ราคาน่าจับ สมรรถนะน้องๆgolf gti  ไม่ก็ซื้อgolf gti mk6ตอนนี้ส่วนลดราคาทั้งหมดคงเท่าๆ116iแต่ได้รถที่ดีกว่า(ต้องไปลอง)

คั้นนี้ก็น่าสนใจนะ (fabia rs)

แต่ผมว่าความคิดนะใช้รถธรรมดาๆบ้านๆ ก็ไม่เสียหายนะคับ

ผมแม่ยังออกให้แค่รถกระบะทำธรรมดา  ตอนแรกก็คิดเพื่อนขับรถดีๆกันหมด แต่ผมขับกระบะ

แต่สักพักเออมันใช้ทำมาหากินได้เว้ย จนผมเริ่มธุรกิจส่วนตัวเล็กๆ จนขยายมาเรื่อย จนเก็บตังซื้อ f30  ได้เอง ตอนอายุ20ต้นนี่ล่ะ ภูมิใจกว่านะครับ

ผมว่าที่เราขับรถถูกกว่าคนอื่นแล้วเราอยากได้รถดีๆ ก็เป็นแรงบันดาลใจได้เหมือนกันนะ

ปล.แค่ความคิดเห็นนะครับ แต่นับถือ จขกท. นะ ใจเย็นดีมาก ผมว่าผมอายุน้อยแล้วใจเย็น จขกท. น้อยกว่า เย็นกว่า อีกครับ  ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 20:06:57 โดย dwnd »
[ BMW 3series f30 320d Luxury line ]
[ Ford Ranger 2.2 DBL tdci mt ]

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 20:38:39 »
ใจเย็นๆกันนะคับ ผมเข้าใจตามประสาคนชอบรถ แล้วเลือกยาก ก็อยากได้ความเห็น อีกทั้งยังต้องผ่านพ่อแม่ตัดสินใจอีก
จะยังไงก็ใจเย็นๆกันอีกทีนะค้าบ

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 20:57:05 »
ถ้าตั้งธงว่าต้องรถยุโรปราคาย่อมเยาว์ในชั่วโมงนี้ คิดว่า 116 ถ้าไม่ติดเล็กไป คงน่าคบสุด ประหยัด หล่อได้นาน bsi 5ปี ไร้กังวล อีก 5 ปีเรียนจบ ทำงานแล้ว มีเงินซ่อมไม่ต้องรบกวนใคร หรือเปลี่ยนคันใหม่ก็ยังได้ วันนี้ทางบ้าน ok แล้วจะรออะไร เผื่อทางบ้านเปลี่ยนใจเดี๋ยวก็ต้องมานับหนึ่งหาข้อมูลถามกันใหม่ จองเลยครับ จองเลย ยุ ยุ ยุ

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 21:22:09 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆของทุกๆคนนะครับ ;D
แล้วก็ขอโทษทุกคนนะครับที่ผมตั้งกระทู้จนน่ารำคาญ(_/\_) :-\
เอาเป็นว่าผมได้รถแล้วจะมาทำUser Voice Mini Reviewอีกทีเลย
ไม่แน่ครับอาจจะผิดคาดไปเลยก็ได้ครับ ;)
ไว้เจอกันครับ :)

ออฟไลน์ KLANG MR-S

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 21:27:10 »
.
.
.
ผมว่าไม่ต้องซื้อเลยดีกว่าครับ
เพราะดูความจำเป็นแล้วน่าจะน้อยมาก
เพราะถ้าคนจำเป็นต้องซื้อรถจริงๆคงไม่
เลือกกันข้ามปีขนาดนี้  ;)
มันตามแผนแต่แรกแล้วครับ :P
เพราะผมกะว่าสักช่วงปลายปีค่อยจอง ;D

จะรอดูปลายปีนะครับ  ;)

ตามแผนเค้าบอกปลายปี แต่ไม่ได้บอกว่าปีไหนครับ 555

นั่งกินมาม่าต้มยำอยู่ เส้นแทบพุ่งออกทางจมูก แสบชะมัดเลย ฮาเกิ๊น!!

จะว่ามาเหน็บก็ยอมรับครับว่าเหน็บจริง ขนาดผมไม่ค่อยได้โพสต์ยังอดไม่ได้เพราะก็เคยเตือนน้องเค้าเรื่องนี้แบบยาว ๆ ไปเหมือนกัน ความเห็นผม 99.99% เห็นด้วยกับคุณ Latex เลย

ก็รู้สึกดีครับที่น้องเค้าควบคุมอารมณ์ได้ดี ไม่ตอบโต้อะไรแรง ๆ แต่ก็ไม่ใช่ว่าเรื่องถามแบบเว่ินเว้อจะไม่ผิดนะครับ เอาให้ชัวร์แล้วค่อยมาถามแล้วกัน อย่างงี้มันเหมืือนกับเด็กไม่รู้จักความ อยากถามอะไรก็ถาม ไม่รู้จักเกรงใจคนที่เค้าปราถณาดีตั้งใจตอบเค้าบ้าง

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 22:31:37 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆของทุกๆคนนะครับ ;D
แล้วก็ขอโทษทุกคนนะครับที่ผมตั้งกระทู้จนน่ารำคาญ(_/\_) :-\
เอาเป็นว่าผมได้รถแล้วจะมาทำUser Voice Mini Reviewอีกทีเลย
ไม่แน่ครับอาจจะผิดคาดไปเลยก็ได้ครับ ;)

เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอให้ได้รถตามที่หวังนะครับ

ค่อยๆ ดูไปเด๋วก็เจอรถที่เหมาะกับเราเองแหละครับ    :-* :-*
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 22:52:56 »
ผมเข้าใจอารมณ์ความอยากของเจ้าของกระทู้นะครับ

ตอนผมอยู่ ม.2 พ่ออนุญาติให้ซื้อจักรยานยนต์ ผมก็ดูรถเป็นปีนะครับ เพราะผมจะเอา 4สูบ ต่อรองกับพ่ออยู่นาน เกือบปีกว่าจะได้ 4สูบมาครับ

เมื่อเงินไม่ใช่ของเรา เป็นของพ่อเเม่ มันก็นานหน่อยละครับ กว่าจะจูนกันได้

ปล. พอวันนี้ผมอยากได้ 48 ผมดูมาก2ปีเเล้ว ทำใจซื้อไม่ได้สักที

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 23:48:27 »
ขอให้เลือกได้ไวๆครับ
แต่..
ถ้าผมอายุเท่าๆ จขกท. ผมเลือกรถยุ่นพอละครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:44:18 »
การเลือกรถ เห็นหลายท่านผมก็งง
ที่ให้คนอื่นเลือกให้ ช่วยเลือก แทนที่จะถามข้อมูลเชิงเทคนิก ข้อเสีย (ข้อดีไม่ต้องถาม เพราะเซลจัดเต็มอยู่แล้ว) หรือในส่วนที่เซลให้ไม่ได้

เห็นถามกันหลายกระทู้ หลายคนก็บอกรุ่นนู้น รุ่นนี้ รวมแล้วทั้งกระทู้ เกือบ 10 รุ่น
เพราะคนอื่นเลือกไป สุดท้ายตัวเองไม่ชอบก็ไม่เอาอยู่ดี

ส่วนสมรรถนะ วัสดุ อันนี้ถามไปก็เท่านั้น ไปดู ไปลองเอง จับดู ดมดูเลย ดีที่สุด

ออฟไลน์ PorPor

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:49:04 »
การเลือกรถ เห็นหลายท่านผมก็งง
ที่ให้คนอื่นเลือกให้ ช่วยเลือก แทนที่จะถามข้อมูลเชิงเทคนิก ข้อเสีย (ข้อดีไม่ต้องถาม เพราะเซลจัดเต็มอยู่แล้ว) หรือในส่วนที่เซลให้ไม่ได้

เห็นถามกันหลายกระทู้ หลายคนก็บอกรุ่นนู้น รุ่นนี้ รวมแล้วทั้งกระทู้ เกือบ 10 รุ่น
เพราะคนอื่นเลือกไป สุดท้ายตัวเองไม่ชอบก็ไม่เอาอยู่ดี

ส่วนสมรรถนะ วัสดุ อันนี้ถามไปก็เท่านั้น ไปดู ไปลองเอง จับดู ดมดูเลย ดีที่สุด

เห็นด้วยครับ อ่านแล้วก็งงๆ ให้ช่วยเลือกรถให้ ถึงเวลาได้รถแล้ว จขกท จะเอามาให้ช่วยใช้รึเปล่า อยากรู้อะไร ถามเป็นข้อๆ ดีกว่า ใช้กินน้ำมันมากไหม เกียร์กระตุกรึเปล่า

คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ

ออฟไลน์ PorPor

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 15:18:57 »

ขึ้นปีใหม่แล้ว ไม่ทราบว่า 116i เป็นไงบ้างครับ หาข้อมูลตัวนี้อยู่เหมือนกัน ขุดๆ กระทู้เลยเจออันนี้เข้า
คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ