ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการทิ้งใบจอง และ การรับรถป้ายแดงครับ  (อ่าน 3633 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitydog

• Jr. Member
  • **
ผมจอง vios2013 ไปแต่เปลี่ยนไปซื้อ sylphy แืทน

1.ผมจอง vios 2013 ไป 5000บาท แต่ไม่เอาแล้ว เลยโทรบอกเซลล์ เซลบอกว่าไม่ได้เพราะทำสัญญาซื้อขายไปเรียบร้อยแล้ว ผมควรทำยังไงครับ

2.ผมเอา sylphy แน่ๆ วันที่ไปรับรถ
ผมตรวจ รายการ 30 รายการนี้ถือว่าเพียงพอหรือไม่ครับ แล้วถ้าเจอมีปัญหา ข้อนึง ควรให้เซลเปลี่ยนรถใหม่ หรือซ่อม แก้ไขจุดนั้นครับ
(ติดฟิล์มเรียบร้อยแล้ว v kool)
http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/272/7272/images/V5497636-1.gif

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
1. จองแล้ว แต่เราปฎิเสธการรับรถ โดยที่ไม่มีข้อผิดพลาดของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ถือว่าเรา ยินยอม ยกเงินจองให้เป็นประโยชน์ของศูนย์บริการไปแล้วครับ แต่ถ้าศูนย์ไหนใจดียอมคืนให้ก็ดี แต่ในทางปฎิบัติมันเป็นไปไม่ได้

2.30 รายการก็ถือว่าเยอะมากครับ แต่อย่าลืมดูขอบยาง ประตูทุกบาน ฝากระโปรงหน้า ฝากระโปรงหลัง ฝาถังน้ำมัน หลุมยางอะไหล่ด้วยนะครับ อาทิตย์ที่แล้วผมพึ่งไปรับ Slyphy มา รถถูกดองใน Stock ไว้นานมาก คราบต่างๆมันเลอะเทอะตามจุดที่ผมแนะนำไปครับ แต่ถ้ารถท่านสะอาดเอี่ยมอ่องก็ไม่เปนไร ถ้ามีปัญหาควรดูเป็นจุดๆไปครับ ที่สำคัญคือ "ห้ามเซนต์เอกสารใดๆทั้ง สิ้นจนกว่าจะตรวจสอบรถเรียบร้อยแล้ว"

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
1.ยกเลิกได้ครับ แต่5000 จะไม่ได้คืน(แต่ผมเคยยกเลิกการจอง แต่ได้เงืนคืนครับ คุยกับเซลแล้วถูกคอ)
2.30 รายการนั้นแหละครับ แต่อยากให้ดูเน้นๆที่พวกเลขไมล์รถ ความใหม่ของตัวรถครับ ระวังได้รถเทส

ออฟไลน์ mild-melody

• **
ต้องคุยกับเซลล์ดีๆอ่ะคะ พร้อมเราทำผิดสัญญา

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
ระบุวันรับรถโดยประมาณไหม ว่าเดือนอะไร ไม่ระบุ ไม่ใช่ใบจอง

เลยกำหนดรับรถ มีสิทธิยกเลิกใบจอง (ส่วนมากจะเลื่อน)

ทิ้งใบจอง

ออฟไลน์ tjsajja

• **
ลองคุยรอบนอกกับเซล  ให้วัดครึ่ง กรรมการครึ่ง (ให้เค้าไปสองพันห้า)

พวกเซลมีวิทยายุทธ์เยอะครับ

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
ถ้าไม่ได้จริงๆ คงต้อง วัดครึ่ง กรรมการครึ่ง