ผู้เขียน หัวข้อ: abcd  (อ่าน 7593 ครั้ง)

ch_amity

• บุคคลทั่วไป
abcd
« เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:42:26 »
abcd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 21:12:33 โดย ch_amity »

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: TOYOTA ครับ พนักวางแขน คุณหายไปไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:58:09 »
จากผลการวิจัยพบว่าการมีพนักวางแขนในเบาะหลังอาจก่อให้เกิดอันตรายได้(อันนี้ ขำๆนะค้าบ) บลา ๆๆๆ กันไป สาระพัดข้ออ้างเลยครับ มีแน่นอน คอยดูคอยฟังจากปากเซลล์ได้เลย

สมัย Vios ตัวแรกออกมาใหม่ๆ ก็เอามาตรวัดไปไว้ตรงกลาง ก็อ้างว่ามันเป็ํนมุมมองที่เหมาะสมและปลอดภัย แต่ทำไมรุ่นใหม่ท่านย้ายกลับมาไว้ต่ำแหน่ปกติ เหมือนชาวบ้านเค้าละ  5 5 5 นานาจิตตังครับ แต่ผมไม่เคยเชื่อคำลวงของผู้ผลิตเลยซักยี่ห้อ มันเป็นเรื่้องไร้สาระทั้งเพ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: TOYOTA ครับ พนักวางแขน คุณหายไปไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:58:54 »
ของอัลติสมีแน่ๆครับ แต่เสปกอเมริกาไม่มีตั้งแต่แรกแล้ว

แต่ของวีออส เพื่อนบ้านมีให้นะ แต่ไทยตัดออก
น่าน้อยใจจริงๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 11:59:37 »
.
.
.
ก็ไม่ต้องไปซื้อสิครับ ไม่เห็นยากเลย
ยี่ห้ออื่นมีให้เลือกเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:06:32 »
เดี๋ยวตอนไมเนอร์เชนจ์ไม่มีอะไรใส่  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 12:18:20 »
น่าจะเป็นการตลาดของเค้าหละมั้งครับ  เพระาเดี๋ยว ไมเนอร์ ก็เอากลับมาใส่ไว้ ไม่เหมือน h  จัดเต็มมาแต่พอฝไมเนอร์ ก็ไม่ค่อยเปลี่ยนเยอะ  แต่ altis นี้น่าจะใส่มาให้เลยนะ รถราคาตั้งแพง civic ยังให้มาเลยอ่ะ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 13:47:09 »
เป็นมาตั้งแต่Altisหน้าหมูแล้วครับ ตัวก่อนMCมีมาให้เฉพาะรุ่น1.8
ผมใช้หมอนคนแก่(ที่มันเป็นสี่เหลี่ยม แน่นๆ) มาวางเป็นที่ท้าวแขน เวลามีอากงอาม่า มานั่งด้านหลัง
ได้บรรยากาศไปอีกแบบ  :D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 13:59:35 »
altis ใหม่ออกแบบตัวเบาะได้ไม่น่านั้งเลย เหมือนย้อนยุค ไป 15 ปี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 16:38:01 »
เดี๋ยวตอนไมเนอร์เชนจ์ไม่มีอะไรใส่  ;D

ผมขรรมนะครัช  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Zapizs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:23:04 »
ดูจากในรูปแล้ว ยกเบาะจาก vios มาใส่ทั้งดุ้น?  :o

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:30:15 »
ผมเคยทำงานเป็น supplier ให้ พี่โต รู้ว่าเขาเป็นเจ้าพ่อลดต้นทุน แต่ลดแบบนี้ก็เซ็งเหมือนกัน
แล้วมีส่วนอื่นอีกไหมครับ ที่เป็นการลดต้นทุนแล้วกระทบการใช้งาน เป็นข้อมูลเพื่อซื้อคันต่อไป

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 18:49:54 »
คันต่อไปจะไม่ใช่ยี่ห้อนี้เพราะมันขี้งกแบบนี้แหละครับ
กรณี Camry แอบสะใจและสมน้ำหน้า เจ้าตลาดสมควรได้บทเรียนบ้าง
กรณี Vios ทำออกมาซะสวย หลายๆอย่างดีขึ้นแต่มันขี้งกออพชั่นที่เคยมีในรุ่นก่อนหน้าอย่างน่าเกลียด
เดี๋ยว City ออกก็จะเหมือน Camry ลดแลกแจกแถมกระจาย คนไม่ซื้อกัน -*-
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ch_amity

• บุคคลทั่วไป
abcd
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 22:40:47 »
abcd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2015, 21:13:08 โดย ch_amity »

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2013, 23:51:05 »
Vios หายไปจริงหรือครับ คอโรลล่ารอดูก่อนดีกว่า

น่า CT200h ยังไม่มีเลย

สมัย Vios ตัวแรกออกมาใหม่ๆ ก็เอามาตรวัดไปไว้ตรงกลาง ก็อ้างว่ามันเป็ํนมุมมองที่เหมาะสมและปลอดภัย แต่ทำไมรุ่นใหม่ท่านย้ายกลับมาไว้ต่ำแหน่ปกติ
อันนี้ที่เอากลับไปเพราะลดต้นทุนมั้งครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 09:16:30 »
ผมเคยทำงานเป็น supplier ให้ พี่โต รู้ว่าเขาเป็นเจ้าพ่อลดต้นทุน แต่ลดแบบนี้ก็เซ็งเหมือนกัน
แล้วมีส่วนอื่นอีกไหมครับ ที่เป็นการลดต้นทุนแล้วกระทบการใช้งาน เป็นข้อมูลเพื่อซื้อคันต่อไป

มันไม่ใช่แค่เรื่อง พนักวางแขน หรอกครับ คุณ Pon76
มันตัดออกหลายอย่างเลยล่ะ หลายอย่างจนน่าเกลียด

พรมปิดชายประตูเอย ฝาปิดที่วางแก้วน้ำเอย เบาะหลังพับได้เอย
ไฟส่องสว่างกลางห้องโดยสารเอย แม้แต่รุ่นท็อปยังถูกตัดออก

และแทนที่จะบุที่วางแขนตรงแผงประตู และกล่องเก็บของคอนโซลกลาง ด้วยหนังนุ่มๆ
กลับไปเดินตะเข็บลายหนังปลอม บริเวณแผงประตู และคอนโซลหน้า ซึ่งไม่ได้มีความจำเป็นเลย

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

สิ่งที่ถูกตัดเพิ่มเติมคือ เข็มขัดปรับสูงต่ำได้ // ระบบสตาร์ทแบบ Auto (บิดกุญแจแล้วปล่อยมือได้เลย โมดูลจะสตาร์ทให้อัตโนมัติ) // พลาสติกครอบปิดชายประตู // ยางหุ้มบริเวณฝาปิดถังน้ำมัน // พลาสติกปิดท่อน้ำมันตรงซุ้มล้อหลังซ้าย // เสาอากาศวิทยุชนิดฝังกระจกหลังแบบโตโยต้ารุ่นสูงๆ

ทุกอย่างหายหมด ไม่เหลืออะไรเลย

แม้กระทั่งที่กั้นระหว่างเบาะหลังกับห้องเก็บสัมภาระ ยังปล่อยโล่งเห็นฟิวเจอร์บอร์ดอย่างชัดเจน ทั้งๆที่โฉม NCP93 เป็นกำมะหยี่หุ้ม

นี่ล่ะครับพี่โตโยต้า จอมลดต้นทุน จากเดิมที่ดีอยู่แล้วก็ตัดที้งซะ รถถึงไม่มีจุดขายอะไรเลยครับ

ถ้าเอาสเปคตัว NCP93 กับ NCP150 มาเทียบ ใครๆก็อยากได้ NCP93 ครับ เพราะออปชั่นครบกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 17:01:21 »
ระบบสตาร์ทแบบ Auto (บิดกุญแจแล้วปล่อยมือได้เลย โมดูลจะสตาร์ทให้อัตโนมัติ)
ชาวบ้านทั่วไปอาจไม่รู้ บิดค้างไง แต่พอผมรู้ว่าทำได้ สมัยที่เคยใช้ ก็บิดแล้วปล่อย ให้มันสตาร์ทตลอด

ออฟไลน์ mild-melody

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 15:18:04 »
เราว่าเพราะคนไม่ค่อยใช้หรือเปล่า แต่ก็น่าจะลดต้นทุนอย่างที่ความเห็นข้างบนว่าแหละ ยังไงก็มีดีกว่าไม่มี