ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจภูเก็ต ขณะออกใบสั่งรถหรูนับสิบคัน ที่จอดรถในที่ห้ามจอด ทั้งทางม้าลาย และบริเวณที่ม  (อ่าน 13588 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member

มีเงินซื้อรถคันละหลายสิบล้าน แต่ ส.ด.  สลึง  ตำรวจกล้ามากเลยครับชื่นชม  คนพวกนี้ส่วนมากก็คิดว่ากูมีเงินใครจะทำมั้ย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เห็นตุ้กๆ แท็กซี่หน้าหาดจอด2เลนเลย ไม่เห็นทำอะไร

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
เขียนใบสั่งแล้วไงครับ
ไม่ได้ล๊อคล้อซะหน่อย คนขับคิดหรอว่าจะไปจ่ายค่าปรับ
ผมเห็นขย้ำใบสั่งทิ้งและก็ขับต่อไปกันทั้งนั้น
บางคันล็อคล้อแล้ว ยังลงทุนเปลี่ยนล้ออะไหล่และก็ขับออกไป

แบบนี้เรียกว่า เอาจริง จับจริง ปรับจริง แล้วหรอครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่าอย่างน้อยๆ  ก็ทำตามหน้าที่นะส่วนเค้าจะไปจ่าย รับรองว่าจะมีหนังสือส่งถึงบ้านครับ  เพราะตำรจเค้าจะจดทะเบียนอะไรงี้ไว้ครับ   แค่ทะเบียนก็รู้แล้วว่าอยู่ไหน
ปล.ที่เห็นตำรวจ ส่วนมากจะกลัวคนพวกนี้  เลยไม่กล้าทำอะไร   จากคลิปเห็นว่าบางคันจอดขวางบ้านคนอื่นเลย ทั้งๆที่เค้าก็เขียนไว้อยู่ว่า  ห้ามจอดรถขวางทางเข้าออก

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member

ออฟไลน์ Ruksadindan

เขียนใบสั่งแล้วไงครับ
ไม่ได้ล๊อคล้อซะหน่อย คนขับคิดหรอว่าจะไปจ่ายค่าปรับ
ผมเห็นขย้ำใบสั่งทิ้งและก็ขับต่อไปกันทั้งนั้น
บางคันล็อคล้อแล้ว ยังลงทุนเปลี่ยนล้ออะไหล่และก็ขับออกไป

แบบนี้เรียกว่า เอาจริง จับจริง ปรับจริง แล้วหรอครับ

ก็คิดเหมือนกันว่าถ้าไม่ล็อคล้อ พวกมันก็คงขับออกไปทั้งอย่างนั้นล่ะครับ

ออฟไลน์ decptt

ใบสั่งจริง เดี๋ยวนี้ ลิงค์กับขนส่ง แล้วกระมัง

ชื่นชมตำรวจทำหน้าที่ดีครับ ไม่ใช่จับแต่ หมวกกันน็อค กับใบขับขี่จักรยานยนต์ 555+