ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำทีครับเพื่อนๆ  (อ่าน 2833 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
ช่วยแนะนำทีครับเพื่อนๆ
« เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 12:35:24 »
พอดีญาติจะออก Suv , PPV ที่ดูๆ ไว้มี 3 รุ่น Fortuner , Pajero . TRAILBLAZER ซึ่งตอนนี้แกสนใจ Pajero กับ Tril
มากเพราะผ่อนดอกเบี้ย 0 % ที่ Tril รถน่าสดกว่าแต่กลัวปัญหาต่างๆ ส่วน Pajero ใกล้ปลายอายุแล้ว
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
Re: ช่วยแนะนำทีครับเพื่อนๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 12:42:29 »
รอดู Mu8 ก่อนครับจะเปิดตัวอีกรุ่น

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 13:01:25 »
Pajero sport ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ ญาติผมซื้อมาเดือนนึงขายทิ้งไปซื้อ Captiva เลยคับ Fortuner มันเก่ามากๆแล้วซื้อไปได้ยี่ห้อกับอะไรเดิมๆนะคับ เทคโนโลยีส่วนใหญ่ก้ 6-7 ปีแล้ว ในตัวเลือกทั้งหมดผมเอา Trailblazer แต่ผมเชีย SUV คับ CRV, Captiva 2 รุ่นนี้ซื้อมาคุ้มกว่าคับผมว่าแต่ถ้าวิ่งลุยๆ ตัด CRV ไปนะคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 16:03:51 »
TBZ อย่างไม่ลังเลครับ

รอได้รอ Duramax Gen2

ถ้าอยากได้โปรแรงๆก็เอาตัวปัจจุบันไปเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 16:39:47 »
Fortuner กว่าจะตกรุ่นยังมีเวลาอีกปีสองปี เป็นรถที่โดดเด่นด้านพละกำลัง
แรงบิดดีตั้งแต่รอบต่ำยันสูง ถ้ารออีกนิดมีรุ่น TRD ตัวใหม่ออก ให้ไปลองดูช่วงล่างกับเบรก
มันไม่ได้กระจอกอย่างที่คิด แต่ไม่ใช่รถที่นั่งสบายอะไรนัก

Pajero Sport มีดีที่ช่วงล่าง ในสามตัวนี้ผมลองมาหมดแล้ว มันนุ่มสุดจริงๆ
แต่ข้อเสียคือแรงบิดช่วงออกตัวไม่ค่อยมี ต้องกดหนักๆลากรอบถึงจะแรง
ในการใช้งานทั่วไปเหมือนๆกับ Fortuner

Trailblazer ช่วงล่างจะนั่งสบายกว่า Fortuner แต่แพ้ PJS จังหวะเกียร์ต่อเนื่อง
และเร่งรอบออกตัวดีกว่า PJS มีความใหม่สดกว่า พวงมาลัยคล้ายรถเก๋งกว่าคันอื่น
มีดิสก์หลัง(เพื่อ?) น้ำหนักเบรกต้องลงเท้าลึกกว่าปกติหน่อยถึงจะอยู่

Trailblazer อาจจะมีเครื่องใหม่มาตอนไตรมาสสุดท้ายของปีนี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 16:49:27 »
รอดู Mu8 ก่อนครับจะเปิดตัวอีกรุ่น
หมู 8 หรือครับ แปลกดี ;D

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2013, 17:35:51 »
       ผมว่า เทรล เหมาะกับการลุยหนักมากที่สุดเพราะให้อาวุธในการลุย offroad ครบสุดในรุ่น top
 ตามแนวการโฆษณาของเขา.  แต่วิ่งในเมืองดูอุ้ยอ้าย เร่งรอบเยอะเกินไป
      ในเมืองยกให้ ฟอร์ ครับ พวงมาลัยฟอร์เบา เครื่องแรงมาในรอบต่ำ หรูหราสวยงาม
       บน highway ถนนต่างจังหวัด หลุมบ่อลุยไม่ยั้ง ต้องปาเจโร เพราะช่วงล่างลืมไปเลยว่ามันมาจากไตรตัน นุ่มนวล แน่นหนึบ
อย่างอื่นก็ต้องทำใจบ้าง เช่น พวงมาลัยหนัก หรือ เสียงกระจุกกระจิก.   
      ผมเทียบจากตัว top 4wd รถเดิมๆไม่ตกแต่ง. ฟอร์ 4wd กับ ปา 4wd  เป็นระบบ fulltime ด้วยครับ หมายความว่า
ถนนลื่นใช้เลย มีตัวกระจายแรงบิดหน้าหลัง ซึ่ง เทรลไม่มี
        ต้องดูการใช้งานหลักของคนขับ ทั้ง3 ตัวข้อดีคนละแบบ

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 05:56:53 »
เทรลใหม่สดมากครับ

แต่ศึกษาพวกปัญหาตัวรถ กับเช็คเรื่องศูนย์บริการใกล้บ้านไว้ก่อนครับ ดูตามเว็บคลับเทรลดูก็ได้ครับ

เพราะส่วนตัวผมไม่ประทับใจศูนย์บริการของ Chev. เท่าไหร่
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI