ผู้เขียน หัวข้อ: SWIFT จะออกโปรใหม่ไหม เพื่อรักษาที่1eco จากคู่แข่งอย่าง YARIS  (อ่าน 7378 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ค่ายอื่นไม่ต้องพูดถึง 0% กันไปหมดแล้ว

เหลือ swift ทีแว่วๆมาว่าจะมี minor

ฉะนั้นช่วงนี้ก็เป็นปลายโฉมตัวนี้แล้ว

ตอนนี้เข้าศูนย์ไปก็มีรถเลย ไม่ต้องรอนานอีกต่อไป

วันก่อนไปดูมา แทบไม่มีของแถมอะไรเลย

รอวัน yaris เปิดตัวก่อน หวังว่า swift จะไม่พลาดเสียตำแหน่งไป...

ออกโปรแรงๆได้แล้ว !!

ปล. เท่าที่ทราบ บางศูนย์ไกลๆมีแถม ป1. แล้ว

ออฟไลน์ beerrl

อยู่ที่ว่ายอดตกแค่ไหน และ yaris ใหม่ขับดีกว่าหรือไม่?
ถ้า yaris ทั้งขับดี ประหยัด ผมว่าต้องมีออก pro เด็ดๆแน่ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
ใช่ครับ เห็นช่วงนี้มีรถเลยบางรุ่นบางสี คงต้องทำอะไรบางอย่างเพื่อสกัดดาวรุ่งแล้วแหล่ะ

ออฟไลน์ fishfinger

โฆษณาเจ๋งๆ โชวร์คุณภาพรถ + เพิ่มชุดแต่งเท่ๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าบางที Yaris จะเสร็จ Swift มากกว่านะครับ  ;D

(แช่ง Yaris ให้ขายไม่ดี จะได้คนซื้อได้โปรดีๆ ครับ)

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมเดาว่า

Yaris หลังจากหมดกระแสช่วงเปิดตัวไม่นาน ต้นปีหน้าก็ต้องรับศึกจากคู่ปรับเก่าอย่าง Jazz ใหม่

ตอนนั้นผมว่า Yaris จะมียอดขายที่สู้ Jazz ไม่ได้ เพราะเล่นทำราคาซะสูงเกินกำลัง

แล้วตอนนั้นอาจเห็น Yaris ใช้กระบวนท่า ลดราคา จากที่ราคาแพงกลายเป็น มาตบตีแย่งชิงกับ Eco car จริงๆ

ตอนนั้นจะถึงคราว Swift อาจต้องหากระบวนท่ามารับมือบ้าง ก่อนที่หมากเด็ดอย่าง Eco-Sedan จะมาปิดเกมส์  ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ตอนนี้ Swift ยังส่งมอบรถจากยอดค้างจอง
โครงการรถคันแรกยังไม่หมดเลยครับ
จะส่งมอบหมดน่าจะประมาณเดือนตุลาคม
ตอนนี้เต็มเพดาน ประมาณเดือนละ 4,000 คัน

ต้องรอดูยอดเข้ามาใหม่ ว่ามากน้อยแค่ไหน
อาจจะมีขยับตัวบ้าง ช่วง motorexpo ปลายปีนี้ครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ตอนนี้ Swift ยังส่งมอบรถจากยอดค้างจอง
โครงการรถคันแรกยังไม่หมดเลยครับ
จะส่งมอบหมดน่าจะประมาณเดือนตุลาคม
ตอนนี้เต็มเพดาน ประมาณเดือนละ 4,000 คัน

ต้องรอดูยอดเข้ามาใหม่ ว่ามากน้อยแค่ไหน
อาจจะมีขยับตัวบ้าง ช่วง motorexpo ปลายปีนี้ครับ
น้องหมูครับตอนนี้บางศูนย์Swift รับรถภายใน1อาทิตย์ครับผมแถมดั้นมีสีขาวทีผมต้องการรับรถได้เลยครับอ๋อทีผมไปดูคีอตัวท็อปสุดครับผมอิอิ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

น้องหมูครับตอนนี้บางศูนย์Swift รับรถภายใน1อาทิตย์ครับผมแถมดั้นมีสีขาวทีผมต้องการรับรถได้เลยครับอ๋อทีผมไปดูคีอตัวท็อปสุดครับผมอิอิ
ศูนย์ที่น่านติดป้ายว่ารับรถได้เลยด้วยครับ
เดือนที่แล้วผมเพิ่งไปน่านมา 
ใครอยากได้ไวขึ้นมาซื้อได้ (ตอนนี้ไม่รู้เป็นไงบ้างนะ)  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 0%

เชื่อนะ ว่า ตอนลดแสนนึง คนจองเยอะมาก รอกันยาว

แต่เอาจริงๆ คนก็ถอนจองเยอะมากเช่นกัน

รถตอนนี้รับรถเร็วแล้ว

รอดู swift จะมีโปร เด็ดๆ มาไหม หรือ จะทนงตัวต่อไป คิคิ

ออฟไลน์ Ws pattaya

อยู่ที่ว่ายอดทิ้งจองจะเยอะแค่ไหน ฮิฮิฮิ

ออฟไลน์ JYZZ

• Jr. Member
  • **
โอ้ว ถือว่าน่าสนใจเลยครับงานนี้ ปลายปีนี้จนถึงปีหน้า
สงคราม ECO น่าจะสนุกเลย YARIS ออกมาตอนนี้ ผมก็ยังคิดว่าน่าจะตีคู่ SWIFT ได้แน่ๆ
แต่ถ้าน่าจะมาไม่ทันอย่าง NEW JAZZ อาจจะพลาดจังหวะแรกไปแน่ๆเลยครับ

ออฟไลน์ ffhead

• **
สวิฟจะออกโปรใหม่มั้ยขึ้นอยู่กับการตลาดของซูซูกิเองว่าจะทำอย่างไรเมื่อโตโยต้าเปิดตัวยาริสอีโค่คาร์ตัวใหม่ออกมา และอยู่ที่ยอดการจองของยาริสด้วยว่าจะถล่มทลายแค่ไหน แต่ยังไงยาริสต้องมีทีเด็ดเพื่อต่อกรกับคู่แข่งอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ narutotor

• Newbie
  • *
ผมก็กำลังจะออก Eco car ซักคันครับ รอ yaris ออกมาเหมือนกัน ผมว่าตลาด Eco น่าจะมีโปรเด็ดๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องรอดูวัสดุ ลองขับก่อนครับ

ถ้านับแบรนด์ กับ ความสวยภายในภายนอก ยาริสก็ไม่ขี้เหร่

ออฟไลน์ pungpuiz

• **
เอาแต่กำไร  จนน่าเกลียด

ผมเป็นคนนึงที่จอง รถคันแรกไป  ก็รอต่อไปเหอะ  เพราะในสัญญาระบุรับรถ กลางปีหน้าเลย

รถตอนนี้มีเอาไว้สำหรับคน Walk in เข้าไปใหม่ๆ  ใครจองในโครงการรถคันแรก ถ้าอยากได้เร็วก็ต้องอัดเงินเพิ่มให้ศุนย์เป็น ค่าน้ำชา น่าเบื่อ

ออฟไลน์ H.

ผมว่างานนี้สวิฟลอยตัวนะ เพราะดูแล้วกลุ่มที่ซื้อสวิฟเนี่ย ไม่ใช่กลุ่มตลาดๆตาสีตาสาทั่วไปเขาจะซื้อกัน บ้ารถ บ้าขับ บ้าดีไซต์ กันซะมาก
ยกเว้นแต่ว่า yaris จะทำช่วงล่างและพวงมาลัยรวมถึงห้องโดยสารออกมาด้อยกว่าสวิฟนิดเดียว

ส่วนตัวผมว่าแค่ swift ไม่ต้องแถมอะไรแค่บอกว่ารุ่นต่อไปใส่ ถุงลมคู่ในรุ่นเกียร์ธรรมดากับ ABS แค่นั้นเดี๋ยวก็จะมีกลุ่มลูกค้าแห่ไปจองอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2013, 04:14:05 โดย Codename - H »
H.