ผู้เขียน หัวข้อ: สวมแว่นตา ขับรถกันบ้างไหม  (อ่าน 8250 ครั้ง)

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
Re: สวมแว่นตา ขับรถกันบ้างไหม
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:54:56 »
- ผมสายตาสั้น 450 กับ 500 ยังไงก็ใส่ครับ ไม่งั้นลำบาก
- เคยถูกลูกบาสอัดหน้า เลนส์หลุดเล่นแก้วด้วยครับ กรอบที่เป็นโลหะหัก แต่ที่เป็นแผลคือ ที่รองบริเวณจมูกล่ะครับ
หลังจากนั้นมากไม่เคยซื้อแว่นโลหะที่มีขารองจมูกอีกเลย เลือกแว่นพลาสติกหมด ตอนที่ใส่ rayban มาเกือบ 8 ปีได้ทนมาก ;D

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 12:59:56 »
แว่น Oakley ที่ผมเคยใส่ มีโฆษณานะครับว่า กันกระสุนปืนลมได้ มันมีการทดสอบอยู่ในหน้าเวป ด้วย

http://www.oakley.com/innovation/optical-superiority/impact-protection
Impact Protection

ANSI impact tests are the gold standard for measuring safety. See for yourself why athletes insist on Oakley impact protection. Use the tabs below to select a test and compare different Oakley sunglasses against other brands. The results are shattering.
Impact resistance against heavy objects at low speeds
Impact resistance against lighter objects at high speeds
Optimized protection with innovations like Plutonite® lens material

Rayban ก็มีครับ  http://www.ray-ban.com/thailand/science/thelab#-durability
2X
MORE RESISTANT
TO IMPACTS
THAN COMMON LENSES

หาแว่นดีๆใส่ แล้วจะทราบครับว่า มันดีกว่ายังไง ^_^

ปล. เดี๋ยวนี้ ผมก็ยังไม่ใส่แว่นนะครับ ตั้งแต่Oakley พังเพราะ วางไว้หน้ากระจกรถ เป็นเวลา 3 วัน เลนส์เสื่อมสภาพอ่ะ คงร้อนเกินและนานด้วย
กำลังเก็บตังค์ซื้อ เรย์แบนอยู่ อิอิอิ มันแพง แถมผ่อนไม่ได้แบบมือถืออีก

พวกนี้จัดเป็น Eyes protection glasses ครับ มันจะแบ่งเป็นเกรด ไปจนถึง Ballistic protection ครับ (พวกนี้เอาไว้กันสะเก็ดกระสุน หรืออย่างมากโดน .22LR ยิง)
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 13:58:49 »
ใส่ครับ โดยเฉพาะกลางวัน แดดจ้าๆ ช่วยได้เยอะครับ