ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Toyota Vios ใหม่ //  (อ่าน 17615 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanomcake

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Toyota Vios ใหม่ //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 20:15:37 »
กำลังรออยู่เลย ขอบคุณครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Toyota Vios ใหม่ //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 20:30:33 »
ควรจะมีตัว CNG ตามมา

ไหนๆ ใช้เครื่องเดิมแล้ว ก็ควรจะมาด้วย

คิดในแง่ดี เรายังได้ถุงลมคู่นะครับ ;)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ IZAMUFINV

• Jr. Member
  • **
  • CITY 97 ===> NEW CITY 2009
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 20:53:54 »
เพิ่งเห็นโฆษณาตัวใหม่

"เจมส์ จิ" ชวน "เต้ย"

VIOS เก่า แลก VIOS ใหม่

กระตุ้นกันหนักเรย

รถเพิ่งเปิดตัวนะครับเนี่ย????

ออฟไลน์ Maimakha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 21:05:18 »
อ่านจบแล้ว
ดู clip แล้ว
ขอบคุณครับ 

vios ใหม่

อาจไม่เด่นสุด  แต่ก็ไม่เลวร้ายขนาดรับไม่ได้   
มีอะไรขัดใจหลายอย่าง  โดยรวมถือว่ายอมรับได้
นี่ละครับ โตโยต้าของแท้

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 21:06:30 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 21:26:26 »
ขอบคุณครับ อ่านยังไม่จบ 5555

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 21:36:19 »
ขอบคุณค้าบ
2010 VIOS

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 21:47:05 »
สรุปนมท่านCommader Chengทำจากอะไรคับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 21:52:49 »
ภายนอกสวยเฉี่ยว ยิ่งสีแดงนี่ เปรี้ยวสุดๆ
แต่ภายใน โดยเฉพาะคอนโซลหน้า ผมว่ามันตลกไปหน่อย

ออฟไลน์ mcralenx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 22:06:13 »
 review แจ่มแจ้งได้ความรู้ที่มาที่ไปของรถรุ้นนั้นๆดี มว๊ากครับได้ความรู้ความบันเทิงดีคับ

ออฟไลน์ ohaboy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 22:28:25 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ D17

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 22:44:30 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 22:46:30 »
รอรีวิวมานาน ขอบคุณ คุณ Jimmy มากๆครับ

---------

ผมเคยพิมพ์ไว้ว่า

เครื่องกับเกียร์เป็นสิ่งที่ผมยอมรับได้ เปรียบเสมือนคู่หูดูโอ้ แค่มองตาก็เข้าใจกัน

เป็นไงล่ะครับ สมรรถนะเลยออกมาอย่างที่เห็น และเมื่อตัวเลขมันฟ้องอยู่ทนโท่ คงไม่ต้องอธิบายอะไรอีก

พวกที่ประกาศป่าวๆบอกว่าเกียร์โบราณ เครื่องโบราณ โตโยต้าไม่ลงทุน

แล้วไงอ่ะครับ เครื่องรุ่นใหม่ๆวาล์วแปรผันคู่ เกียร์อัตราทดหลายจังหวะ ก็ยังสู้ของโบราณๆไม่ได้ อายเค้าไหมครับ

-----------

ส่วนภายใน

ถ้าออสใหม่ยกออปชั่นทุกอย่างจากออสเดิม NCP93

ผมรับประกันได้เลยว่าจะขายดิบขายดีไปอีกนานครับ

ออฟไลน์ mooindy

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 22:52:09 »
สุดๆ ...ไม่ถึง 2 ชั่วโมง มีคนเข้ามาอ่านรีวิวแล้วกว่า 10,000 ครั้ง ;)

ขอบคุณคุณจิมมี่และทีมงานทุกท่าน ที่เขียนรีวิวได้ดีครับ
ความยาวของหน้ากระดาษกว่า 20 หน้า ไม่ใช่ปัญหาของคนที่รักการอ่านรีวิวรถครับ ...เอาใจช่วย

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 22:52:31 »
เสปกล้อรุ่น s ที่ถูกต้องคือขนาด 195/50/16 นะครับ (ในรีวิวเขียนไว้ว่า 195/60/16)

อ่านรีวิวจบแล้วทำให้เปรียบเทียบกับรถของตัวเอง สมรรถนะดีกว่าวีออส แต่ที่ฟอร์ดไห้ไม่ได้เลยคือความไว้ใจได้ของตัวรถ
ยิ่งผมทำงานเซลล์ต้องใช้รถทุกวัน หากวันไหนรถมีปัญหา นั่นก็หมายถึงรายได้ที่หายไป

เอาอย่างคนใกล้ตัว น้าของผมซื้อโซลูน่า วีออส ป้ายแดง ใช้งาน 6-7 ปี เพิ่งขายไปเพื่อไปออกวีออสตัวก่อนโฉมใหม่ โดยน้าให้เหตุผลว่า
ก็รุ่นเดิมมันทนมือ ทนเท้าดี ไม่จุกจิก ไม่งอแงเลย

มานั่งนึกดู ตัวผมเองก็บ่นโตโยต้าไปเยอะ เรื่องกั๊กอ็อพชั่น เรื่องลดต้นทุน แต่พอมานั่งได้อ่านรีวิวอย่างละเอียดแล้ว
คงต้องเปลี่ยนมุมมองต่อวีออสไปเยอะครับ

บางทีอะไรที่มันเยอะมากไป ซับซ้อนมากไป มันก็ใช้ว่าจะดี สู้เรียบๆง่ายๆ ทนทานน่าจะดีกว่าครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ snapter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 00:52:11 »
ขอบคุณคร๊าบบบบบ

ออฟไลน์ sriracha

• alex auto shop
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 01:49:28 »
ขอบคุณครับ จบแล้วคับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ RUKI

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:50:08 »
ได้รู้จัก Vios 2013 ลึกซึ้งมากขึ้นจริงๆ

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 07:01:15 »
ขอบคุณครับ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ legion

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 07:56:15 »
ขอบคุณครับ
หัวเกียร์ กับ กระจกมองข้าง เหมือนแคมรี่เลยครับ

jaesz

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 08:21:16 »
อาจารย์สอนวิชาศิลปะ หลาย ๆ ท่านที่ผมรู้จัก มักชอบพูดว่า จะบอกว่าอะไรสวยหรือไม่สวยให้เอามาเทียบกัน ผมทราบและเชื่อ มาตลอด

ยิ่งเห็น รูป ต้นแบบ VIOS แล้ว เทียบกับรถจริง ๆ ยิ่งเชื่อเข้าไปใหญ่
http://www.headlightmag.com/main/images/stories/jimmy01/Toyota/2013_07_Toyota_Vios_Test/2012_04_Toyota_Dear_Qin_Sedan_Concept.jpg

ถ้าไม่แปะรูปต้นแบบไ้ว้ ผมจะไม่รู้สึกว่าตัวจริงน่าเกลียดเลยนะครับเนี่ย :D

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 09:41:02 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับรีวิวโคตรคุณภาพอีกชิ้น คุณแม่อยากได้อยู่พอดี  :D

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 10:04:55 »
อยากได้ออพชั่นแบบจัดเต็มกว่านี้ ส่วนตัว ขับของเพื่อนมาแล้ว มันดีกว่ารุ่นก่อนหน้าก็จริง แต่มันน่าจะทำได้ดีกว่านี้

ออฟไลน์ Scarecrowman

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 11:49:38 »
ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 12:54:43 »
ขอบคุณครับพี่จิม

รถโตโยต้า เรื่องความทนทานนี่ขอยกนิ้วให้จริงๆ ขับสมบุกสมบันแค่ไหน พี่แกเอาอยู่ ;D

ออฟไลน์ WawaAOY

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 13:18:17 »
รอฟืวรีวิวมานาน แต่พออ่านจริงไปได้ครึ่งเดียว ไม่ใช่อะไรครับ
แต่อยากเก็บทุกเม็ดทุกอารมณ์ ของรถยอดนิยมนามว่าวีออส
อีกอย่าง ชอบตรงบรรยายถึงผู้มาเป็นพรีเซนเตอร์ตั้งแต่รุ่นแรกๆของโตโยต้า (ถวิลหาอดีต)
...คุณ Jimmy ครับ แล้วที่เขาบ่นกันเรื่องเสียงสตาตร์ตอนรอบเย็น
คุณ Jimmyมีความคิดเห็นไหม

ขอบคุณ คุณ Jimmy มากๆครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 14:43:05 »
จาก review

" คอพวงมาลัยฝั่งขวา มีก้านสวิชต์ควบคุมชุดไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟตัดหมอกหน้า (เฉพาะรุ่น S)
และไฟตัดหมอกหลัง (มีเกือบทุกรุ่น) "

VIOS โฉมนี้ ไม่มีไฟตัดหมอกหลังนะครับ
ที่เห็นตรงกันชนท้ายด้านล่าง มันเป็นแค่โคม (ไม่มีหลอด) + ตัวreflector สะท้อนแสง

GreenG

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 14:44:45 »
จาก review

" คอพวงมาลัยฝั่งขวา มีก้านสวิชต์ควบคุมชุดไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟตัดหมอกหน้า (เฉพาะรุ่น S)
และไฟตัดหมอกหลัง (มีเกือบทุกรุ่น) "

VIOS โฉมนี้ ไม่มีไฟตัดหมอกหลังนะครับ
ที่เห็นตรงกันชนท้ายด้านล่าง มันเป็นแค่โคม (ไม่มีหลอด) + ตัวreflector สะท้อนแสง

ดีใจจัง ไม่มีไฟตัดหมอกแล้ว ไม่เข้าใจว่าจะใส่มาทำไมเมืองไทย :D

ออฟไลน์ SuperLeggera

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 15:05:07 »
ผมว่าตัวนี้สวยขึ้นเยอะเลยนะครับ โดยเฉพาะสีแดง :) ดูสปอร์ทขึ้นเยอะ
ตอนแรกไม่ชอบที่เป็นเครื่องกับเกียร์เดิมแต่พอเห็นตัวเลข 0-100 แล้วก็เข้าใจว่าทำไมเครื่อง+เกียร์ไม่เปลี่ยน
(109 ม้า ยังเร็วกว่ารถเครื่องใหม่ๆอีก)อย่างที่พี่ JiMMY บอกว่าคนญี่ปุ่นคิดว่าถ้ามันดีอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน

แต่ก็ยังมีข้อเสียอย่างออฟชั่นน่าจะจัดเต็มกว่านี้อีกซักหน่อย

ออฟไลน์ Ae3s-gte

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 15:14:38 »
รอดู TRD sportivo ครับ ว่าจะสวยป่าว
ภายในเอาแบบ Altis TRD sportivo 3 ครับ สีส้ม-ดำ
แนวสุดๆ