ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า จา พนม แสดง fast & furious 7 เขาควรขับรถอะไรที่เหมาะกับบุคลิกหน้าตาของเขาคับ  (อ่าน 13776 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จากข่าวในหลายๆ ที่ เหมือนจะยืนยันว่าไปแสดงแน่นอน

อยากทราบว่า

ในฐานะเขาคือ อดีต ต้มยำกุ้ง องค์บาท

แสดงมวยไทย ต่อสู้เก่ง

ซึ่งคาดว่า Fast 7 คงต้องให้เขาขับรถสักคัน และคงต้องเป็นตัวสู้ด้วยเพราะ Fast 1 - 5 นอกจากดีเซล กับ คนที่เป็น FBI และนักมวยปล้ำ

แทบไม่มีใครเป็นมวยเลย (ผู้ชาย)

คิดว่าขับรถอะไรเหมาะที่สุดครับ ;)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
กระบะดันราง!!!!ชัว....55555 ขำๆนะครับ :D :D
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ gouisoul

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เล่นเป็นตัวโกงแน่ๆ แต่ว่าจะได้ขับรถเหรอ

กลัวจะโผล่มาแว๊บเดียว เหมือนตอน โดโด้ เล่นกับ เฉินหลง

ได้พูดคำเดียว " ผมมาจากประเทศไทยครับ " พูดจบ ตายเลย

ยังจำได้จนทุกวันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2013, 12:31:49 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ choomodify

ภาค 7 จะกลับเข้าสู่ ญี่ปุ่นและเอเชียอีกครั้งครับ ไม่แน่ว่าอาจมาถ่ายที่ THAILAND ก็เป็นได้ ถ้างั้นผมเลิก ตุ๊กๆๆ ละกานครับ 5 5 5

ออฟไลน์ johnlee

ต้อง คูโบต้า ครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Freekick042

เล่นเป็นตัวโกงแน่ๆ แต่ว่าจะได้ขับรถเหรอ

กลัวจะโผล่มาแว๊บเดียว เหมือนตอน โดโด้ เล่นกับ เฉินหลง

ได้พูดคำเดียว " ผมมาจากประเทศไทยครับ " พูดจบ ตายเลย

ก่อนหนังฉายสัมภาษณ์ยิ่งใหญ่มาก ผมอุตส่าให้ที่บ้านพาไปดู 555 จำได้

ให้พี่จาขับรถตู้แต่งสไตล์ญี่ปุ่นครับที่คล้ายๆด้วงยักษ์ แต่ติดงวงช้างแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2013, 12:57:11 โดย Freekick042 »

ออฟไลน์ archian

เอารุ่นยอดนิยมไป

Isuzu  TFR

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
mitsubishi triton เพราะเคยเป็นพรีเซ็นเตอร์ ;D

ออฟไลน์ keamglad

ออฟไลน์ Bimmer Boy

ออฟไลน์ promay

• **
ผมคิดว่าน่าจะเป็นมอเตอร์ไชค์ครับ ประมาณว่าฉากไล่ล่าในเมืองเจอรถติดๆจับมอไชค์มาซิ่งเลย ;D

ออฟไลน์ Buffy

อาจจะเป็นบอดี้การ์ดของหัวหน้าแก๊งค์ยากูซ่า ไม่ได้ขับรถแต่นั่งหน้าข้างคนขับ

รถคงเป็น toyota crown....

ออฟไลน์ ZEANTON.

• **
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ตุ๊กตุ๊ก เร็ว แรง คล่องแคล่ว ประทับใจชาวต่างชาิติ
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่

ออฟไลน์ bittersweett1st

ออฟไลน์ numtik2005

ใหญ่เต็มฟัด น่าอย่างน้อยได้เห็น ตอนสวัสดี 2-3 รอบ อยู่น่ะ  หลังจากนั้นก็ลงหลุมหล่ะ  ;D ;D ;D
เชียร์พี่จา จัดกระบะจัดเต็ม ควันกลบตูด drift แข่งกะพี่วิน ขำๆหน่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ zeb80

ฟีโน่มั้ย คงดูฮาดี

ออฟไลน์ localgame

กระบะดันราง ควันดำ แซง GTRโชว์เลย

ออฟไลน์ toonnazaone

กระบะด้วยอีกคนครับ

ออฟไลน์ SuperLeggera

• Newbie
  • *
Vigo 4x2 Smartcab โหลดเตี้ย ยางล้นซุ้ม ดันราง ควันดำ และ สติ๊กเกอร์หลากสี เต็มกระจกหลัง ;D

ออฟไลน์ Ae3s-gte

กระบะอีกเสียงครับ dmax ช่างเบริด หลัก 5 ไหนๆ รถก็กำลังไปวิ่ง
ที่ usa แล้ว ประกาศศักดิ์ดา Made in thailand ให้ฝรั่งอึ้งไปเลย
ดันรางกูอยู่ไหน.......

ออฟไลน์ PengZZ

ต้อง Hammer ครับ อารมณ์รถของ The rock ย่อส่วน

ออฟไลน์ redsun

ออฟไลน์ fishfinger

Vigo ดันราง ติดลำโพงพร้อมไฟหลากสี เปิดเพลงดังโคตรๆ ควันดำ แรงทางตรง ทางโค้งขอชลอ

พูดถึง จา พนม นะครับ :D

ปล. Lotus Big C ฮาจริง :o

ออฟไลน์ H3T

ภาคนี้เนื้อเรื่องคงอยู่ในเอเชีย ไม่ญี่ปุ่น ก็ฮ่องกง จีน
เดาจาก เจสัน ทำไมถึงมาเก็บ ฮาน ถึงญี่ปุ่น ดังนั้นคิดว่าตัว เจสันเอง คงจะทำธุรกิจในเอเซียเป็นหลัก ( ชื่อ เอียน ชอร์ )

ส่วน จา โอกาสจะเป็นฝ่ายตัวร้ายมีสูง ไม่ว่าจะเป็น คนขับรถ เปิดอู่ซ่อมรถทำรถให้ตัวร้าย อย่างมากก็เป็นคนติดตามมาเฟียที่เกี่ยวข้องกับเจสัน
 เรื่องขับรถ ยังไงจาก็มีชื่อเสียงพอตัว น่าจะมีฉากใหญ่ที่โชว์การบู๊หรือขับรถหนีแน่นอน วิน ดีเซล มีตำแหน่งในภาคนี้ น่าจะให้จาได้โชว์ไม่เสียของหรอก

ถ้ามีฉากขับรถของจาจริงๆ รถที่ใช้ต้องมีจุดเด่นพอสมควร เดาว่า
  1. Nissan สปอร์ต ซักรุ่น ภายนอกธรรมดาแต่แรง
  2. รถเก๋งธรรมดาๆคันนึงในญี่ปุ่น อาจเป็น Crown ก็ได้ แต่นำรถมาทำเป็นฉากเอคชั่นที่ไม่น่าจะทำได้ เช่น ดริฟท์ หรือพาตัวร้ายหนีไปด้วยรถธรรมดาๆคันนึงแต่คนขับเก่งทำนองนี้
  3. ในญี่ปุ่น รถรุ่นไหนหายาก จะถือว่าเทห์มาก ๆ อาจจะเป็น กระบะแต่ง ก็ได้ Triton จาก็เป็นพรีเซนเตอร์อยู่ หรืออาจเป็น Navara ( เพราะ Nissan สนับสนุนอยู่ )

อาจจะผิดทั้งหมดเลยก็ได้ วิเคราะห์สนุกๆครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ดันรางครับ แต่คงยากเพราะควันต้องดำ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีมากๆ งั้นให้ใช้มัสเซิลคาร์ครับ