ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วก็มาอีกจ้าว คาลเท็กซ์แก๊สโซฮอล์ E20 (หากซ้ำขออภัยนะครับ)  (อ่าน 5310 ครั้ง)

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
หลังจากข่าวนี้ http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1364397594
ว่าค่ายต่างชาติอย่าง เอสโซ่-คาลเท็กซ์ จะขายน้ำมันแก๊สโซฮอล์ 95 E20

ผ่านมาครึ่งปี ก็เพิ่งจะเห็นนะครับว่าคาลเท็กซ์มาแล้ว มีโปรแถมทิชชู่อีก http://www.caltex.com/th/promotions/E20activity/
(หากผู้ดูแลเว็ป มองแล้วเข้าข่ายโฆษณาให้ลบได้เลยนะครับ)

ยินดีกับผู้ใช้เบนซิน ในกทม.ครับท่านมีตัวเลือกให้ลองอีกแล้ว
E20 ของคาลเท็กซ์ทั้งเชลล์ ที่ขายมาได้พักนึงแล้ว ก็ยังไม่ขยายมาขาย ตจว.ซะที
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ elite

• Full Member
คาลเท็กซ์ใกล้เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์เห็นขายE20มานานแล้วนะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เกษตรก็มีนะครับ E20

ออฟไลน์ Larry

อยากได้ E85 อยากให้เต็มประเทศเล้ยยย

ออฟไลน์ zeb80

ใช่ครับ ผมผ่านทุกวันเลย มีมานานแระ

ออฟไลน์ arta1722

• Jr. Member
  • **
เชียงใหม่ ใกล้แยกรวมโชคมีแล้วครับ

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
แถวบ้านถ้าดีเซลผมจะเติมคาลเท๊กซ์

แต่ถ้า E20 จะบางจาก ถ้าคาลเท๊กซ์ (แถวบ้าน) มี E20 ก็จะได้เพิ่มทางเลือก

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
คาลเท็กซ์ใกล้เซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์เห็นขายE20มานานแล้วนะ

เมื่อใหร่เมืองชล จะมีมั่งเนี่ย

เชียงใหม่ ใกล้แยกรวมโชคมีแล้วครับ

เชียงใหม่ก็มีแล้ว! โรงกลั่นก็อยู่ที่นี่(ชล,ระยอง) ไหงยังไม่มีหว่า
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

นับว่าเป็นข่าวดีครับ
ผู้บริโภคได้โอกาสที่ดีขึ้น
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ u4604307

• Newbie
  • *
ที่โคราช  ปั๊ม Caltex ที่ Lotus หัวทะเลก็มีให้เติมละครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
e20 เรื่มจะมีมากขึ้นแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ จะได้ใช้ Techron มาทำความสะอาดเครื่องยนต์สักที

แต่เชลล์ ไม่เชียร์เท่าไหร่ ไม่ใส่สูตรฟิวล์เซฟ เปลืองไม่น้อยกว่า ปตท. ครับ  :-\

ออฟไลน์ supercat

carltex เส้น ราชปรารภ( ขาออกไป ดินแดง )  มี e20 ด้วยครับ  ผ่านไปเห็นทำป้ายตัวเบ้อเร้อ  ;D ;D ;D