ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอีกสักครั้งทีครับ civic FB MC รึ TEANA 2.0 sport seriesกับส่วนลด200K  (อ่าน 9070 ครั้ง)

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
จากกระทู้นี้ที่ผมเคยถาม ระหว่างcivic fb กับ new focus

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,32396.0/topicseen.html

ก็ตกลงกันแลัวว่า รอ FB mc ค่อยถอย ก็ดีได้รอดู new altis ไปด้วย

มาวันนี้ขับผ่านศูนย์นิสสัน เคยได้ยินว่าเทียน่าใหม่จะมาเก่าลดราคา200k เลยแวะไปดูสักหน่อย

ถามพนักงานขายสาวสวยก็ได้คำตอบว่าไม่มีรถแล้วพี่รอตัวใหม่ดีกว่า ผมเลยบอกเพราะรถมันได้ส่วนลดราคาเลยอยากได้ตัวเก่าผมไม่สนว่าจะตกรุ่นเท่าไหร่เพราะไม่เคยขับรถsegment นี้เลย

พนง.ขาย เลยบอกรอสักครู่ขอโทรเช็คกับผู้จัดการให้ชัวร์อีกที ได้ผลว่ายังมีครับแต่ต้องจองมัดจำเดือนนี้ได้รถเดือนหน้า ไม่แน่ว่าจะมีสีที่เราต้องการไหมนะ
ขอดูคันจริงไม่มีในโชว์รูมเลยนอกจากคันเทส ก็ขอดูหน่อยแต่ไม่ได้เทสเพราะลูกหลับที่รถ[ไว้วันจันทร์นี้จะไปขอลองเทส]

จากที่ดูบอกเลยไม่เคยคิดจะซื้อรถsegmentเลย พอดูเทียน่าทั้งนอก[เคยผ่านตาก็คิดว่าสวยเรียบๆ] พอดูข้างใน โอวมันสวยมากเนียบ เบาะนั่งสบายทั้งคนขับคนโดยสาร

ภรรยาดูแล้วก็บอกสวยนะเธอชอบ อยากขอคำแนะนำคนใช้จริงหรือเคยขับว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ ยิ่งไปอ่านรีวิวคุณจิมมี่ สมองสั่งการทันทีเลยเอาคันนี้หละว่ะ ^^ถึงแม้จะจ่ายค่าตัวเกินงบจากcivic ไป150k แต่ก็พอๆกับตัว top focus ที่เคยหมายตาไว้

แล้วเหมาะกับการนำมายัดแก็สไหมครับแล้ว เกียร์ CVT นี่เท่าที่พอรู้มันประหยัด แต่มีข้อเสียไรเพิ่มไหมครับ หากsay YES คันนี้จะได้รีบไปจองครับรถใกล้หมด stock ละถ่้า พนง.ขายไม่โกหกอ่ะนะ ><

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2013, 21:38:18 โดย maging »

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
Re: แนะนำอีกสักครั้งทีครับ civic FB MC รึ TEANA J32 2.0 กับส่วนล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 21:22:18 »
ถ้าเป็นผมผมก็คงเอา J32 นี้แหละครับ เพราะผมเน้นนั้งสบาย วัสดุภายในดี แล้วส่วนลดขนาดนนี้ น่าสนใจไม่น้อยเลยครับ อีกอย่างถึงรุ่นใหม่จะมา แต่ J32 ก็ยังดูไม่ตกรุ่น Nissan มีแนวทางการออกแบบรถได้ดีครับ คือมองแว๊บแรกรู้สึกแปลกๆ แต่ยิ่งดูยิ่งสวย ยิ่งดูยิ่งรักครับ ทุกวันนี้ผมก็ยังมอง A33 J31 สวยในแบบของมันครับ

ราคา j32 ตอนนี้ก็พอๆกับรถ C-Seg รุ่น TOP

ปล.จากประสพการและความรู้สึกส่วนตัวของผม Civic FB คุณภาพรถห่างกับ Teana J32 เยอะมากครับ เพราะคุณจะได้รับความเงียบของห้องโดยสารที่ Civic FB ให้ไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2013, 21:39:17 โดย HELIFETEC »

ออฟไลน์ Eddy5659

Re: แนะนำอีกสักครั้งทีครับ civic FB MC รึ TEANA J32 2.0 กับส่วนลด200K
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 21:28:32 »
ผมเอา teana แบบไม่ลังเลครับ
ทุกวันนี้ผมยังรูสึกดีที่ตอนเปลี่ยนจากวีออสแล้วข้ามมา d-segเลยไม่เอาc-seg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2013, 21:30:33 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ mamaman

Re: แนะนำอีกสักครั้งทีครับ civic FB MC รึ TEANA J32 2.0 กับส่วนลด200K
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 21:32:23 »
เอาเลยครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
มาเข้า TNC ได้เลยครับ
เด๋วรอรับ 555

ส่วนลดตอนนี้น่าสนมากครับ ลองดูหลายๆที่ได้นะคับ บางที่ส่วนลดเยอะจริงๆ
แนะนำ Nissan TKF กระทุ่มแบน , กรุงไทย รามอินทรา สองที่นี้ราคาดี

ถ้าสนใจหลังไมค์มาเด๋วผมแนะนำเซลล์ที่ผมซื้อให้ เป็น TKF กระทุ่มแบน ลดได้เยอะอยู่
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ usbza

• Newbie
  • *
ขอตอบแบบคนใช้งานจริง Teana ครับ

ก่อนซื้อไปลองมาหมด Cruze Prius Focus ก่อน MC(ที่บ้านก็มีตัวก่อน mc ช่วงล่างเนี๊ยบพวงมาลัยคม แต่เบาะห่วย ฟังก์ชั่นงั้นๆ) Focus MC ก็ลอง

สรุป ในราคาที่เฉียดล้าน ไปเอารถใหญ่ D-segment ดีกว่า เบาะนั่งสบายมาก วิ่งยาว 11 ชม ไปเชียงรายไม่เหนื่อยมากครับ กำลังรถกลางๆ ไม่แรงไป อืดไป ตอนนี้ใช้มาเกือบปีแล้วครับ

• Newbie
  • *
แวะมาขอบคุณทุกคำแนะนำครับ^^อ่อ  นอกจากส่วนลดที่ว่ายังได้ พรบ. ป1 ทะเบียน กับพวกของยิบย่อย ฟิมล์ต้องคุยอีกทีกับผู้จัดการ

มาเข้า TNC ได้เลยครับ
เด๋วรอรับ 555

ส่วนลดตอนนี้น่าสนมากครับ ลองดูหลายๆที่ได้นะคับ บางที่ส่วนลดเยอะจริงๆ
แนะนำ Nissan TKF กระทุ่มแบน , กรุงไทย รามอินทรา สองที่นี้ราคาดี

ถ้าสนใจหลังไมค์มาเด๋วผมแนะนำเซลล์ที่ผมซื้อให้ เป็น TKF กระทุ่มแบน ลดได้เยอะอยู่

ผมอยู่ ตจว.น่ะครับเกรงว่าไปซื้อที่ กทม.จะวุ่นวายเรื่องเอกสารหากไม่ครบ ไฟแนนท์มีปัญหา อะไรพวกนี้น่ะครับ
แต่ TNC เดี๋ยวได้ตามไปแน่ครับ ขอลุ้นสีรถก่อนหากเอาเทียน่าจริงจะมีสีที่ต้องการไหม^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2013, 21:53:18 โดย maging »

ออฟไลน์ AMG GT

Teana  ครับสวยนุ่มเงียบ นั่งแล้วฟิน จีๆนะ   ส่วนลดก็เยอะด้วย  ลดแล้วราคาพอๆกับ Civic FB 2.0 เลยครรับ

ออฟไลน์ Bimmer Boy

ส่วนลดขนาดนี้ เทียน่าคุ้มสุดๆครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ความสบายคนละเรื่องเลย
c-segment กับ d-segment เนี่ย
เอา Teana โลดครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Teana แบบไม่ลังเลครับ

ออฟไลน์ keamglad

ถ้าสองตัวเลือกนี้ เอา teana เถอะครับ
คุ้มกว่าทั้งทางด้านเศรษศาสตร์และสมรรถนะความสะดวกสบาย

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ จขกท. จองไปยัง แต่ผมขอเสนอ 2 อย่างครับ
1) มีครอบครัวแล้ว กำลังซื้อยังพอไหว แล้วไม่สนเรื่องตกรุ่น เป็นผมไป เทียน่า 100%ครับ
    เพราะความปลอดภัยที่ดีขึ้น การขับขี่ที่สบายขึ้น อีกทั้งผู้ใหญ่(อากง อาม่า)รวมถึงลูกๆที่นั่งเบาะหลังก็สบายด้วย
   แต่สิ่งที่คุณเลือกภายในสีดำ เป็นสิ่งที่ถูกต้องมากๆเลยครับ... ไม่งั้นเหนื่อยแน่ๆ
2) คุณว่าอยู่ ตจว. ไม่สะดวกเข้ามา... เข้ามาเถอะครับ กทม.เค้ามีส่วนลดให้มากกว่า ตจว.ครับ
   มันคุ้มขนาดที่คุณนั่งรถเข้ามาทำสัญญาจนเติมน้ำมันขับถึงบ้านแล้วอาจจะมีส่วนต่างเหลืออีก 4-5พันเลยนะครับ
  ลองเอาข้อเสนอสุดท้ายที่ได้จากศูนย์ ตจว.มาคุยสิครับ รับรองมีได้เพิ่มอีกแน่ๆ

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
ถ้าไม่กลัวว่าจะตกรุ่น แต่ผมว่ารุ่นนี้สวยดีนะครับ ได้ความสะดวกสบายด้วย
เทียน่าโลดดด
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 12:03:51 »
ถ้าเป็นผมผมก็คงเอา J33 นี้แหละครับ เพราะผมเน้นนั้งสบาย วัสดุภายในดี แล้วส่วนลดขนาดนนี้ น่าสนใจไม่น้อยเลยครับ อีกอย่างถึงรุ่นใหม่จะมา แต่ J33 ก็ยังดูไม่ตกรุ่น Nissan มีแนวทางการออกแบบรถได้ดีครับ คือมองแว๊บแรกรู้สึกแปลกๆ แต่ยิ่งดูยิ่งสวย ยิ่งดูยิ่งรักครับ ทุกวันนี้ผมก็ยังมอง A33 J31 สวยในแบบของมันครับ

ราคา j33 ตอนนี้ก็พอๆกับรถ C-Seg รุ่น TOP

ปล.จากประสพการและความรู้สึกส่วนตัวของผม Civic FB คุณภาพรถห่างกับ Teana J33 เยอะมากครับ เพราะคุณจะได้รับความเงียบของห้องโดยสารที่ Civic FB ให้ไม่ได้

ตัวนี้ J32 ครับ J33 ยังไม่เปิดตัวครับ

ปล. Accord โฉมที่แล้ว ลด 250,000 กับ 0% อีก 3 ปีครับ
ไปลองคิดๆดูก่อนก็ได้ครับ ส่วนตัวใช้Teana j32 อยู่ครับ (ตัวปัจจุบัน)
ชอบมากครับ นั่งสบายมากๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ตกลงพรุ้งนี้ไปลองเทส หากชอบหลังจากเทส คงได้วางเงินจองเป็นแน่แท้

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
teana ครับ นุ่มเงียบ นั้งสบาย  วัสดุดีกว่า FB คนละโลกเลยละ 55+  ;D

ออฟไลน์ tung2452

• Newbie
  • *
J33 อีกเสียงครับบ :D ;D
LUNA gems

ออฟไลน์ nithiyod

จขกท. ไปลองขับยังครับ เห็นว่าจะไปลองวันนี้ ถ้าเทียบสองตัวนี้ Teana กินขาดครับ ทั้งวัสดุและความเงียบ

ออฟไลน์ Lertvarit

วันนี้ไปถามที่ศูนย์ตรงเกษตรนวมินทร์มา

ได้ส่วนลด 200,000 (หักvat อีก7% ) ไม่แถมอะไรอีก ดอกเบี้ยปกติ

ใครได้โปรแรงกว่านี้รบกวนหลังไมค์หน่อยครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
เข้ามาเชียร์เทียน่าครับ ถ้าไม่ติดว่าเป็นโฉมเก่า

• Newbie
  • *
จขกท. ไปลองขับยังครับ เห็นว่าจะไปลองวันนี้ ถ้าเทียบสองตัวนี้ Teana กินขาดครับ ทั้งวัสดุและความเงียบ

ไปเทสมาแล้วครับ พนังงานสาวนั่งท้าย ไกด์แนะนำตัวรถชายนั่งคู่หน้า สรุปประทับใจถึงกับวางเงินจองไปเรียบร้อยละครับ ก่อนนี้ไปลองเทสfocus ให้ความรู้สึกเงียบเท่าๆกันนะความรู้สึกผมขนาดรถคนละsegment แต่เทียน่าได้ความนุ่มขับสบายนั่งในตัวรถไม่อึดอัด วัสดึภายในประณีต เมื่อคิดว่าได้ส่วนลด200k นี่เทียบกับราคาfucusที่เคยหมายตา แทบจะเท่าๆกันเลยราคา ได้ตัวนี้มาคุ้มสุดๆ[ในความคิดผม]เกือบพลาดที่มองข้ามนิสสันไปแล้วจริงๆ

• Newbie
  • *
วันนี้ไปถามที่ศูนย์ตรงเกษตรนวมินทร์มา

ได้ส่วนลด 200,000 (หักvat อีก7% ) ไม่แถมอะไรอีก ดอกเบี้ยปกติ

ใครได้โปรแรงกว่านี้รบกวนหลังไมค์หน่อยครับ

ผมก็ได้ตามนี้นะครับ 200kหากเอาส่วนลดเต็ม ต้องซื้อเงินสด หากเอามาโป๊ะเป็นเงินดาวน์ หักvat7%

ดอกเบี้ยปกติเช่นกันครับ แต่มีอีกโปรให้เลือกดอก0%ผ่อน48เดือน มาคิดแล้ว เอาส่วนลดมาแทนดอกเบี้ยที่เสียในการผ่อนก็ยังได้อยู่

ที่เหลือก็ได้ตามที่บอก พรบ. ป1.  ทะเบียน ส่วนลดฟิล์ม5k กรอบป้าย ยางรองพื้น

แต่ผมเลือกสีขาวมุก พนง.ขายบอกคิดเพิ่ม12,000 บาทนี่สิ บอกเป็นสีพิเศษทำเพิ่ม << จริงรึครับ??

สรุปก็จองไปแล้วครับ15-20วันได้รถ 2-3วันรู้ผลไฟแนนท์หลังทำเรื่อง

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับสำหรับทุกคำแนะนำ^^

ออฟไลน์ cloud

ผมก็ได้ตามนี้นะครับ 200kหากเอาส่วนลดเต็ม ต้องซื้อเงินสด หากเอามาโป๊ะเป็นเงินดาวน์ หักvat7%

ดอกเบี้ยปกติเช่นกันครับ แต่มีอีกโปรให้เลือกดอก0%ผ่อน48เดือน มาคิดแล้ว เอาส่วนลดมาแทนดอกเบี้ยที่เสียในการผ่อนก็ยังได้อยู่

ที่เหลือก็ได้ตามที่บอก พรบ. ป1.  ทะเบียน ส่วนลดฟิล์ม5k กรอบป้าย ยางรองพื้น

แต่ผมเลือกสีขาวมุก พนง.ขายบอกคิดเพิ่ม12,000 บาทนี่สิ บอกเป็นสีพิเศษทำเพิ่ม << จริงรึครับ??

สรุปก็จองไปแล้วครับ15-20วันได้รถ 2-3วันรู้ผลไฟแนนท์หลังทำเรื่อง

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับสำหรับทุกคำแนะนำ^^

สีขาวบวกหมื่นสองถูกแล้วครับ รถใช้ดีครับนุ่มเงียบ คุณคิดถูกแล้วล่ะครับ
แต่แหมcivic vs teana รถเล็กกว่าย่อมเสียเปรียบ แต่d segmentใช้ดีกว่าc segmentจริงครับ