ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่จอดรถครับ  (อ่าน 22767 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: เรื่องที่จอดรถครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:04:12 »
ผมไม่ชอบเลยครับ การที่ลงมายืนจองที่จอดอะ

ผมเคยคิดจะทำแต่ผมไม่เคยทำ

nithiyod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:25:54 »
เคยเจอที่ impact ผมก็ไม่สนใจถอยใส่ไปเลย แต่ตอนนั้นเป็นรถคันเก่านะครับ ตอนนี้คงไม่กล้า

ออฟไลน์ Sinplug

• Sr. Member
    • https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 11:29:29 »
เจอพวกยืนจองนี่ไม่ไหว เห็นแก่ตัวชัดๆ  ถ้าสบายๆก็แค่มองหน้า  
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 12:01:37 »
ถ้าเจออย่างว่า ก็คงไม่ไปยุ่งด้วยครับ เสียรม 

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 12:34:11 »
งงว่าทำไมคนส่วนใหญ่ถึงปล่อยๆไปหว่า ทั้งๆที่มันเป็นเรื่องการรักษา สิทธิ ในสังคมไม่ใช่เหรอ

ผมเคยเจอบ่อย ไม่เคยสนซักครั้ง ก็ถอยจอดเข้าไป แล้วก็อธิบายว่า ผมไม่เคยได้ยินนะว่ามีกฎการจองที่จอดด้วย ถ้ามีปัญหา เชิญเรียกตำรวจ

แล้วก็เดินไปให้ตังค์ยามๆแถวๆนั้นว่าถ้ามีใครลับๆล่อๆ ให้จัดการด้วย   จบ...

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 14:21:46 »
ยังมีอีกเหรอครับ ยืนจองที่จอดเนี่ย
ผมว่าคนพวกนี้หลังเขามากเลยครับ  ;D

ห้างในเมืองไม่ค่อยได้ไปครับ บ้านอยู่ฝั่งธน สมัยก่อนแฟนทำงานแถวCTW EPR 2ห้างนี้ไม่ค่อยมีปัญหาที่จอด อย่างCTWผมวนขึ้นข้างบนตลอด ยอมขึ้นสูงแต่ไม่ต้องมาวนหาที่ EPRนี่เป็นห้างที่แปลก วันธรรมดารถเยอะมาก แต่เสาร์-อาทิตย์ที่จอดหาง่ายหน่อย ส่วนParagonเคยเอารถไปจอดครั้งเดียว วันอาทิตย์ แล้วก็ไม่เคยเอาไปจอดที่นี่อีกเลย เข็ด
ห้างแถวฝั่งธนวันเสาร์-อาทิตย์ก็สาหัสพอๆกัน เดอะมอลล์บางแคไม่ต้องพูดถึง ถ้าจอดลานนอกอาคารได้ก็จอดตรงนั้นเลย เคยวนบนอาคารอยู่เป็นชั่วโมงยังไม่มีที่เสียบ เซ็นทรัลพระราม2ก็พอกันแต่จะดีกว่าหน่อยเพราะมี2อาคารจอด และมีลานจอดThe Parkด้านหลังเดินไกลนิดนึง ที่ยังหาที่จอดง่ายๆก็ซีคอนบางแค อาคารจอดกว้างมาก ห้างที่ว่ามานี่จอดฟรีหมด(ยกเว้นเดอะมอลล์ฟรี4ชม.แรก) BTSสร้างเสร็จเมื่อไหร่คงเก็บค่าจอดครับ

ออฟไลน์ diefun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 14:57:12 »
เป็นการเอาเปรียบ ฉวยโอกาส และไร้มารยาท ที่สุดครับ

ออฟไลน์ cadherin

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 14:58:59 »
กด like รัวๆ  ;D

ผมเคยแกล้งคนที่ยืนจองอยู่อ่ะนะครับ

แต่เดี๋ยวนี้ผมเลิกล่ะครับ ฮ๋าๆ

แต่ก่อนนี้สมัยหัดขับรถใหม่ๆ กับ Kb2200 ตอนที่ยังไม่ได้ซ่อมเครื่องครั้งใหญ่ ควันมันดำมาก มีขาวน้ำมันเครื่องหน่อยๆด้วย และเหม็นสุดๆ พูดง่ายๆ คือ ท้ายรถที่เป็นสีแดง มันเป็นสีดำอ่ะครับ เอานิ้วไปเขียนได้เลย

ตอนหัดขับรถใหม่ๆ เวลาถอยเข้า ผมจะเดินหน้าให้เลยช่องจอดไปก่อน แล้วถอยเข้ามา
แต่ตอนถอยผมเลี้ยงครัชไม่เก่ง เลยกดแบบว่า รั่วๆ บรืนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็เดินหน้า แล้วก็รัวๆ บรืนๆๆๆๆๆ
3-4 ที จนเข้าได้อ่ะครับ ประเด็นมันอยู่ที่ว่า

"ช่องที่ผมจะเข้า มันมีคนยืนจองไว้ แล้ว ผมไม่ได้สังเกต..."

ก็มาตามสภาพ แล้วก็เอาตูดถอย....ที่จริง เขาคนนั้นเคาะตูดรถผมด้วยล่ะ แต่ผมมัวแต่สนใจอยู่กับเสาข้างๆ ว่ามันจะพ้นหรือเปล่า..แล้วดันเดินมาเคาะทางซ้าย พอดีท่อไอ้เสียรถผมเลย....ไอ้ผมก็ถอยแบบนั้นล่ะครับ บรืนๆๆๆๆๆๆๆๆ เข้าไป ควันท่วม...เขาคนนั้นไอแครกๆ ไม่เป็นท่าเลย....แถมทำท่าจะอวกด้วย....สุดท้ายผมออกจากช่องจอดนั้นไป เพราะยังไงเขาก็จะเอาให้ได้ แต่ตอนออกก็แกล้ง
(อันนี้แกล้งจริงๆ)
ทำเป็นใส่เกียรืไม่เข้า แล้วก็แรงเครื่องกระหึ่มเลย...ควันนี้แบบว่า...แถมคุณเธอยังไม่ยอมหลบไปอีก...จัดว่าเต็มหน้าอ่ะครับ

ผมเชื่อว่า ผู้หยิงคนนั้นคงจะเข็ดกับรถเก่าไปอีกนานเลย ฮ๋าๆๆๆๆ

แต่ตอนนี้ผมทำไม่ได้แล้วนะครับ เพราะตั้งแต่ ฟิตเครื่องมา...ไม่มีควันเลย น้ำมันเครื่องก็ไม่กินแล้ว..คิดแล้วก็น่าเสียดาย ไปไขปั๊มลงซักหน่อยดีกว่า...ฮ๋าๆๆๆ

np72

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 15:22:39 »
พวกทุเรศ หน้าด้าน ไร้ยางอาย

ปล่อยมันไปครับ

แต่ขำเม้น KB2200 555+

JackFrost

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 16:10:23 »
พวกยืนจองยังไม่เคยเจอ เพราะไปอยู่ ไม่กี่ห้าง

ไป พารากอน แนะนำให้ไปจอด มาบุญครอง ครับ เดินไกลหน่อย เดินชิวๆ แต่สุขภาพจิตไม่เสีย
เดอะมอลล์บางกะปิ เลวร้ายมาก โดยเฉพาะเสาร์อาทิตย์

เดียวนี้ รถเยอะมาก
แนะนำ ไปเที่ยวที่ ที่  BTS กับ MRT พาดผ่าน

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 17:56:17 »
แหย่ท้ายไปนิดหนึ่ง เข้าเกียร์ว่าง แล้วเดินคันเร่งนิดหน่อย ควันดำน่ะอาจจะไม่มีแต่สารพิษจากไอเสียกับความร้อนน่ะมีแน่นอน ทนได้ทนไปแล้วเราไปจอดรูอื่นให้มันขูดรถไม่ได้ ฮ่าๆๆๆๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

mild-melody

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 18:38:31 »
ตามห้างเดี๋ยวนี้เจอบ่อยเลย ไม่รู้จะทำยังไงต้องยอมขับผ่านไป กลัวรถเป็นรอย

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 19:13:33 »
ผมไม่เคยยอมเลยครับ ยืนจอดผมก็ถอยปรูดๆๆ เลย

ผมว่าเพราะมีคนปล่อยผ่านเยอะละพวกนี้เลยเยอะขึ้น

ถามว่ากลัวเค้ามาทำอะไรรถหรือไม่ ผมก็กลัวนะ

แต่ป้องกันไว้ก่อน จอดรถปุ๊บผมหยิบ โทรศัพท์มาถ่ายรูปก่อนเลย

บอกตรงๆเวลาเจอยืนจองเนี้ยส่วนมากเจอแต่พวกเจ๊กๆป้าๆ ไม่ค่อยเจอคนโหดๆหลอก

เพราะพวกโหดๆใจนักเลงเค้าไม่มายืนจองกัน

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 19:39:39 »
ผมพึ่งเจอวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเองครับ ที่ homepro ลาดพร้าว เป็นผู้หญิงวัยกลางคน แกก็มายืนจองที่จอดรถ เห้นแล้วผมก็ขับผ่านไป คิดในทางที่ดีว่า แกคงรีบมากอาจจะมีธุรเร่งด่วน เราจะได้ไม่เสียสุขภาพจิต  ;D ;D

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 13:24:01 »
หลายคนก็คิดว่าไม่เหมาะสมครับ
แต่จะให้ลงไปเถียงกัน ด่ากัน มันก็พลอยอารมณ์เสียทั้งวันได้

เจอบางคนพูดมากกว่าเราอีก ด่าไม่หยุด เถียงจะเอาชนะให้ได้ คิดแล้วมันเลยท้อ
หาที่ใหม่ก็ได้  :-[

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:46:25 »
ผมไม่เคยไปห้างในเมืองเลย เบื่อรถติด จึงไม่เคยเจอกรณีนี้
ไป โลตัส บิ๊กซี ก็มีที่จอดเพียงพอ

ผมเดาว่า คนทีทำแบบนี้ เขาก็คงคิดว่า มาก่อนมีสิทธิ์ก่อน เพียงแต่คนมาถึงก่อนรถ

อีกประการหนึ่งก็เพราะ รถมันเยอะกว่าที่จอด ก็เลยมีคนทำแบบนี้ต่อ ๆ กันมา
ถ้ารถมันน้อยกว่าที่จอด ก็คงไม่ทำแบบนี้กัน