ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่จอดรถครับ  (อ่าน 22769 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaton

• Newbie
  • *
เรื่องที่จอดรถครับ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 17:19:49 »
วันนี้ไปห้างมาวนรถอยู่ครึ่งชั่วโมงได้ครับไม่มีที่จอดเลย พอมีก็มีคนยืนจองไว้หลายที่
เราก็ไปคนเเดียว ขับไปซักพักเจอที่จอดข้างหน้าอีกประมาณ 10 เมตรแล้วดันมีคนวิ่งมากันอีก
บอกว่าจองแล้ว ถ้าเป็นท่านจะทำยังไงครับ. มีความคิดเห็นยังไงกับการจองที่จอดแบบนี้บ้างครับ

ถ้าผิดกฏลบได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2013, 17:26:03 โดย chaton »

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
Re: เรื่องที่จอดรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 17:49:37 »
เห็นแล้วเพลียคับ ถ้าอารมณ์ดีๆก็แล้วไป
ถ้าอารมณ์เสียคงมีเปิดกระจกให้พรกันบ้าง

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 17:57:46 »
ถ้าเจอคนจองที่ไว้ มันก็เปล่าประโยชน์ที่เราจะไปเถียงด้วยครับ

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 18:53:20 »
คงจะกลายเป็นวัฒนธรรม  ที่เห็นแก่ตัวจนเป็นเรื่องปกติ สมัยก่อนรถที่ไปคันแรกเจอที่ว่างก็เสียบเข้า สมัยนี้ต้องเอาคนลงมาจองก่อน มันก็เหมือนลัดคิวกลายๆ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 18:54:57 »
ผมเพิ่งไป พารากอนมา ก็วน ครึ่ง ชม. ได้ ผมแนะนำ ตอนนี้ผมทำประจำ เรียกยาม มีที่ไหม เจอยามดี จะวิ่งหาให้ เจอยามไม่ดี ก็วนต่อไป แต่ส่วนใหญ่จะโอเคนะ วิ่งหาให้ แล้วพอรถออก เขาจะเป็นคนเข็นรถที่ขวาง แล้วก็เรียกๆ ให้ผมไปรอ

แต่หากเจอแบบที่ว่าจองแล้ว รมณ์ดี ก็ผ่าน รมณ์ไม่ดี ผมก็จะบอกว่า ที่นี่เขาไม่ได้ให้จองที่ครับ แล้วเรียกยาม กวนตีนเล่น เพราะการจองแบบนี้มันไร้มารยาทครับ (สำหรับผม)
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 18:58:38 »
เจอแบบนี้เป็นผมจะ ปล่อยผ่านคับ เปิดเพลงฟัง วนหาไปเรื่อยๆ คิดซะว่าไปห้างไปผ่อนคลาย
ป.ล. น่าเบื่อจริงๆคนพวกนี้  :-[

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 19:19:43 »
ทำใจครับ รถมันเยอะขึ้นมาก แต่ถนนและที่จอดก็มีแค่นั้น
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 19:43:25 »
เห็นคนประเภทยืนจองที่จอดพวกนี้แล้ว สมเพชครับ รวมทั้งขยะแขยงไม่เคยคิดจะไปต่อล้อต่อเถียงด้วยแน่ๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 19:50:53 »
ทุเรศครับ
ผมเองก็เห็นหลายทีละ แต่ไม่อยากยุ่ง
ที่จอดรถมันใช้จอดรถ ถ้าคิดจะจองที่ต้องเอารถมาจองครับ ไม่ใช่ใช้คน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 20:17:00 »
Cen world และ Paragon ผมValletตลอดนะฟรีด้วย ติ้บ20 พนักงานจำหน้าได้ก็บริการสบายๆ

ถ้าห้างอื่น valletเสียตังก็จ่ายครับ ถ้าช่วงpeakๆ กินข้าวหลายร้อยเสียไม่กี่10เพื่อจอดรถดีกว่า

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 20:54:48 »
เห็นด้วยกับการ valet ครับ สะดวกดี ให้ทิปซัก20 ก็พอแล้ว

ส่วนเพวกยืนจองที่นี่น่าเกลียดมากครับ
ที่บ้านไม่เคยทำ เอาใจเขาใส่ใจเราครับ
แต่เดี๋ยวนี้ผมยังถือว่าโชคดี เจอน้อยมากๆ
ครั้งสุดท้ายก็ 3-4ปีมาแล้ว

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 21:10:45 »
ผมเคยแกล้งคนที่ยืนจองอยู่อ่ะนะครับ

แต่เดี๋ยวนี้ผมเลิกล่ะครับ ฮ๋าๆ

แต่ก่อนนี้สมัยหัดขับรถใหม่ๆ กับ Kb2200 ตอนที่ยังไม่ได้ซ่อมเครื่องครั้งใหญ่ ควันมันดำมาก มีขาวน้ำมันเครื่องหน่อยๆด้วย และเหม็นสุดๆ พูดง่ายๆ คือ ท้ายรถที่เป็นสีแดง มันเป็นสีดำอ่ะครับ เอานิ้วไปเขียนได้เลย

ตอนหัดขับรถใหม่ๆ เวลาถอยเข้า ผมจะเดินหน้าให้เลยช่องจอดไปก่อน แล้วถอยเข้ามา
แต่ตอนถอยผมเลี้ยงครัชไม่เก่ง เลยกดแบบว่า รั่วๆ บรืนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็เดินหน้า แล้วก็รัวๆ บรืนๆๆๆๆๆ
3-4 ที จนเข้าได้อ่ะครับ ประเด็นมันอยู่ที่ว่า

"ช่องที่ผมจะเข้า มันมีคนยืนจองไว้ แล้ว ผมไม่ได้สังเกต..."

ก็มาตามสภาพ แล้วก็เอาตูดถอย....ที่จริง เขาคนนั้นเคาะตูดรถผมด้วยล่ะ แต่ผมมัวแต่สนใจอยู่กับเสาข้างๆ ว่ามันจะพ้นหรือเปล่า..แล้วดันเดินมาเคาะทางซ้าย พอดีท่อไอ้เสียรถผมเลย....ไอ้ผมก็ถอยแบบนั้นล่ะครับ บรืนๆๆๆๆๆๆๆๆ เข้าไป ควันท่วม...เขาคนนั้นไอแครกๆ ไม่เป็นท่าเลย....แถมทำท่าจะอวกด้วย....สุดท้ายผมออกจากช่องจอดนั้นไป เพราะยังไงเขาก็จะเอาให้ได้ แต่ตอนออกก็แกล้ง
(อันนี้แกล้งจริงๆ)
ทำเป็นใส่เกียรืไม่เข้า แล้วก็แรงเครื่องกระหึ่มเลย...ควันนี้แบบว่า...แถมคุณเธอยังไม่ยอมหลบไปอีก...จัดว่าเต็มหน้าอ่ะครับ

ผมเชื่อว่า ผู้หยิงคนนั้นคงจะเข็ดกับรถเก่าไปอีกนานเลย ฮ๋าๆๆๆๆ

แต่ตอนนี้ผมทำไม่ได้แล้วนะครับ เพราะตั้งแต่ ฟิตเครื่องมา...ไม่มีควันเลย น้ำมันเครื่องก็ไม่กินแล้ว..คิดแล้วก็น่าเสียดาย ไปไขปั๊มลงซักหน่อยดีกว่า...ฮ๋าๆๆๆ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 21:12:01 »
ปล่อยผ่านครับ วนต่อ คนพวกนี้น่ารังเกียจครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 21:16:33 »
พารากอนผมมีที่ประจำเลย ตราบใดที่รถไม่เต็มสุดๆทุกชั้นถึงชั้น4 ยังไงที่ตรงนี้ก็ว่าง ต่อให้เย็นวันศุก เสา อาทิตย์ ไม่ต้องเสียอารมณ์กับการวนหาที่จอดเลย ปีนี้ ไม่ต้องติ้บพนักงาน ไม่ต้องใช้เส้น ใช้รถธรรมดาเชพครูซ ผมว่าหลายคนก็รู้ที่

เซนทรัลเวิลชั้น2-3ก็ว่างประจำแต่คนไม่เข้าไปจอดกันไม่รู้ทำไม

พวกห้างพวกนี้พยายามหาที่ประจำครับแล้วจะไม่อารมณ์เสีย

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 21:24:12 »
thailand only ครับ5555 อยากรู้จังต่างประเทศเป็นไหม

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 21:30:35 »
ผมก็เน้นขึ้นสูงๆครับรำคาญ ช่วงนี้ดีหน่อยต้องไปจอดประจำห้างที่มีป้ายไฟบอกว่าเหลือที่กี่คัน

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 22:09:28 »
เข้าใจเลยครับ ส่วนใหญ่ผมจะไปตั้งแต่ห้างเปิดแล้ว 30 นาที เลยเจอแบบว่าเรากำลังจะออก แล้วมีคนเดินมาจองที่ต่อเลยบ่อยมากๆ มีครั้งหนึ่งบอกให้ผมรีบออกด้วยรถจะมาถึงแล้ว งงเลยอะครับ 

จริงๆผมเป็นคนที่ชอบใช้บริการ Valet Parking นะ โดยเฉพาะ Paragon  Centralชิดลม แต่ที่บ้านผมกลัวว่ารถจะหาย ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันจะหายได้ยังไง ผมว่าปลอดภัยกว่าจอดเองด้วย แถมประหยัดน้ำมันกว่าวนอีก 55 (ต้องแอบใช้เวลาไปคนเดียว)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 22:24:20 »
เข้าใจเลยครับ ส่วนใหญ่ผมจะไปตั้งแต่ห้างเปิดแล้ว 30 นาที เลยเจอแบบว่าเรากำลังจะออก แล้วมีคนเดินมาจองที่ต่อเลยบ่อยมากๆ มีครั้งหนึ่งบอกให้ผมรีบออกด้วยรถจะมาถึงแล้ว งงเลยอะครับ 

จริงๆผมเป็นคนที่ชอบใช้บริการ Valet Parking นะ โดยเฉพาะ Paragon  Centralชิดลม แต่ที่บ้านผมกลัวว่ารถจะหาย ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันจะหายได้ยังไง ผมว่าปลอดภัยกว่าจอดเองด้วย แถมประหยัดน้ำมันกว่าวนอีก 55 (ต้องแอบใช้เวลาไปคนเดียว)

เอากุญแจไปปั้มหล่ะมั้งครับ แต่คงไม่ได้หายทันทีเว้นช่วงสักสามสี่เดือน เดานะ อิอิ
ผมไม่ใช้เพราะไม่เชื่อมือคนอื่น ผมเห็นบางทีคนเอาไปจอดขับเร็วมากๆกลัวซัดเสา

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 22:37:50 »
พารากอน valet เต็มเร็วมากครับ แปปๆ เต็มแล้ว ไม่รับเพิ่มอีก

ส่วนตัวไม่ค่อยขับไปด้านบน ผมวนๆ ชั้น B1

ว่าแต่พารากอน ที่มีประจำคือชั้นไหนเหรอครับ อิอิ ไม่รู้จริงๆ เคยวนไปด้านบน ปิดชั้น 3 เฉย รถเลยวนกันเต็มไปหมด
S3 - F30
X1 - E84

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 22:42:41 »

จริงๆผมเป็นคนที่ชอบใช้บริการ Valet Parking นะ โดยเฉพาะ Paragon  Centralชิดลม แต่ที่บ้านผมกลัวว่ารถจะหาย ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันจะหายได้ยังไง ผมว่าปลอดภัยกว่าจอดเองด้วย แถมประหยัดน้ำมันกว่าวนอีก 55 (ต้องแอบใช้เวลาไปคนเดียว)

เอากุญแจไปปั้มหล่ะมั้งครับ แต่คงไม่ได้หายทันทีเว้นช่วงสักสามสี่เดือน เดานะ อิอิ
ผมไม่ใช้เพราะไม่เชื่อมือคนอื่น ผมเห็นบางทีคนเอาไปจอดขับเร็วมากๆกลัวซัดเสา

อ๋อครับ ก็อาจจะเป็นไปได้ พอดีผมมองว่าจอด Valet Parking แล้ว มันดูปลอดภัยกว่าตรงที่ ในบางทีมันจะมีโซน Valet Parking โดยเฉพาะ ผมเลยรู้สึกว่าความเสีย่งที่จะถูกทุบกระจกหรือโจรกรรมมันอาจจะยากกว่าจอดบริเวณปกติอะครับ ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่าเหมือนกัน

ทีนี้สมมุติถ้าเกิดกรณีที่ใช้บริการ Valet Parking แล้วพนักงานรับรถเกิดลักรถหรือขโมยทรัพย์สินมีค่าในรถไป หรือเกิดอุบัติเหตุจากพนังงาน แล้วทางห้างเค้าจะรับผิดชอบมากกว่า ที่จอดปกติรึเปล่าครับ

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 22:46:12 »
พารากอน valet เต็มเร็วมากครับ แปปๆ เต็มแล้ว ไม่รับเพิ่มอีก

ส่วนตัวไม่ค่อยขับไปด้านบน ผมวนๆ ชั้น B1

ว่าแต่พารากอน ที่มีประจำคือชั้นไหนเหรอครับ อิอิ ไม่รู้จริงๆ เคยวนไปด้านบน ปิดชั้น 3 เฉย รถเลยวนกันเต็มไปหมด
+1ครับ เคยไปจอดพารากอนแล้วบางทีปิดบางชั้น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 23:00:07 »
ผมเคยแกล้งคนที่ยืนจองอยู่อ่ะนะครับ

แต่เดี๋ยวนี้ผมเลิกล่ะครับ ฮ๋าๆ

แต่ก่อนนี้สมัยหัดขับรถใหม่ๆ กับ Kb2200 ตอนที่ยังไม่ได้ซ่อมเครื่องครั้งใหญ่ ควันมันดำมาก มีขาวน้ำมันเครื่องหน่อยๆด้วย และเหม็นสุดๆ พูดง่ายๆ คือ ท้ายรถที่เป็นสีแดง มันเป็นสีดำอ่ะครับ เอานิ้วไปเขียนได้เลย

ตอนหัดขับรถใหม่ๆ เวลาถอยเข้า ผมจะเดินหน้าให้เลยช่องจอดไปก่อน แล้วถอยเข้ามา
แต่ตอนถอยผมเลี้ยงครัชไม่เก่ง เลยกดแบบว่า รั่วๆ บรืนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็เดินหน้า แล้วก็รัวๆ บรืนๆๆๆๆๆ
3-4 ที จนเข้าได้อ่ะครับ ประเด็นมันอยู่ที่ว่า

"ช่องที่ผมจะเข้า มันมีคนยืนจองไว้ แล้ว ผมไม่ได้สังเกต..."

ก็มาตามสภาพ แล้วก็เอาตูดถอย....ที่จริง เขาคนนั้นเคาะตูดรถผมด้วยล่ะ แต่ผมมัวแต่สนใจอยู่กับเสาข้างๆ ว่ามันจะพ้นหรือเปล่า..แล้วดันเดินมาเคาะทางซ้าย พอดีท่อไอ้เสียรถผมเลย....ไอ้ผมก็ถอยแบบนั้นล่ะครับ บรืนๆๆๆๆๆๆๆๆ เข้าไป ควันท่วม...เขาคนนั้นไอแครกๆ ไม่เป็นท่าเลย....แถมทำท่าจะอวกด้วย....สุดท้ายผมออกจากช่องจอดนั้นไป เพราะยังไงเขาก็จะเอาให้ได้ แต่ตอนออกก็แกล้ง
(อันนี้แกล้งจริงๆ)
ทำเป็นใส่เกียรืไม่เข้า แล้วก็แรงเครื่องกระหึ่มเลย...ควันนี้แบบว่า...แถมคุณเธอยังไม่ยอมหลบไปอีก...จัดว่าเต็มหน้าอ่ะครับ

ผมเชื่อว่า ผู้หยิงคนนั้นคงจะเข็ดกับรถเก่าไปอีกนานเลย ฮ๋าๆๆๆๆ

แต่ตอนนี้ผมทำไม่ได้แล้วนะครับ เพราะตั้งแต่ ฟิตเครื่องมา...ไม่มีควันเลย น้ำมันเครื่องก็ไม่กินแล้ว..คิดแล้วก็น่าเสียดาย ไปไขปั๊มลงซักหน่อยดีกว่า...ฮ๋าๆๆๆ

มาแสดงการสนับสนุนครับ....

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 23:17:05 »
ทำใจครับ

ปล. Thailand Only ครับ

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 23:42:41 »
ปกติไม่ค่อยได้วนครับ ยกเว้นพวก Lotus เพราะถ้าไปห้างใหญ่ ๆ 99 % ยามจะโบกให้จอดครับ

ส่วนอีก 1 % ที่เหลือคือ มันเต็มจริง ๆ จนไม่รู้จะจับยัดเข้าตรงไหนครับ

แต่ถ้าเจอพวกยืนจองนี่ คงทำอะไรไม่ได้นอกจากมาบ่นในเว็ปครับ

ไม่ใช่กลัวมันกระทืบเอานะ ถ้า 1 ต่อ 1 ไม่พกอาวุธไม่กลัว

แต่ปัญหาคือ เดี๋ยวนี้คนมันใจกล้าน้อยลงชอบยกพวกรุม ปืนก็หาง่ายยิ่งกว่าหากล้วยกิน เพราะฉะนั้นปล่อยมันไปดีกว่า  ;)

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 00:15:20 »
ผมไม่คุยกับคนจองครับ เรียกยามมา "ตรงนี้จอดได้ไหม"
ถ้าคนที่ยืนบอกจองไว้ ก็ถามยามว่ามีนโยบายนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่ แล้วก็ถามชื่อยามเลย

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 00:32:13 »
ปกติ ถ้าไป Paragon ผมจะจอดชั้นM Platinum หรือ Valet B1 ครับ
มีทริคว่า ถ้าไป Valet B1 ถ้าเต็มจริงๆ ผมจะกดไฟกระพริบ บีบแตรสองที เค้าจำผมได้ 555
เอาไปกี่คันทำทริคนี้หมด แต่ป้ายประมูลทุกคัน นะคับ ทะเบียนเดียวกัน ยามจำได้
แล้วก็ทิปไป 40 ถ้าเต็มจริงๆ ขาขึ้นให้อีก20

ถ้าไม่มีรถเยอะแบบขี้เกียจวนก็ ขาลง20 อย่างเดียว

ส่วน CTW ผมจอดชั้น B1 ตรง Reserve Parking วนซักพักเดี๋ยวก็ได้ที่จอด ยามจำได้ละ ถ้าไม่มีจริงๆ เรียกยาม บอกหาให้หน่อย ทิปไป 20

ส่วนที่อื่นๆ ถ้าผมเจอกรณีแบบมากั๊กที่จอด บอกจองแล้ว ผมก็เสียบเข้าไปเลยนั่นแหละ ถอยเข้าไปเลย ไม่ถอยก็กดคันเร่งอัดไปเลย แล้วก็นั่งในรถนั่นแหละ
ถ้าเค้าจะหาเรื่องก็ เปิดที่ช็อตไฟฟ้าเอาให้ร่วงเลย แล้วค่อยมาคุยกัน

ปล.ผมเคยเจอกรณีหนักกว่านี้ ผมกำลังจะจอดเปิดไฟกระพริบเดินหน้ากำลังจะถอยหลัง พี่แกเสียบมาเลยคับจะแย่งที่จอด หักเข้าข่องที่ผมกำลังจะจอด
ผมก็เลยถอยไปเลย ชนแม่ง เรียกประกัน ให้มันเสียเวลาเล่น บอกพี่เค้าพุ่งมาเอง ผมกำลังจะจอดเปิดไฟกระพริบ มองไม่เห็น เค้าเร่งเครื่องมาเอง
โดนเลยครับ เรียกประกันสนุกเลย 555 ผมเป็นฝ่ายถูก เพราะยามเห็นผมเปิดไฟกระพริบมาแต่ไกลเลย คันนี้นู้นเร่งเครื่องมาแย่งเฉย
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 08:35:41 »
ถ้าลงไปมีเรื่อง ผมกลัวรถเปนรอยอะคับ พวกลอบกัดมันเยอะ
แต่ทุกวันนี้หาที่จอดได้ ด้วยบัตรเครดิตและเม็มเบอร์ต่างๆครับ ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 08:44:05 »
เรื่องนี้แหละที่ทำให้พักหลังไม่อยากไปเดินห้างฯ ก็เพราะแบบนี้แหละ

ยิ่งห้างฯดังๆ กลุ่มลูกค้ากระเป๋าหนักนี่ ....... บอกตรงๆ เบื่อครับ
ยังไม่ทันได้ทำอะไร แค่เข้าห้างฯ นั้นๆ ก็มีแต่ปัญหา ทั้งปัญหาของห้างฯ ที่ทำที่จอดรถน้อย และไม่ดูแล

ยามจะไปทำไรได้ครับ เรียกเค้ามา ไม่โดนเราเล่น ก็โดนอีกฝ่ายมันเล่นอยู่ดี จริงอยู่อาจจะเป็นหน้าที่เค้า แต่พอเจอลูกค้ากระเป๋าหนักๆ โวยเอา เขม่นเอามั่ง ฯลฯ

ผมสงสารเค้ามากกว่านะครับ รปภ. นี่เจอทั้งขึ้นและล่อง

Thor.1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 09:08:15 »

รถผมเครื่องเสียงฟังเพลงเพราะครับ  เจอที่จอดแล้วก็ยังไม่จอด

วิ่งมาแค่ครึ่งชม.ถึงห้าง แอมป์หลอดยังไม่ทันวอร์มให้เสียงคงที่

เลยยังไม่อยากจอดอ่ะ....ใครจะจองก็จองไป.....ตูขอขับวนต่อละกัน

......ขำๆนะอย่าซีเรียส.....555

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 10:39:07 »
ส่วนใหญ่ผมใช้วิธีไปตอนห้างเพิ่งเปิด ที่จอดนับร้อยว่างให้เลือก.......

แต่หากผ่านไปอีก 30 นาที ที่จอดจะเริ่มเต็มอย่างรวดเร็ว.........