ผู้เขียน หัวข้อ: ช็อดเด็ด! จัสติน บีเบอร์ ปัดไมค์นักข่าวที่ดอนเมือง  (อ่าน 11483 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member

ดูนาทีที่ 1.28  ไปเลยนะครับ   ส่วนตัวคิดว่ามาเมืองไทยแล้วกิริยาแบบนี้หลายคนอาจไม่ปลื้มนะ  ถ้าไม่อยากสัมถามษ์ก็น่าจะเฉยๆ แบบเดินผ่านไปเลยงี้
แล้วใน Youtube  ก็มีคนคอมเมนต์ว่า สมน้ำหน้านักข่าวอะไรงี้  ส่วนตัวผมรับไม่ค่อยได้กับกิริยาแบบนี้นะ

ออฟไลน์ JAI16868945

• Jr. Member
  • **
เป็นผม ผมก็โกรธนะ เพราะจัสตินเขาประกาศแล้วนิครับ ว่าไม่ให้สัมภาษณ์
แต่นักข่าวก็ยังยื่นไมค์มาอีก ก็ต้องโมโหเเป็นธรรมดาแหละครับ
S!R K!DW4R4UY

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
จริงๆแล้ว เค้าก็คนธรรมดาคนนึงเหมือนคนทั่วไป (ปัจจุบันผู้คนถูกความไม่รู้ในตัวตนครอบงำจนมืด) เค้ามีอาชีพแบบเค้า ไม่เห็นจำเป็นต้องไปให้ความสำคัญกับเขามากมาย เราควรให้ความสำคัญคนที่ความดีความงามกันดีกว่า

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ปกติไม่ชอบจัสตินเลยนะครับ ดูเป็นเด็กกร่างๆ พยายามโชว์พาว
แต่กรณีนี้ สะใจมาก นักข่าวไร้มารยาทมาก นักร้องระดับโลกนะครับ
ไม่ใช่นักร้องวงไก่กาอาราเล่ระดับตำบล อยู่ๆจะยื่นไมค์สัมภาษณ์ได้

ผมเคยอ่านในกรณีของบริทนีย์ มารายห์ จัสติน ทิมเบอร์เลค
นักร้องพวกนี้ ก่อนที่คุณจะสัมภาษณ์ ต้องติดต่อผ่านทีมงาน และส่งคำถามมาให้เจ้าตัวและทีมงานสแกนก่อน
เวลาสัมภาษณ์ก็เรียกได้ว่าน้อยแสนน้อย
อาทิเช่น บริทนีย์ให้สัมภาษณ์ ExtraTV มีเวลาสัมภาษณ์ให้แค่ 5 นาที ย้ำว่าแค่ 5 นาที

แต่นี่อะไร นักข่าวไร้มารยาทมาก เจ้าตัวก็ประกาศไปแล้วว่าไม่ให้สัมภาษณ์กับสื่อ แต่ยังยื่นไมค์ใส่หน้าขนาดนี้
วงการสากลถือว่า ไร้มารยาทครับ

ออฟไลน์ 6162002

ผมก็ไม่ได้ชอบอะไรจัสตินนะครับ

แต่กรณีนี้ผมสมน้ำหน้านักข่าวมากกว่า กะว่า หยวนๆได้ล่ะมั้ง ตามประสาคนไทย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ปกติผมไม่ชอบนักร้องท่านนี้นะ ดูจากพฤติกรรมที่แบบว่า
#$%^$%##@$%#@ และเรื่องมือถือแฟนคลับที่ไว้ใน....

ยอมรับว่าช่องที่ "เซนเซอร์การ์ตูน" เยอะที่สุดในโลกนั้น
ทำไมดีเอาซะเลย เขาบอกแล้วว่าไม่สัมภาษณ์แต่มาจ่อไมค์นี่

ปล.ผมไม่ค่อยชอบฟังเพลงแนววัยรุ่นแบบนี้เท่าไหร่นะ
นอกจากเพลงโฆษณารถแล้ว ชอบฟังของ Yumi Matsutoya,
Oda Kasamusa, J-Pop ค่ายของ Being และเพลง Anime มากกว่า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
จากข่าวนี่นักข่าวผิดม่ะใช่หรอ จัสตินบอกก่อนแล้วว่าไม่ให้สัมพาษณ์แต่ก็ยังเสนอมาโดนซะก็สมแล้ว