ผู้เขียน หัวข้อ: b-segment เกียร์ MT รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 4433 ครั้ง)

ออฟไลน์ korakodlove

• Jr. Member
  • **
b-segment เกียร์ MT รุ่นไหนดีครับ
« เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 01:56:15 »
ใจจริงชอบ civic 1.8 mt ไม่ว่าจะเป็น fd หรือ fb แต่ที่เลือก เป็น B-segment เพราะว่าต้องการรถที่จอดสะดวก และพอมีเรี่ยวแรงด้วยเกียร์ mt เพราะตอนนี้ขับ march 1200 AT อยุ่อัตราเร่งไม่เร้าใจเท่าไร มีโครงการออกใหม่ เมษา พฤษภา ปีหน้าครับ อยากจะหาข้อมูลไว้ก่อน
ส่วนตัวชอบรถ 5 ประตูครับ ที่เล็งๆไว้
1.jazz GE หามือ 2 สักปี 2011-2012 หรือไม่ก็ jazz ตัวใหม่ปีหน้าเลยครับ
2.mazda 2 5ประตู
3.yaris โฉมเก่า

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
Re: b-segment เกียร์ MT รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 05:32:49 »
ถ้าตามตัวเลือกที่ท่านให้มาก็แจ๊สตัวใหม่ครับ ถ้าได้มีการติดตั้งเครื่องยนต์ตัวใหม่ ได้ทั้งความแรง และประหยัดน้ำมันกว่าเดิม ;D

ออฟไลน์ Cleaner

• Jr. Member
  • **
Re: b-segment เกียร์ MT รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 06:35:20 »
เข้ามาดูคำตอบด้วย กำลังคิดจะเปลี่ยนจากมาร์ชไปเป็น b-segment อยู่เหมือนกันเลย  มาร์ชจะไปให้น้องสาวหัดขับรถ ซึ่งสภาพคงไม่เหลือดี กะว่าจะแขวนล้อยางห้อยไว้รอบคันเหมือนเรืออยู่ด้วย กันชนเสริม  ;D ;D

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 07:06:57 »
ไม่ได้กวนนะครับ
รถเครื่อง 1.5 เกียร MT แรงทุกรุ่นครับ เทียบชั้นรถ 1.8 AT ได้เลย
ดังนั้น มองข้ามเครื่องยนต์และเกียรได้เลยครับ มันแรงหายห่วงทุกรุ่น

- ขอตัดยาริสออกเลย ไม่น่าเล่นแล้วล่ะครับ ถุงลมนิรภัยก็ไม่มี

- มาสด้า2 ถ้าไม่แคร์ว่า โฉมนี้ใกล้ๆเปลี่ยนแปลงแล้วก็โอเคครับ
ข้อดีของเค้าที่ฉีกยาริสไปเลยคือ ถุงลม+ABS รวมถึงช่วงล่างที่เกาะแต่ไม่แข็งจนเกินไป

งานนี้ ขึ้นอยู่กับว่า คุณแคร์การตกรุ่นขนาดไหน
ถ้าไม่แคร์ ผมจะรอแจ๊สใหม่ใกล้ๆมา แล้วสอยแจ๊ส GE เกียรธรรมดาตอนมันจะตกรุ่น ส่วนลดเพียบแน่ๆ
หรือรอแคมเปจมาสด้า2 ดีๆ ตอนคู่แข่งเปิดตัว คงได้ส่วนลดเยอะอยู่

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 07:31:51 »
ถ้าเอาความสด แจ๊สตัวใหม่ MT ขานี้ยังไงก็แรง

แต่ถ้าไม่ได้อะไรมากมายนักกับฮอนด้าจะมา M2 ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:22:55 »
เป็นผมรอแจสตัวใหม่ครับ MT น่าจะแรงทุกรุ่น
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ SuperLeggera

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 09:07:41 »
ถ้า 5 ประตูเชียร์ Mazda 2 ครับ สวย สปอร์ท ช่วงล่างดี (ใจดี กทม. ฮา..)
Yaris กับ Jazz เฉยๆครับ ไม่ค่อยน่าสนใจแล้วตอนนี้

ว่าแต่ จขกท.ไม่สนSedan บ้างเหรอครับ Vios MT พี่จิมมี่เขาทดสอบมาแรงใช้ได้เลย (ผมยังแอบมองๆอยู่เลย อยากได้ MTขับสนุกๆซักคัน)
Quote : "....แต่ก็พอจะพูดได้ว่า  Vios 1.5 ลิตร ยังคงทำตัวเลขอัตราเร่ง ได้ดีที่สุดในบรรดารถยนต์กลุ่ม B-Segment Sedan ที่เราเคยทำรีวิวกันมาทั้งหมด"

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:09:24 »
ถ้าไม่รีบรอ jazz ใหม่

ถ้ารีบ jazz ge ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 18:16:05 »
City MT ครับ

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 08:07:17 »
Jazz MT ครับ เกียร์ทดจัดกว่า CITY MT

รอบสูง เทคเปิดเสียงหวาน..

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 16:07:39 »
รอแจ๊สใหม่เลยครับ

ไม่ไหวก็ GE MT

ออฟไลน์ genesis2012

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 18:14:07 »
ถ้าอยากได้ความจัดจ้าน ติดเท้า เอา Jazz MT ครับ
แล้วก้อ
.
.
.
.
.
.
.
.
.
จบครับ :P