ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องกระจกไฟฟ้าข้างคนขับ CRV รุ่นเก่าอะครับ  (อ่าน 3406 ครั้ง)

ออฟไลน์ oam_freeman

• Newbie
  • *
คือผมเห็นในกระทู้เกี่ยวกับระบบไฟฟ้ามันดูเงียบเหงา

เลยมาถามในนี้ดีกว่า เผื่อจะได้คำตอบไวกว่า

คือว่า อยู่ดีๆ กระจกทั้ง 4 บาน มันก็ไม่ทำงานเอาดื้อๆ เลยครับ

เช็คปุ่มเปิ่มหมดแล้ว ก็ไม่ได้กดไรผิดนะ ไม่ได้มีล็อกอะไร

ผมสงสัยว่าอาจเกี่ยวกับสายไฟหลุดอะไรเทือกนั้นหรือเปล่าครับ

แล้วพอจะมีวิธีซ่อมเองได้บ้างมั้ยครับ

ท่านผู้รู้ช่วยอธิบายอย่างละเอียด ขอศัพท์แบบชาวบ้านๆ นะครับ

ขอบคุณครับ

ปล. รถปิดกระจกฝั่งคนขับไม่ได้มาเป็นเดือนแล้วครับ เปิดอ้าไว้เกือบครึ่งบาน ล่อโจรมาก ยามเตือนแล้วเตือนอีก แต่ทำไงได้ ไม่อยากเสียตังซ่อม 555

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
ระวังเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะคับ

ขออภัยไม่มีความรุ้เหมือนกัน แหะๆ..

ออฟไลน์ nuttanva

• Jr. Member
  • **
ฟิวขาดรึป่าวครับ?

ออฟไลน์ tu_ut

• Newbie
  • *
  ลองไปเช็ก แบตเตอรี่ ดูครับ อาจจะเป็นตัวบอกสาเหตุว่าแบต เริ่มเสื่อมแล้ว   ;)

ถ้าไม่งั้นก็ต้องเข้าศูนย์หาสาเหตุแล้วละ...

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Sr. Member
  • Remember Life is Hanging in the Balance !
ต้อง check ตาม line ของระบบไฟทั้งหมดเลยครับ ตั้งแต่สวิตซ์รวม สายไฟ ยัน ฟิวส์

ส่วนแบตเตอรี่คาดว่าไม่ใช่ครับ ถ้าใช่ก็ต้องมีอาการของระบบอื่นด้วย เช่น แตรไม่ดัง สตาร์ทยาก ต่างๆ  :P

สรุปเอารถเข้าศูนย์ หรือ ร้านระบบไฟข้างถนนเพื่อ check สาเหตุก่อนเป็นดีครับ  ::)
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011