ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดตข้อมูลเพิ่ม Isuzu mu-x ครั้งที่ 2 ครับ  (อ่าน 24328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joe NG

• Full Member
Re: อัพเดตข้อมูลเพิ่ม Isuzu mu-x(new mu7) รีบรองโดน..
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 14:57:45 »

สอบถามหน่อยว่า   ระบบ Terrain Command ที่ว่ามีในรุ่นขับสี่นี่

มันเหมือนกับ super select ของปาสปอร์ทหรือเปล่าครับ  ใครทราบ ช่่วยแจ้งหน่อย
Terrain Command ของ Mu-X เป็นระบบสั่งการด้วยไฟฟ้า ปรับได้ 3 รูปแบบ คือ 2H 4H และ 4L
ส่วน Super Select ของ PJS เป็นระบบสั่งการแบบแมนนวล ปรับได้ 4 รูปแบบ คือ 2H 4H 4HLC และ 4LLC

ผมก็นึกว่าจะได้ใช้ เกียร์แบบที่มีให้เลือกขับสี่ full time แบบในปาสปอร์ทซะอีก 

หรือว่า isuzu  จะเลิกยุ่งกับระบบเกียร์ TOD ไปจริงๆ ซะแล้ว

ขอบคุึณครับ

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
Re: อัพเดตข้อมูลเพิ่ม Isuzu mu-x(new mu7) รีบรองโดน..
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 17:03:50 »
    3. ISUZU MU-X 3.0 VGS A/T (3.0VGS Z-Prestige 4×2 Navi) ขับเคลื่อน 2 ล้อ ราคา 1,233,000 บาท (เครื่องเล่น DVD มีจอ + Navigator ระบบนำทาง)

รุ่นนี้น่าจะขายดีที่สุดแน่ๆ ราคาไม่แพงเกิน เครื่องยนต์แรง อ็อพชั่นคุ้ม
ในขณะที่ตัวล่างสุด ผมมองว่าก็ยังดูคุ้มค่า เนื่องจากมันมีเกียร์อัตโนมัติ

สังเกตุดูว่าราคาแบบนี้ คงกะกินรวบไปถึงตลาด suv แท้ๆ งานนี้คงไม่ใช่แค่ตลาด ppv ที่เหนื่อย
ตลาด suv ก็ได้รับผลค้างเคียงด้วย
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 17:36:45 »
3. ISUZU MU-X 3.0 VGS A/T (3.0VGS Z-Prestige 4×2 Navi) ขับเคลื่อน 2 ล้อ ราคา 1,233,000 บาท (เครื่องเล่น DVD มีจอ + Navigator ระบบนำทาง)

ตัวนี้ดูแล้วน่าสนใจ...
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Unisize

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 19:34:12 »

สอบถามหน่อยว่า   ระบบ Terrain Command ที่ว่ามีในรุ่นขับสี่นี่

มันเหมือนกับ super select ของปาสปอร์ทหรือเปล่าครับ  ใครทราบ ช่่วยแจ้งหน่อย
Terrain Command ของ Mu-X เป็นระบบสั่งการด้วยไฟฟ้า ปรับได้ 3 รูปแบบ คือ 2H 4H และ 4L
ส่วน Super Select ของ PJS เป็นระบบสั่งการแบบแมนนวล ปรับได้ 4 รูปแบบ คือ 2H 4H 4HLC และ 4LLC

ผมก็นึกว่าจะได้ใช้ เกียร์แบบที่มีให้เลือกขับสี่ full time แบบในปาสปอร์ทซะอีก 

หรือว่า isuzu  จะเลิกยุ่งกับระบบเกียร์ TOD ไปจริงๆ ซะแล้ว

ขอบคุึณครับ
ถ้ามี TOD มันจะหรูเกินไปมั่งครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 19:47:04 »
ราคาแบบนี้....

คงขายดีถล่มทลาย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 19:53:04 »
พี่ปา กับพี่จูนมีเหนื่อยแน่ๆๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 20:20:37 »
น่าชื่อ MU-Max (พี่ชาย D-Max)   ;D ;D

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 20:52:08 »
เปนผมขอตัว2.5 Z-Prestige พอแล้วครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 20:59:27 »
ถ้าตัวถังแบบนี้ เครื่อง 2.5 กับ 3.0 ขี่เหมือนกัน ตัวไหนจะกินน้ำมันมากกว่าครับเพราะเห็นหลายท่านบอกว่าเครื่องใหญ่กว่าเวลาวิ่งทางไกลจะดีกว่า ไมู่้รู้จริงหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ หรือว่าแค่ 2.5 ก็เหลือๆ แล้วครับผม
 :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 21:19:53 »
ด้วยแบรนด์ ของเล่น และที่สำคัญราคา ผมว่าคู่แข่งเหนื่อยแน่ ผมว่าใครอยากได้ Fortuner กับ Pajero Sport ช่วงนี้น่าจะรอดูนะครับ อาจจะมีโปรหนักๆ มาก็ได้

แต่ราคานี้ได้ DRL ว้าวๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 21:23:55 »
ถ้าตัวถังแบบนี้ เครื่อง 2.5 กับ 3.0 ขี่เหมือนกัน ตัวไหนจะกินน้ำมันมากกว่าครับเพราะเห็นหลายท่านบอกว่าเครื่องใหญ่กว่าเวลาวิ่งทางไกลจะดีกว่า ไมู่้รู้จริงหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ หรือว่าแค่ 2.5 ก็เหลือๆ แล้วครับผม
 :)

เครื่องตัวใหม่ขออีสุรุ่นหลังๆ 2.5เหลือๆครับ แบบสบายๆไม่เค้นพลังมากมาย
เสริมต่อได้อีก พ่วงกล่อง ดันราง  สารพัดจะทำ อิอิ
ถ้า3.0คงต้องเล่นขับ4 แนวลุยๆชอบเลย สำหรับผมนะ
แต่ ขอรอไปเรื่อยๆ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 21:33:08 »

ขอบคุึณครับ
ถ้ามี TOD มันจะหรูเกินไปมั่งครับ

ก็อยากให้ใส่มานะครับ   จะได้มีลูกเล่นมาต่อกรกับเจ้าอื่นเขาบ้าง 

เจ้า TOD นี่ล่าสุดก่อนที่จะหายไป มันก็ลงมาอยู่ใน Mu Wizard  ซึ่งผมมองว่ามันก็เป็นรถระดับเดียวกัน Mu-X นะครับ

ออฟไลน์ Saladin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 22:00:21 »
อูยยย.......โดนเข้าแล้วไง วันผมก่อน พึมพัม กับกระทู้ MU-X ก่อนหน้านี้ว่า อยากให้ 4x2 , 3.0 มี Traction Control เพราะเล็งจะซื้อตัวนี้

สงสัยทาง Isuzu จะได้ยิน เลยจับยัดมาให้ซะเลย 5555 ดีใจสุด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

แต่ใน Spec ที่  จขกท.กล่าวมาทั้งหมด ยังแคลงใจอยู่เรื่องนึงคือ Disk Break หน้า-หลัง..........อันนี้มีจริง ๆ หรือครับ ถ้ามีน่าจะเป็น Isuzu ตัว

แรกที่ขายในเมืองไทยเลยนะครับที่มี Disk break ด้านหลัง

ส่วนราคา ถ้ามา ราคานี้ ผมว่า คู่แข่ง ตายเกลื่อนเลย ทั้ง ฟอร์ - ปา - เทรล  และอาจกระทบไปถึง Cap. ก่ะ CRV ด้วยโน่นแนะ

ว่าก็ว่าเหอะครับ......ขออีกซักข้อได้มั้ย ขอภายในสีดำ ได้ จักเป็นพระคุณครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 22:26:19 »

แต่ใน Spec ที่  จขกท.กล่าวมาทั้งหมด ยังแคลงใจอยู่เรื่องนึงคือ Disk Break หน้า-หลัง..........อันนี้มีจริง ๆ หรือครับ ถ้ามีน่าจะเป็น Isuzu ตัว

แรกที่ขายในเมืองไทยเลยนะครับที่มี Disk break ด้านหลัง
Disk Brake 4 ล้อ เจ้าแรกใน PPV คงเป็น Trailblazer LTZ1 ครับ

ออฟไลน์ Unisize

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 22:30:41 »

ขอบคุึณครับ

ก็อยากให้ใส่มานะครับ   จะได้มีลูกเล่นมาต่อกรกับเจ้าอื่นเขาบ้าง 

เจ้า TOD นี่ล่าสุดก่อนที่จะหายไป มันก็ลงมาอยู่ใน Mu Wizard  ซึ่งผมมองว่ามันก็เป็นรถระดับเดียวกัน Mu-X นะครับ
ถ้าจำไม่ผิดในTrooper SE ตัวคอมมอนเรวน่าจะมีTODด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 22:46:46 »
ถ้าจำไม่ผิดในTrooper SE ตัวคอมมอนเรวน่าจะมีTODด้วยนะครับ

ใช่แล้วครับ   TOD  เริ่มใส่มาใน Trooper  หลังจากนั้นก็เอามาลง Mu wizard ครับ

ออฟไลน์ ball.design

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 23:08:39 »
ถึงใหม่ยังงัยผมว่าฟอรจูนก็ยังเป็นที่1อยู่ดี
dbx

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 07:00:37 »
ถึงใหม่ยังงัยผมว่าฟอรจูนก็ยังเป็นที่1อยู่ดี
เห็นด้วยครับ เพราะชื่อชั้นของแบรนด์โตโยต้า
เหนือกว่าอีซูซุพอสมควรในด้านภาพลักษณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 09:00:16 »
ถ้าสวยกว่า น้องเทล

เชฟวี่เหนื่อยแน่ๆครับ