ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง AUDI - Q5 กับ MERCEDES-BENZ B-CLASS คันไหนน่าเล่นกว่า และคันไหนมีเครื่องเสียงดีกว่า  (อ่าน 4661 ครั้ง)

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
คือลูกอยากได้ประมาณมี หลังคาแก้ว  เครื่องเสียงเพราะๆ อยากได้รถยุโรป
 แนว SUV และมีเครื่องเสียงขั้นเทพแถมในรถโดยไม่ต้องใส่เพิ่มเติ่ม
ไม่รู้จะเลือกคันไหน เพราะ Audi Q5 หล่อถูกใจพ่อ ส่วน Benz ถูกใจแม่
ไม่ทราบว่าเครื่องเสียง ยื่ห้อไหนเสียงไพเราะครับระหว่าง
Harman Kardon ของเบนซ์ กับ B&O ของ Audi Q5
อยากทราบเพื่อนที่ใช้อยู่ว่า คันไหนน่าเล่นกว่าครับ ระหว่าง
MERCEDES-BENZ B-CLASS B180 CGI 1.8 AT ปี 2013 (แนววิช) VS AUDI - Q5 - 2.0TFSI AT ปี 2011 (SUV)

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
ถ้าเรื่องเครื่องเสียงยกให้ B&O ครับ

ออฟไลน์ Monn

มาตอบแค่เครื่องเสียง รถไม่เคยใช้ทั้งคู่ครับ

harman ออกขา rock หากเอาหวาน เพราะ ต้อง B&O กินขาดครับ

เทียบเกรดแล้ว ไปดูราคาเครื่องเสียงบ้านได้ครับ คนละเกรดเลยครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ littlejoe77777

• Newbie
  • *
ผมใช้B200อยู่ เรื่องเครื่องเสียงบอกตรงๆฟังไม่ออก 555

แต่องค์ประกอบโดยรวมถือว่าดีพอสมควรเลย

เสียดายเรื่องอัตราการกินน้ำมัน ผมขับยังไง

ถังนึงไม่เคยได้ถึง500โลเลย เต็มถังประมาณ50ลิตร

เติมE20บางจากเต็มถัง 1500+-

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
Harman Kardonของเบนซ์กระจอกมากดอกลำโพงเป็นกระดาษ พ่อผมเปลี่ยนลำโพงทั้งคันเลย ML 250หมดเป็นแสน แต่ก็ยังสู้ B&OในQ5ไม่ได้
Q5จบจริงๆครับเรื่องเครื่องเสียง ถ้าซื้อแล้วไม่มีB&Oห้ามซื้อเลย หลังคาแก้วก็ไม่ได้ร้อนอย่างที่คิดไว้ตอนแรก ขนานไม่ได้ติดfilmไรเลย แต่ฝนตกเสียงจะดังกว่ามาก

ตอนนี้ผมขับf30 320dขับต่างจังหวัดแล้วแอร์ร้อนมากไม่รู้เป็นอะไร แต่Q5Diesel ไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย ตอนนี้ที่บ้านไม่ค่อยพอใจเลยถ้าซื้อรถประกอบนอกคงไม่เจอปัญหาหรือเจอน้อยกว่านี้

ออฟไลน์ V221

มายืนยันอีกเสียงว่าB&Oเหนือกว่าHKมากมายครับ  ถ้าเลือกได้เลือกB&Oไม่ผิดหวังครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
คนละเกรดกันเลยครับ B&O ดีกว่าเยอะมากกกกกกกกกกก
รถพ่อผมB&O รถผมbose ฟังB&Oนานๆมาขับรถตัวเองเสียงboseกากมากๆ

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
ผมอยากเห็นคุณ Hundredpiper หรือคุณ J!mmy รีวิว Audi Q5 เร็วๆ นี้จัง รวมทั้งเครื่องเสียงของรถด้วย รอชมอยู่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ