ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง nisan sylphy 1.6 MT ป้ายแดง กับ 1.6 v มือสองรถ 1 ปี ราคาเท่ากัน เลือกคันไหนดี  (อ่าน 6212 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeerawat006

• Newbie
  • *
ตอนนี้ลังเลอยู่ครับ ระหว่าง 1.6 s MT 741,000 ส่วนลด 80,000 เหลือ 641,000
กับ 1.6 V AT มือสองรถสภาพ 1 ปี วิ่งไม่ถึง 30,000 ราคา 620,000
ผ่อนต่อเดือน 8,xxx เท่ากัน เลือกไม่ถูกครับ

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
ถ้าตัวรถ ท่านตรวจสอบดูแล้วไม่มีปัญหาเครื่องยนต์ ปัญหาการชนหนักมา และใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ขี้เกียจเหยียบครัชใส่เกียร์บ่อยๆ ก็รุ่นV ไปเลยครับ แถมประกันศูนย์ยังเหลืออีก2ปี :)

ออฟไลน์ jeerawat006

• Newbie
  • *
ถ้าตัวรถ ท่านตรวจสอบดูแล้วไม่มีปัญหาเครื่องยนต์ ปัญหาการชนหนักมา และใช้ในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ขี้เกียจเหยียบครัชใส่เกียร์บ่อยๆ ก็รุ่นV ไปเลยครับ แถมประกันศูนย์ยังเหลืออีก2ปี :)
ขับแถวชานเมือง ลาดกระบัง มีนบุรี บางพลี ครับมีกลับบ้านที่อุดร 2 เดือนครั้ง ครับ และเรื่องการประหยัดน้ำมัน ต่างกันเยอะหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ puo

ขับแถวชานเมือง ลาดกระบัง มีนบุรี บางพลี ครับมีกลับบ้านที่อุดร 2 เดือนครั้ง ครับ และเรื่องการประหยัดน้ำมัน ต่างกันเยอะหรือไม่ครับ

- อัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงรุ่นV ตามที่คุณจิมมี่ ได้ทดสอบ = 16.91 กิโลเมตร/ลิตร
  รุ่นMT ไม่มีข้อมูล(แต่ในความคิดผมคาดว่าหนีกันไม่มากครับ +- ประมาณ1-2 ก.ม./ลิตร คาดเดาล้วนๆ)  รุ่นไหนก็ได้ครับ แล้วแต่การใช้งานเลยครับอ้อ แต่ผมว่าอุปกรณ์สิ่งอำนวยความสะดวกในรุ่นV จัดเต็มกว่ารุ่นMT ครับ

- อ่านรีวิวของคุณจิมมี่ได้ที่นี่ครับ  http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=5290:%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-Nissan-SYLPHY-1-8-V-1-6-V-CVT&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76

- แต่ถ้าเป็นผม เลือกรุ่นV ครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ถ้า เกียร์ธรรมดา มีเบรค เอบีเอส ผมคงแนะนำป้ายแดง

แต่นี่มันไม่มี แนะนำรุ่นวีครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
แนะนำป้ายแดง MT อ่ะครับ..
รถใหม่ น่าไว้ใจกว่าเยอะ..
มือสองดอกเบี้ยมันก็แพงกว่าอยู่ดีครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
เอารถใหม่ดีกว่าครับ รถใช้ปีเดียววิ่งเกือบ3หมื่นถือว่าค่อนข้างเยอะครับ ไม่ลองถามๆโปรรถใหม่รุ่นVกับเซลล์ดูเพื่อจะตัดสินใจง่ายขึ้น  ;)

ออฟไลน์ Volta

ไม่ลองดูรุ่น 1.6 e มือหนึ่งล่ะครับ ได้ ถุงลมคู่ + abs รุ่นนี้มีส่วนลดเยอะ เพราะขายไม่ดี คนส่วนใหญ่อัพไปเล่น 1.6v กันเยอะ
ลองดูตามศูนย์ หรือในคลับ คิดว่าคงได้ข้อเสนอดีๆครับ

มือสองบางทีตาดีได้ ตาร้ายเสีย แถมต้องมาโดนดอกเบี้ยที่มากกว่ารถมือหนึ่งอีก
ปัจจุบัน เทรนดอก 0 % กำลังมาแรงครับ (ฮา)
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เข้ามาช็อคราคา
รถอายุ 1 ปี หายไป 2แสนจากราคาเต็ม  :o
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Pon76

• Full Member
MT คือเกียรแมนนวลหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ทำไมเอาเกียรแมนนวลเทียบกับ auto ครับ
ขอเดาว่า อยากได้ประหยัด หรือไม่ก็ขับมันๆ ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ต้องเลือกแมนนวลครับ
ผมใช้ วีโก้ เกียรแมนนวล ส่งลูกไปโรงเรียนทุกเช้า เหยียบมิดตลอด (ลูกตื่นสาย )
ผมว่ามันประหยัดกว่า auto เยอะเลย

ออฟไลน์ archian

741,000 ส่วนลด 80,000 เหลือ 641,000

งง  ครับ

ออฟไลน์ jimsrsa

ถ้าใช้แถวชานเมืองและต่างจังหวัด ผมชอบ MT

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แล้วแต่ชอบเลยครับ ถ้าขับแบบไหนก็ได้ ไปMT

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวผมว่าเล่น CVT ดีกว่าครับ จะ S หรือ E ก็ตามสะดวกเลย

เพราะยังไงตอนขายต่อมันง่ายกว่ามาก

MT ต้องคนรักจริงๆ ถึงซื้อครับ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ผมว่าเลือกป้ายแดงดีกว่า ไม่ลองเพิ่มงบอีกหน่อย เอาเกียร์ออโต้หล่ะครับ ส่วนลดน่าจะเยอะขึ้นนะ