ผู้เขียน หัวข้อ: คู่แข่ง หนัง Fast and Furious มาแล้วครับ Need for Speed  (อ่าน 8671 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
คู่แข่ง หนัง Fast and Furious มาแล้วครับ Need for Speed
« เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 18:18:37 »

หนังที่สร้างจากเกมสุดมันส์ Need for Speed

ไม่รู้เนื้อเรื่องจะมันส์แบบไหน แต่รถแต่ล่ะคันนี้ก็สุดตีนเหมือนกัน

แค่พระเอก ขับ bugatti veyron หนีตำรวจ ก็ท่าทางน่าดูชม

ออฟไลน์ choomodify

Re: คู่แข่ง หนัง Fast and Furious มาแล้วครับ Need for Speed
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 18:42:29 »
พลาดมิได้เลย

ออฟไลน์ Parinceo

Re: คู่แข่ง หนัง Fast and Furious มาแล้วครับ Need for Speed
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 18:47:03 »
ไม่รู้ว่าจะเอาเนื้อเรื่องภาคไหนมาทำน่ะสิครับ
หรือจะเอาเนื้อเรื่องใหม่มาเลย แต่ผมว่าถ้าทำใหม่หมดนี่ แฟนๆเกมอาจจะไม่ชอบ
เนื้อเรื่องที่ผมว่าน่าจะสนุกคือ
Most Wanted ตัวเอกโดนตัวร้ายวางยาจนเสียรถคู่ใจไป แล้วต้องไล่เก็บคู่แจ่งทีละคนจนได้รถกับคืนมา
Carbon เหมือนเรายึดแต่ละโซนในเมืองไปเรื่อยๆ
Undercover อันนี่น่าจะสนุกที่สุดเพราะ ตัวเอกเป็นตำรวจ ปลอมตัวเข้าไปเพื่อจับผู้ร้าย แต่สุดท้ายต้องมาจับเพื่อนตัวเอง อะไรประมาณนั้นมั้งครับจำไม่ได้

แต่แทบทุกภาค รถตัวเอกจะเป็น M3 GTR ไม่ก็ Porsche 911 อ่ะครับ
ยังสงสัยอยู่เลยว่าจะโผล่มาในเกมไหม

ส่วนหนังเอง ดูตัวอย่างแล้ว น่าจะสนุกใช้ได้ ต้องรอดูเนื้อเรื่อง กลัวว่าจะไปซ้ำกับ Fast and Furious น่ะสิครับ

meteosound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 19:28:42 »
ความรู้สึกผมดูตัวอย่างแล้ว น่าจะแป๊ก

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 19:37:52 »
ภาพมันเก๊ไปนะ .... น่าจะโดนบ่นเยอะเลย เหมือนเอาภาพในเกมตัวเองมาทำหนัง  ???

เทียบกะ Transformer และ FF ... ยังไม่ได้ ผมคิดว่าอย่างนั้น

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 19:41:36 »
ไม่คิดว่าจะเอามาสร้างเป็นหนังด้วยแหะ แต่ก็น่าดูนะ ดูรถเยอะดี

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 20:13:30 »
ไม่รู้ว่าจะเอาเนื้อเรื่องภาคไหนมาทำน่ะสิครับ
หรือจะเอาเนื้อเรื่องใหม่มาเลย แต่ผมว่าถ้าทำใหม่หมดนี่ แฟนๆเกมอาจจะไม่ชอบ
เนื้อเรื่องที่ผมว่าน่าจะสนุกคือ
Most Wanted ตัวเอกโดนตัวร้ายวางยาจนเสียรถคู่ใจไป แล้วต้องไล่เก็บคู่แจ่งทีละคนจนได้รถกับคืนมา
Carbon เหมือนเรายึดแต่ละโซนในเมืองไปเรื่อยๆ
Undercover อันนี่น่าจะสนุกที่สุดเพราะ ตัวเอกเป็นตำรวจ ปลอมตัวเข้าไปเพื่อจับผู้ร้าย แต่สุดท้ายต้องมาจับเพื่อนตัวเอง อะไรประมาณนั้นมั้งครับจำไม่ได้

แต่แทบทุกภาค รถตัวเอกจะเป็น M3 GTR ไม่ก็ Porsche 911 อ่ะครับ
ยังสงสัยอยู่เลยว่าจะโผล่มาในเกมไหม

ส่วนหนังเอง ดูตัวอย่างแล้ว น่าจะสนุกใช้ได้ ต้องรอดูเนื้อเรื่อง กลัวว่าจะไปซ้ำกับ Fast and Furious น่ะสิครับ

เห็นเค้าบอกกันว่า เอาเนื้อเรื่องของ The Run+ Most Wanted ครับ

Stroke8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 21:18:36 »
สิ่งเดียวที่ผมคิดว่าจะทำให้หนังเรื่องนี้ดีกว่าหนังอื่นๆทั่วๆไปที่ทำกันออกมาโหลจนไม่น่าสนใจแล้ว คือ Aaron Paul ครับ ... ผมไม่แน่ใจด้วยซ้ำว่าเขาจะทำได้ดีเยี่ยมเหมือนกับเมื่อเขาเล่นเป็น Jesse Pinkman

อาจจะดูได้รอบนึง ดูรถชนกันเล่นๆ แล้วก็ลืมๆไปนั่นแหละครับ อย่าคาดหวังกับเนื้อเรื่องและการแสดงมาก คาดหวังว่าจะได้ดูรถชน พอ หนังเรื่องนี้จะดีกว่าเมื่อคุณคาดหวังมากกว่านั้นครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 21:34:07 »
ดูแล้วเนื้อเรื่องคงอิงแบบภาคเก่าๆที่เป็นรถสปอตหนีตำรวจเป็นหลักกับภาคThe run
ขำคอมเม้นในยูทูปมาก

แกเอาทุกอย่างไปจากฉัน แต่คนพูดกำลังนั่งอยู่บนรถสปอตราคาหลายล้านแถมยังขับแบบไม่กลัวรถพัง

beeday

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 21:47:19 »
++

ตัวอย่างหนังดู DRAMA มาก

ผิดวิสัยหนังแนวแข่งรถทั่วไป น่าสนใจดี

รอดูตัวอย่างอันต่อไป คิดว่ายังไงก็ไม่พลาดครับ

++

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 22:26:28 »
จริงๆ เนื้อเรื่องของ NFS ผมชอบ Most Wanted สุด ถ้าหนังจะอิงเรื่องจากภาคนี้ตามเรปบน น่าสนใจแน่นอน

รอดูว่า จะทำได้ดีแค่ไหน กับการแปลงมหากาพย์เกมแข่งรถนอกรีต สู่จอเงิน 8)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 22:29:10 »
ในอนาคตจะมีภาพยนต์ของ Asphalt มั้ยครับเนี่ย ฮ่า ๆ

ออฟไลน์ kasuya

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 01:14:28 »
ไม่ผ่านๆ ขนาดตัวอย่างยังดึงออกมาไม่ได้เลยความรู้สึก

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:04:47 »
หนังเกรดบีแหงๆ

เคยดูภาพเบื้องหลังตอนถ่ายทำ

รถSupercar นี่ปลอม กะ CG เกือบหมด

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:09:26 »
ตัวอย่างไม่ค่อยดึงดูดเลยครับ

แต่ก็จะไปดู

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 15:44:56 »
ผมว่าไม่น่าจะได้เรื่องแน่เลย

รถพอแพงมากๆ ก็ไม่กล้าเอามาชนจริงๆ ดูฉากCGก็ไม่เนียนตาซักเท่าไหร่

แต่ทำไมเล่นneed ตอนเริ่มมันต้องเป็นพวก civic ไม่ใช่เหรอ หุหุ :D :D

BELL7738

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 02:24:02 »
ดูหนังนี่ ถึงจะเกี่ยวกับรถ

แต่ผมก็เน้นที่ตัวดาราด้วยนะ

คนนี้ ผมว่ายังดึงดูดความรู้สึกไม่พอ

ต้องใช้ดาราที่ดังกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ bizinezz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 12:05:30 »
ในเกมผมชอบCARBONที่สุด เล่นจนเคลียร์2รอบ เพราะมันมีความสนุกที่การดริฟท์ลงเขานี่แหล่ะครับ
ส่วนหนังนั้น รอดูครับ