ผู้เขียน หัวข้อ: จะดีไหมถ้ามีหนังไทยที่ทำสไตล์แบบfast and furious แล้วคิดว่าควรใช้รถอะไรดี  (อ่าน 9240 ครั้ง)

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
สวัสดีครับ สมาชิกheadlightmagทุกท่าน ผมพยายามสมัครสมาชิกมานานมากแล้วหลายเดือนเหลือเกิน พึ่งจะสำเร็จก็วันนี้นี่แหละ

ผมว่าอยากให้ไทยทำหนังสไตล์fast and furious แล้วใช้สถานที่ในไทยถ่าย ส่วนรถก็รถไทยนี่แหละ เป็นรถพระเอก เช่นเอา ดีแมคซ์ วีโก้ หรือเอาฟอร์จูนเนอร์แต่งซิ่งมาเล่น ดีมั้ยดู แล้วน่าจะสนุกนัก

อยากถามท่านอื่นว่าเห็นด้วยไหมแล้วควรใช้รถอะไรดี

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
รถลำบากครับ (ตุ๊ก ตุ๊กๆ)

หนังไทย จะมีคำพูดที่ว่า "ต้องแสดงความเป็นไทย" ห้อยอยู่ด้วย
ซึ่งมันก็ไม่พ้น ตุ๊กๆ อยู่ดี
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
ตุ๊กๆครับ ถึงจะยังไม่เคยเห็นdriftแต่ก็เคยเห็นยกล้อต่อหน้าต่อตามาแล้ว ;D

ออฟไลน์ LaTeX

Taxiครับ Fast and no meter

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
แว๊บแรก ผมนึกตัวร้ายออกทันที คือ กระบะดันราง จูนกล่อง ยกหัวฉีด ควันดำครับ ;D

ออฟไลน์ Coat145

แว๊บแรก ผมนึกตัวร้ายออกทันที คือ กระบะดันราง จูนกล่อง ยกหัวฉีด ควันดำครับ ;D
+1ครับ ไทยเเท้ อันนี้ 5555
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ archian

สิบล้อลายลิเกครับ  ...

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

สิบล้อลายลิเกครับ  ...
ขอเครื่องรถไทยรัฐมาวางด้วย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมเรียกไม่ถูกอะ
ขอเป็นรถลากด้วยเครื่องคูโบต้าที่ชาวนาเค้าใช้กันอะครับ
แต่คงต้องขับลุยยิงกันในทุ่งนาแทนถนนนะครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

รถบ้านแต่งซิ่ง ขับหน้าแรงม้าทะลุ300(เอาแบบออกตัวทีซ้ายขวาผลัดกันกระชากเลยทีเดียว555)   เครื่อง1.5-2.0 จี๊ดพอแล้ว55555 

ออฟไลน์ beercs

ถ้าตัวโกงเป็นคนไทย ต้องใช้กระบะดันรางแน่ ๆ  ส่วนพระเอกใช้รถอเมริกันเหมือนเดิม

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แก๊งค์กระบะดันรางควันดำ
รถตู้มหาภัย
รถเมล์หายนะ
รถตุ๊กๆควันขาวโขมงโฉงเฉง
พระเอกขับ Vios รุ่นบริทนีย์แต่งแว๊น
เอาประมาณนี้ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รถต้องมีรถไทยรัฐ วีโก้ดันรางเข้าฉากแน่นอน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Alcatraz

ถ้าทำในไทยเชื่อเลยว่าพี่โตสปอนเซอร์หลักแน่นอน เดาเล่นๆ ตอนแรกพระเอกใช้ trueno แล้วรถพังเปลี่ยนมาใช้ gt86

ตัวร้ายใช้ a31 วางเจ (ยังพี่โตอยู่) นางเอกขับยาริสไม่ก็พรีอุส ตัวตลกเพื่อนพระเอกขับ bb ไม่ก็ iq

np72

• บุคคลทั่วไป
b-c segment แต่งซิ่ง

กับกระบะดันราง 555

ออฟไลน์ okashi

ขอแบบนี้ได้เปล่า อยากดู 555
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ ~tawan~

• Newbie
  • *
ตุ้กๆ สามล้อ ซาเล้ง  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ต้องเลข 8 ครับถึงสมจริง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ต้องเลข 8 ครับถึงสมจริง

ถูกต้องครับ  :D

ออฟไลน์ benzabmw

• Newbie
  • *
จัดกระบะและppv ทุกรุ่นที่ทำในไทยให้หมดไปเลยฮะ

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าพูดถึง รถแรง ที่เป็น Thailand Only ก็ต้องเป็น D-max ดันราง ควันดำๆนี่แหละ

อยากให้มีรถหลายๆแบบมาแข่งกันครับ ตั้งแต่รถ Super car, รถสปอร์ตญี่ปุ่นสวยๆ
ไปจนถึงพวก A31, Vios เซ็ทโบ ไรงี้

ออฟไลน์ Highway Star

จัดกระบะและppv ทุกรุ่นที่ทำในไทยให้หมดไปเลยฮะ

ถ้าพูดถึง รถแรง ที่เป็น Thailand Only ก็ต้องเป็น D-max ดันราง ควันดำๆนี่แหละ

อยากให้มีรถหลายๆแบบมาแข่งกันครับ ตั้งแต่รถ Super car, รถสปอร์ตญี่ปุ่นสวยๆ
ไปจนถึงพวก A31, Vios เซ็ทโบ ไรงี้
คิดเหมือนกันเลยครับ ทำแบบภาคโตเกียวดริฟ เอาแบบตอนแรกพระเอกต้องหนีอะไรสักอย่างมาอยู่เมืองไทย

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto

55555 +100 ครับ ขอคาราวะ ความเห็นนี้

ออฟไลน์ Chris Evn

ตุ๊กๆ
แท๊กซี่ Altis
รถตู้
รถหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
กระบะดันราง ขนผัก
รถเมย์ สาย 8

ออฟไลน์ kohcomsci

• Jr. Member
  • **
ผมขอ 123 อีกสาย เจอมาเมื่อวาน ปาดซ้ายป่ายขว่า ลากรอบ ให้กล้วย สาย146 ท้าต่อย ครับ ผู้โดยสารตื่นเต้นดี คนขับแอบเคี้ยวใบไรด้วยไม่รู้ อิอิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผู้ร้ายนั่งรถไทยรัฐ

;D ;D ;D

keanetona

รถเมล์สาย8 รถส่งหนังสือพิมพ์ และ รถมูลนิธิต่างๆ

แต่ก็น่าสงสารเด็กชายแจ็ค โดนพ่อไบรอันไซโคให้ขับสกายไลน์และลุงดอมไซโคให้ขับชาร์จเจอร์

ออฟไลน์ pheet

ชอบมากครับโปสเตอร์แต่ละท่านอิอิ

ผมว่ารถตู้ครับ เพราะผมเชื่อว่าไม่ม่รถตู้ในประเทศไหนที่กล้าวิ่งขนาดนี้และทุกผู้โดยสารเกิน11 คนวิ่งขนาดนี้

สร้างจุดขายหนังได้แน่ๆ

ออฟไลน์ gurupc

• Newbie
  • *
ขอเกริ่นเรื่อง ตุ๊กตุ๊ก นิดนึงครับ
จริงๆแล้วตุ๊กตุ๊กไม่ใช่รถแบบเฉพาะของคนไทยครับ จริงๆตุ๊กตุ๊ก มันก็คือ ต้นแบบของรถกระบะครับ มีถิ่นกำเนิดที่ญี่ปุ่น จนถูกพัฒนาเป็นรถกระบะจนทุกวันนี้
สรุปก็คือ ตุ๊กตุ๊กมาจากญี่ปุ่น ไม่ใช่ไทยแท้ครับ แต่บ้านเมืองอื่นเค้าเปลี่ยนแปลงไปแล้ว แต่เรายังใช้ตุ๊กตุ๊กอยู่
คล้ายรถไฟหัวดีเซล บ้านเรามีที่แรกในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้แต่เราก็ยังใช้จนทุกวันนี้ครับ

GreenG