ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปดูงานที่เซี่ยงไฮ้  (อ่าน 10131 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ทริปดูงานที่เซี่ยงไฮ้
« เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 01:15:54 »
ก่อนอื่น

1. หลายรูปผมถ่ายจากในรถ และ เป็นจังหวะการแอบถ่ายทั้งหมด
2. หลายรูปผมถ่ายโดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของรถ และบุคคลในภาพ
3. ขอเซนเซอร์หน้าของบางคนเพื่อรักษาความเป็นส่วนตัว
4. เนื่องจากฝีมือการถ่ายรูปของผมอยู่ในระดับกาก จึงขออภัยหากภาพไม่สวย
5. ดูภาพ

ใครช่วยบอกผมทีเถอะว่าเขานอนท่าอะไรกัน

เมื่อสัปดาห์ก่อนผมไปงานแสดงเครื่องจักรที่ประเทศจีนมาก็เลยไปถ่ายรูปรถรูปวิวมาให้ดูกันครับ

เอารูปรถก่อน

คันนี้ MG รุ่นอะไรจำไม่ได้ แต่เคยถูกเอามาตัดต่อในเวปเราหลายต่อหลายครั้งก็ยังไม่สวยขึ้น

อัลติส ทั้งรุ่นนี้ และรุ่นปัจจุบัน หน้าตาเหมือนบ้านเราทุกประการ รวมถึงแคมรี่ ACV40 และ ACV50 ด้วยครับ

แลนเซอร์ แซยิด ลากแล้วลากอีก

รถจีน ไม่รู้ยี่ห้ออะไร

เชฟฯ มาลิบู รุ่นนี้วิ่งหนาตามากในเซี่ยงไฮ้ ผมว่าสวยดีนะครับ

บูอิค ลาครอส นี่ก็เห็นหนาตา ในเซี่ยงไฮ้มีวิ่งเยอะ สวยด้วย

ฟอร์ด มอนดีโอ มีให้เห็นพอสมควร

การจราจรในจีน คนขับยังขับรถกันอย่างเลวร้าย แต่ดีกว่าเมื่อ2ปีก่อนที่ผมไปมาอยู่พอสมควร และ รถหลายคันในเซี่ยงไฮ้มีร่องรอยการชน ถ้าเปิดอู่เคาะพ่นสีคงรวยเละ

รถตู้จีน ก็อย่างที่เรารู้คือพวกนี้ไปซื้อ know how ของหัวจรวดมาทำในสไตล์จีนๆ

วิวในประเทศจีน บริเวณที่ถ่ายมานี่เป็นเมืองใหม่ครับ เพิ่งสร้างมาได้ไม่นานนัก แต่ค่าครองชีพค่อนข้างสูงลิบ

ถุงจากร้านสะดวกซื้อ เขาคิดใบละ2เหมา(0.2หยวน)เลยนะนั่น

รถโรงเรียนเอกชนจีน

รถจีน ยี่ห้อ JAS

เฉอรี่ ได้ยินมาว่าบ้านเราเจ๊งแล้วใช่ไหมครับ

นิสสัน ทีด้า (ก็พัลซาร์บ้านเรานี่แหละ)

ซีตรอง รุ่นอะไรไม่ทราบ แต่วิ่งเยอะเหมือนกันคาดว่าคนขายเขาคงบริการดีกว่าของบ้านเราที่เสียต่างจังหวัดยกหัวท้ายลากซ่อมกรุงเทพ

รถจีน แต่ผมว่าหน้าเหมือน g-wagon

ไฟแดงของจีน เขาเอาป้าย"อัจฉริยะ"ไปอยู่ในตำแหน่งไฟเหลืองแทน

คนจีนรวยจริงๆแฮะ คันนี้คงไม่ต้องบอกว่ายี่ห้ออะไรนะ

โฟล์ค โปโลครอส

เชฟ อีปิก้า หน้าตาดูไม่จืดเลย

คันนี้ผมไม่รู้ยี่ห้ออะไร แต่น่าจะมาจากการเอาแลนเซอร์ ck มาแก้ใหม่

ตลาดร้อยปี

แอปเปิลสโตร์ ใหญ่สุดในเซี่ยงไฮ้ คนที่จะซื้อไอโฟน5S5C ให้ลืมๆได้เลยครับ เพราะเขาใช้บัตรประชาชนจีน และต้องรอ30วัน

ย่านช็อปปิ้งเสื้อผ้า

หาดเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้

และ ผมลงรูปสุดท้ายครับ จริงๆแล้วเวปเราไม่ได้สนับสนุนของแบบนี้ แต่ก็นะ ลองคลิ้กไปดูเองละกันครับ

http://i904.photobucket.com/albums/ac244/keanetona/IMAG0024_zps0223abf2.jpg

เขาตั้งชื่อเอาฮาหรือกะขายจริงฟะนั่น

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านมาจนจบครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ทริปดูงานที่เซี่ยงไฮ้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 01:23:11 »
- รถ G-Wagon จีนนั่นคือ Mitsubishi Challenger ครับ
- จักรเย็บผ้าอันนั้นมันชวยเมาดีแท้
- Epica หรือ City ZX เนี่ย

ภาพรวมถนนคล้ายกับไทยนิดนึงแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 18:49:22 »
รูปสุดท้ายนั้นขายจริงเลยนะครับ
แถมเค้าบอกว่าของเค้าไม่ผิดด้วย เพราะยี่ห้อนี้เดิมจดทะเบียนขายแต่เครื่องดื่ม
ของเค้าขาย จักรเย็บผ้า ของคนละอย่างเลย ชื่อเหมือนกันไม่เห็นเป็นไร (แต่ font เหมือน สีเหมือนด้วย)

ผมเองยังเคยเจอเครื่องกรองนำ้ยี่ห่อ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ด้วย อ่ะ

GreenG

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 19:11:36 »
ค่าครองชีพแพงประมาณบ้านเราไหมครับ หรือแพงกว่าอีก จำได้ว่าค่าแรงเขาถูกกว่าเรา

ตอนนี้ไม่รู้เปนไงบ้าง

keanetona

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 01:12:13 »
รูปสุดท้ายนั้นขายจริงเลยนะครับ
แถมเค้าบอกว่าของเค้าไม่ผิดด้วย เพราะยี่ห้อนี้เดิมจดทะเบียนขายแต่เครื่องดื่ม
ของเค้าขาย จักรเย็บผ้า ของคนละอย่างเลย ชื่อเหมือนกันไม่เห็นเป็นไร (แต่ font เหมือน สีเหมือนด้วย)

ผมเองยังเคยเจอเครื่องกรองนำ้ยี่ห่อ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ด้วย อ่ะ

ครับ เพราะผมก็ไปถ่ายมาจากแคตตาล็อกเขาแหละครับ แต่ไม่รู้ว่าใช้ดีไหม

ค่าครองชีพแพงประมาณบ้านเราไหมครับ หรือแพงกว่าอีก จำได้ว่าค่าแรงเขาถูกกว่าเรา

ตอนนี้ไม่รู้เปนไงบ้าง

ค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับรถยนต์แพงครับ ป้ายทะเบียน90000หยวน ค่าจอดปีละ20000หยวน ราคารถไม่หนีจากบ้านเรา อายุการใช้งาน10ปี ต้องเอารถไปให้รัฐบาลขาย(ไกด์บอกมา)

ข้าวของไม่ได้หนีจากบ้านเราครับ แต่เบียร์ถูก(แต่ไม่ถูกมหาวินาศเหมือนเวียดนาม)