ผู้เขียน หัวข้อ: พอจะมีใครรู้จักอู่แถว นครปฐม พระรามสอง หรือรอบๆนี้บ้างไหมครับ  (อ่าน 3610 ครั้ง)

ออฟไลน์ albifrons

• Newbie
  • *
รถของผมเป็น Mazda2สีเขียว ครับ อยู่ละแวกสมุทรสาคร นครปฐม อ่าครับ
พอดีโดนชนมาตรงกันชนหน้ากับมีลอยขูด+บุบตรงด้านซ้ายหลัง ต้องทำสีใหม่
อยากขอข้อมูลว่า มีอู่ในที่เขาทำสีออกมาเนียบๆบ้างไหมอ่าครับ และต้องรอนานไหมอ่าครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
เป็นประกันซ่อมอู่รึเปล่าครับ  ถึงไม่เข้าซ่อมที่0 ครับ
แต่ถ้าเป็นประกันชั้น1 ลองดูว่าประกันของเราดีลกับ0 โตโยต้ามั้ย
มาสด้าสามคันเก่าผมใ้ประกันวิริยะ เอาเข้าไปเปลี่ยนกันชนที่ 0 โตโยต่า เพราะเค้าดีลกัน  งานรวดเรว สวย เนียนมากครับ

• Newbie
  • *
เป็นประกันซ่อมอู่รึเปล่าครับ  ถึงไม่เข้าซ่อมที่0 ครับ
แต่ถ้าเป็นประกันชั้น1 ลองดูว่าประกันของเราดีลกับ0 โตโยต้ามั้ย
มาสด้าสามคันเก่าผมใ้ประกันวิริยะ เอาเข้าไปเปลี่ยนกันชนที่ 0 โตโยต่า เพราะเค้าดีลกัน  งานรวดเรว สวย เนียนมากครับ

ขอบคุณมากครับ ;D ผมเป็นประกันของกรุงเทพอ่าครับ ไม่รู้ว่าดีลกับศุนย์มาสด้าพระรามสองที่ออกรถมาหรือเปล่าอ่าครับ
แล้วที่ศูนย์โตโยต้าที่ไหนหรอครับ หรือว่าที่ไหนก็ได้อะคับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member

ขอบคุณมากครับ ;D ผมเป็นประกันของกรุงเทพอ่าครับ ไม่รู้ว่าดีลกับศุนย์มาสด้าพระรามสองที่ออกรถมาหรือเปล่าอ่าครับ
แล้วที่ศูนย์โตโยต้าที่ไหนหรอครับ หรือว่าที่ไหนก็ได้อะคับ
ผมเคยเข้าซ่อมที่โตโยต้า สาขาโพธารามครับ ราชบุรีครับ  แต่แถบบ้านโป่ง ราชบุรี  นครปฐมนี่อู่เยอะมากเลยครับ
ประกันชั้น 1 แต่ 0 มาสด้ายังไม่มีซ่อมสีเองใช่มั้ยครับ ลองถามประกันกรุงเทพดูเลยครับ ว่ามีพวก 0 โตโยต้าหรือ honda ดีลด้วยมั้ย  สองค่ายนี้ผมว่างานสีโอเคครับ กับการที่เข้าไปเคลมสีมาหลายรอบแล้ว ถ้าไม่มีดีลก็คงต้องหาอู่เจ๋งๆครับผม แต่แค่งานกันชนทำสีไม่น่ายากครับ ผมว่าทำที่ไหนก็น่าจะพอโอเคอยู่ครับผม เอาที่ใกล้บ้านสะดวกก็ดีครับ

• Newbie
  • *
ผมเคยไปมาที่อู่นึงอะคับเค้าบอกว่า
ทำสีได้เหมือนแค่70% (โหหหต่างกันเยอะเลยนะ เหนชัดเลยยย) แถมยังรออีกเป็นเดือนด้วยอ่าคับ
เลยยังไม่ได้ไปทำอะคับ

ปล.ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลองโทเช็คดูครับ
ปล2. เซลที่ขายรถให้เค้าบอกมีอู่ที่ดีลกับศูนย์อยู่น่าจะดีลกับทางประกันได้ แต่ว่าตอนนี้เซลเค้าเลือนตำแหน่งขึ้นไปแล้ว ติดต่อไม่ได้เลยอะคับ เลยเคว้งเลย(ตอนแรกที่เซลเข้าจะช่วยผมบังเอิญต้องใช้รถออกสำรวจพื้นที่ตลอดเลยไม่ได้เอาเข้าอู่ พอจะไปเอาเข้าเซลเขาก็เลือนตำแหน่งไปแล้วติดก็ไม่ได้T^T)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
เฮงบอดี้ ผมทำมางานสีดีนะใช้ได้เลย