ผู้เขียน หัวข้อ: +18 มีวีโก้เปิดประทุนแล้วคราวนี้ซีวิค FB เปิดประทุน  (อ่าน 12384 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ด่วน!!! เกิดอุบัติเหตุ ที่ดอยติ (29 ก.ย. 56 เวลา สามทุ่มกว่าๆ).... เบื้องต้นพบผู้เสียชีวิตในรถ(ขาว) 5 ราย (ยังไม่แน่นอน)

เมื่อเวลา21.00น.อุบัติเหตุรถเก๋งข้ามเกาะกลางถนนมาชนกับรถเก๋งป้ายแดง บริเวณเลยแยกดอยติ เส้นทางหลวงหมายเลข11 กม.527 - 528 ต.ป่าสัก อ.เมือง จ.ลำพูน ด.ต.ภูเมวรศ์ ศรีสว่าง ผบ.หมู่ สทล.2กก.5บก.ทล. ออกตรวจสอบที่เกิดเหตุ พบรถเก๋ง+รถเก๋ง ข้ามเกาะมาชนรถป้ายแดง จึงทำให้มีผู้เสียชีวิตคาที่ 5ราย(หญิง) และมีผู้ได้รับบาดเจ็บอีก4ราย หน่วยเคลื่อนที่เร็วนิคมลำพูนร่วมกับเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ ต.ป่าสัก ให้การช่วยเหลือ (ข้อมูลจากเจ้าหน้าที่ชุดเคลื่อนที่เร็วฯ และภาพโดยกู้ภัยตำรวจทางหลวงลำพูน020) ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ในครั้งนี้ มา ณ.ที่นี้ด้วย. (เนื้อหาข่าวจาก กู้ภัยตำรวจทางหลวงลำพูน)

Link ข่าว+รูป  Sensor ทั้งหมดแล้วใครกลัวก็ไม่ต้องกดตามไปดูนะครับ

http://www.cmprice.com/forum/?content=detail&wb_type_id=1&topic_id=143482

งานนี้ซีวิคโคตรซวยจริงๆขับมาดีๆเจอรถเหินข้ามฝั่งมาชนเฉยเลย

ปล. รถคู่กรณี VIOS โฉมแรกใช่ป่ะนั่น

ออฟไลน์ MystogaN

โอย .... สยอง :-\

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
R.I.P.  ครับ
ข่าวอุบัติเหตุเกือบติดกันสองกระทู้เลย สมาชิกขับรถกันระวังด้วยนะครับ
//สภาพcivic fbแหว่งสยองมาก แต่ไฟหน้ายังติดทั้งคู่เลย แอบเหวอ

ออฟไลน์ karn5811

ไม่น่าใช่ วีออส ครับ ผมว่า เหมือน Lancer โฉม ที่เป็นตัว CNG มากกว่า มั้งนะ-*--

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
เหตุการณ์วีโก้ยังพอเข้าใจกับลวดสลิงที่มันคมมากๆ แต่ซีวิคนี่มัน......หายเป็นแถบเหมือนรถกระดาษโดนฉีกเลย = =
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ gumpzgear

คู่กรณีเหมือน Lancer Cedia มากกว่าครับ
ขอแสดงความเสียใจกับผู้จากไป บางทีเราขับดีๆ ระวังแทบตาย กลับต้องมาเกิดเหตุจากคนอื่นแท้ๆ

ออฟไลน์ 6162002

ไม่รู้จะบรรยายความโชคร้ายยังไงเลยครับ

เมื่อไหร่จะมีข่าว รถเก๋งบินข้ามเกาะกลางฟาดกลางลำรถตู้นักการเมือง ตายค่าที่มั่ง  เผื่อจะลุกขึ้นมา กวดขันการจราจร ปลูกจิตสำนึก ให้คนขับ เห็นความสำคัญของการขับขี่ปลอดภัย มากกว่านี้ -*-

ออฟไลน์ Sammy_

อ่านแล้วรู้สึกแย่มากครับ ขับรถมาดีๆ แล้วอยู่ดีๆก็มีรถเข้ามาชน
เสียใจกับครอบครับผู้เสียชีวิตด้วนะครับ

ปล.รถที่ข้ามมาชน เสียหายน้อยกว่ามาก

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
เสียใจกับครอบครัวที่เสียชีวิตด้วยครับ
เราขับระวัง แต่คนอื่นไม่ได้ระวังด้วย แย่มาก :'( :'( :'(
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ O_o"

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ แยกบริเวณนั้นเกิดอุบัติเหตุขึ้นบ่อยมากๆ เท่าที่ดูรถคันที่มาชนน่าจะหักหลบอะไรบ้างอย่าง

จนควบคุมรถไม่ได้ถึงได้ข้ามเลนมาชนแบบนี้ เพราะเป็นเส้นทางตรงๆ เลยสามารถทำความเร็วได้พอสมควร

แถวๆนั้นมีโรงงานต่างๆตั้งอยู่เยอะพอสมควร รถเยอะมากๆเวลาช่วงเลิกงาน

ออฟไลน์ AMG GT

เสียกับผู้เกิดเหตุด้วยครับ  คู่กรณีคงมาเร็วมากนะผมว่า  แต่บินมาชนตรงส่วนที่เป็นจุดอ่อนของรถพอดี  ผมคิดว่าคู่กรณีคงมาเกิน 100  แหละครับ  
ปล.รถคู่กรณีชนตรงด้าน ขวาของcivic  ถ้าชนตรงอาจจะรอดได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 09:06:51 โดย NamPTK_Gifted »

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

แค่ชนทำไมมันเปิดแบบนั้นล่ะ  :-\

ออฟไลน์ Monn

มันลอยข้ามฝั่งมาเลยหละ เฉือนเอาไปเลยทั้งหลังคาและด้านขวา

น่ากลัวที่สุด T^T  แอบเห็น ถุงลมออกด้วย ฝั่งคนนั่ง ขนาดไม่ได้ชนตรง คงแรงมาก

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ kukonba

• เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ไม่น่าเกิดเหตุการณ์แบบนี้เลย นี่แหละเขาว่าอุบัติเหตุเกิดได้เสมอแม้นอนหลับอยู่ก็ยังมีรถพุ่งเข้าไปชนในบ้าน เสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถอีกคันข้ามมาเฉือนหลังคาซีวิคใช่มั๊ยครับเนี่ย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nookkiez

RIP ครับ น่ากลัวจริงๆ  ความตายอยู่รอบตัวจริงๆ ใครจะคิดละว่าขับรถช้าถูกกฎจราจรแล้วอยู่ๆจะมีรถบินข้ามฝั่งมาทับแบบนี้ ความประมาทเป็นคนทางสู่ความสูญเสียจริงๆ  :'( :'(
Test ..

ออฟไลน์ H.

คู่กรณีคงเหินมากินหลังคาไปทั้งแถบเลยมั้งครับเนี่ยสภาพนี้
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
RIP ครับ น่ากลัวมาก

สงสัยมาเร็วมากๆ แหว่งน่ากลัวโคตรๆเลยครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ขับมาดีๆก็โดน น่ากลัวจัง

RIP ครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
บินลอยมากินหลังคาแน่เลยครับ

RIP ครับ
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Freekick042

เหตุการณ์วีโก้ยังพอเข้าใจกับลวดสลิงที่มันคมมากๆ แต่ซีวิคนี่มัน......หายเป็นแถบเหมือนรถกระดาษโดนฉีกเลย = =

หลังคาซีวิคมันก็กระดาษจริงๆนี่นา คงโดดข้ามเลนแล้วลอยเป็นจรวดพุ่งใส่แรงมากเลย ดูอีกมุมเห็นโดนแค่ช่วงบนด้วยซ้ำช่วงล่างโดนนิดเดียว

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถูกชนในมุมที่เป็นจุดอ่อน ปะทะกับท่อนล่างของรถอีกคันที่เป็น จุดแข็ง มันก็ขาดเป็นปรกติครับ

แต่ที่ไม่น่าขาดคือ BRIO คันที่ชนกับรถตู้มากกว่าขาดยกยวงช่วงล่างเลย